ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะกินอะไรดี(การเลือกอาหาร)บทความดีๆที่น่าอ่าน
  • http://www.meeboard.com/list.asp?user=pitbullhouse96&uid=457&groupid=1
    ตามนี้ครับ อีกบทความดีๆที่น่าอ่านครับ
    ขอขอบคุณ คุณ มาร์ค ที่เอื้อเฟื้อบอร์นะครับ
  • Guest:

ถ้ามีอะไร ที่มีประโยชน์ มาแบ่งกันอ่านก็ดีนะครับ
  • ไม่รู้จิงๆๆ:

ถ้าหน่อยครับ อาหาร F1 สูตร โปรตีน32 ใช้กินเวลาฟิตหมาได้ครับ แบบว่า เทส20-30นาทีแค่นี้พอไว้ไหมครับ จะได้ไม่ต้องใช้โปรแพน ผู้รู้ตอบด้วยครับหรือพอมีอันไหนแน่นำบ้าง
  • ถ้าให้กิน ระหว่าง เอฟวัน 29 หรือ 32 กับอาหารอื่น แค่อย่างเดียว
    ใครลองเทสดูให้หน่อยนะครับว่าอันไหนให้ผลมากกว่ากัน
    ผมอยากรู้เหมือนกันครับ (มีคนมาบอกว่าใช้เอฟวัน แล้วยืนระยะได้ดีกว่า ไม่รู้ว่าหลอกให้ดีใจหรือเปล่า :005:)
    แต่บอกตามตรง ผมค่อนข้างกังวลนะ ถ้าฝากความหวังไว้ที่อาหารเพียงอย่างเดียว
    เพราะผมว่าการยืนระยะ น่าจะเกิดจากวิธีการคอนดิชั่นและโปรแกรมการฟิตที่ถูกวิธีมากกว่า

ส่วนผมค่อนข้างมั่นใจนะว่า การใช้อาหารสดใหม่ อย่างไรก็ได้เปรียบ (แต่อาหารน่าจะช่วยได้ ประมาณ 5-10% เท่านั้น)
    แต่ก็ดีใจที่มีเพื่อนๆสายกัดหลายท่านที่ใช้เอฟวัน 32% ในโปรแกรมการฟิตหมาของเขาอยู่ตอนนี้ (โปรตีนสูงช่วยเรื่องการฟื้นตัวได้ไว)

แต่อนาคตอยากให้ลองรุ่น 29% ตัวใหม่ ดูให้หน่อยนะครับ (โปรตีน 29% ไขมัน 17% + L-Carnitine)
    คิดว่าน่าจะดีกว่า เพราะมีแอลคาร์นิทีน ที่ช่วยเปลี่ยนไขมันมาเป็นพลังงาน (ตัวนี้ที่ทำให้นักกีฬามีความสดชื่นได้นานขึ้น)
    และออกแบบสูตรมาโดยตรง จึงเหมาะสำหรับพวกทำกิจกรรมหนักโดยเฉพาะครับ :005:
  • ถึงคุณไม่รู้จิงๆๆ ผมว่าน่าจะเป็นโปรตีน32นะ แต่ควรจะเสริมวิตามินอย่างอื่นๆด้วย หรือไม่ก็อาหารเสริมด้วยก็จะดีครับ
    สวัสดีครับคุณ มาร์ค เห็นด้วยกับสูตรใหม่(29%)เป็นอีกทางเลือกของอาหาร สูตรนี้ผมว่าสายใช้งาน(สายกัด)น่าจะใช้เยอะนะครับ แต่...หาซื้อยากมากครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้ แต่ผมหาซื้อไม่ได้ ต้องขับรถไปเมืองชลก็เหยียบๆ 50 โลนะครับ ผมเคยซื้อที่พัทยาแต่คนขายบอกว่าเซลล์ไม่ส่งไม่ขาย บอกว่าต้องติดต่อทางร้านที่เมืองชลอะไรประมาณนี้ครับ เค้าเลยไม่ขาย ผมก็เลยหาซื้อไม่ได้ โทรไปเบอร์ที่มีอยู่ในเวปก็ไม่มีคนรับ เลยต้องหายี่ห้ออื่นแทนครับ ฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ
  • เรียนคุณ pbhouse96 ครับ

สำหรับรุ่น 29% อดใจรออีกสักนิดนะครับ ผลจากการทดลองปรับปรุงสูตรล่าสุด ให้ผลเป็นที่น่าพอใจมาก กำลังรออนุมัติสูตรอยู่ครับ
    คาดว่าออกมาได้เมื่อไรน่าจะถูกใจวัยแรง เพราะสูตรนี้ เปลี่ยนวัตถุดิบบางตัวและเพิ่ม แอลคาร์นิทีน ที่จะเข้าไปช่วยเปลี่ยนแปลงไขมันให้เป็นพลังงาน
    และช่วยยกระดับประสิทธิภาพการทำงานในระดับของเซลล์กล้ามเนื้อโดยตรง (อันนี้การทำงานจะแตกต่างจากกลูโคสนะครับ) กลูโคสที่ให้พลังงานต่อหน่วยเป็นแคลลอรี่
    แต่ลักษณะเด่นคือสามารถดูดซึมไปใช้ได้เลย แต่การให้ผลคล้ายกับแหล่งพลังงานจากคาร์โบไฮเดรดทั่วไป ผมจึงมั่นใจว่าตัวใหม่น่าจะดีกว่าตัวเดิมเยอะ
    (แต่การจะรีดพลังงานออกจากเซลล์กล้ามเนื้อ กล้ามเนื้อต้องแข็งแรง การฟิตซ้อมต้องถึงด้วยนะครับ)
    หากกล้ามเนื้อไม่แข็งแรงพอ สุนัขจะใช้พลังงานจากคาร์โบไฮเดรด การทำงานของแอลคาร์นิทีนที่เป็นพลังงานสำรอง(หรือก๊อกสองตามภาษานักกีฬา) ก็จะไม่สมบูรณ์เท่าที่ต้องการ
    และสูตรนี้มีข้อดีอีกอย่าง คือถ้าใช้กับสุนัขโตทั่วไปก็ป้องกันอ้วนฉุได้ด้วย เพราะคุณสมบัติของแอลคารนิทีนจะดึงช่วยไขมันส่วนเกินออกมาใช้เป็นพลังงาน
    (แต่ผมทดสอบกับหมาที่บ้านและดูอาการบนเครื่องวิ่งนะครับ ไม่ได้เทสแบบในเกมส์ และสุนัขก็เป็นสุนัขบ้านทั่วๆไป ไม่ได้ฟิต อันนี้ต้องออกตัวไว้ก่อน)

หวังว่าผลตอบรับน่าจะโดนใจมากกว่าเก่า เพราะออกแบบสูตรมาเอาใจ แฟนพิทบูล(สุนัขบ้าพลัง)โดยเฉพาะเลยนะครับ :005:
  • จะรอ:

เยี่ยมคร๊าบบบบบบบ...พัฒนาหมาแล้ว ต้องพัฒนาอาหารตามไปด้วย