ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือนเรื่องการฝากเลี้ยงสุนัข
  • พี่ชายเพิ่งซื้อเกรดเดนมาเลี้ยงอายุได้ประมาณสองเดือน
    และต้องไปต่างจังหวัด3-4 วันเลยหาที่ฝากเลี้ยงสุนัขทีหาในอินเตอร์เนต
    พอดีไปได้แถวปากเกร็ดวันละ150-200เพราะคิดว่ามีมาตรฐานเห็นลงไว้เป็นเรื่องเป็นราว
    ตอนไปรับสุนัขกลับซิค่ะน้องหมาจากที่กำลังจะโตๆๆเห็นแต่หนังหุ้มกระดูก
    พี่ชายก็คิดว่าคงคิดถึงบ้านเลยไม่กินข้าวแต่กลับมาอ๊วกแล้วก็ถ่ายเหลว
    หาหมอซิค่ะ...ทันที แล้วก็จริงๆ เป็นโรคลำไส้ติดมา งานเข้าเลย
    ที่สำคัญกระดูกที่อุ้งเท้าของเกรดเดนแม้สองเดือนแต่ก็เห็นว่าใหญ่มากชอบจับเล่นเลยสังเกตุ
    แต่ตอนทีเอากลับมากระดูกนิ้วเท้าน้องหมาไม่ตั้งเหมือนเดิมมันแปรๆๆแบะๆๆชอบกล
    คิดเองว่าคงอยู่ในกรงแคบๆๆตลอดเลย...เซ้งจิตเลยค่ะ
    ไม่ได้คิดใส่ร้ายใครนะค่ะแต่อยากให้ระวังเพราะรู้ว่าคนทีเขาชมเว็บนี้ต่างรักสุนัข
    ไม่อยากให้ใครต้องเจอแบบนี้ (เสียตั้งค่าฝากไม่เสียดายแต่หมาป่วยนี้ซิ...กรูอยากจะโทรไปด่าจริงๆๆ )
  • เห้อ เห็นใจจริงๆครับ ขอให้น้องหมาหายไวๆนะครับ
  • แย่มากเลยคับ
    อย่างงี้แค่ด่า ไม่น่าจะพอคับ..
    ขอให้เค้าหายไวๆน่ะครับ..
  • อย่างนี้ต้องแฉครับ จะได้ทราบกันไปเลย
    ว่าร้านไหน จะได้ไม่เข้าไปใช้บริการ ทำดี
    ก็ชมกันไปแต่ทำชั่ว ๆ ก็ต้องประจานครับ
  • ต้องดูด้วยนะครับ ว่าเราซื้อมานานหรือยัง ถ้าเราซื้อมา 2-3 วันแล้วเอาไปฝาก ยังสรุปไม่ได้ว่าเป็นจากใคร

ถ้าเราซื้อมาอยู่กะเราแล้ว เดือนนึง นี่ เป็นไปได้สูงว่าติดจากเค้านะครับ ใจเย็นๆ ตอนนี้รักษาหมาเราก่อนดีกว่าครับ
  • ติดมาจากเขาแน่ค่ะเพราะเราเอาหมามาตั้งแต่2 อาทิตย์แรกปรกติ
    หมอบอกแข็งแรงดีมากตอนนี้ 2 เดือน
    แต่กลับจากที่ฝาก...นึกว่าคนละตัวเลย