ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไครรู้เรื่องการตัดหูพิทบลูช่วยบอกด้วย ผมเป็นมือใหม่
  • ผมเป็นมือใหม่หัดเลี้ยงอ่ะคับช่วยหน่อยนะค๊าบ:018:อายุและนำ้หนักเท่าไหร่ถึงจะตัดได้คับ
  • ไปตัดกับหมอไงคับอยากรู้ไรถามหมอเลย โบโบ้ผมก็เพิ่งตัดมา 2เดือน10วัน
  • มันมี 4 เบอ รู้แค่นั้น แต่หมาเราตัดเบอ 2 ทรงตัว s คือตรงปลาอยมันจะเปงตัว s

นิดๆอ่ะ แต่ตัว C มันจะไม่โค้งปลายไม่ตัด
    ไฟล์แนบ
    Image(497)555555555555554.jpg 46K
  • ตัดหู อย่าให้เกิน อายุ 3 เดือน เพราะจะแข็ง และหายช้า ส่วนรูปทรงการตัดหู ด้านหน้า มีบอกอยู่ครับ ทรงไหน แบบไหน ลองเข้าดูนะ
  • ลองดูนะครับ...เค้าไปตัดที่วัดไผ่ตันกันเยอะนะถ้าไกล้ก็ไปแล้วกัน ตัดได้ตั้งแต่ 2 เดือนขึ้นไป ฉีดวัคฉีนให้ครบก่อนค่อยตัดก็ได้ไม่ต้องรีบร้อนครับ มีไรก็ถามแล้วกันเดี๋ยวก็มีคนเข้ามาตอบให้แหละครับ
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_8442.jpg 78K
    a470782.jpg 81K
    a459913.jpg 48K
  • ขอบคุณทุกคน ที่ให้คำแนะนำนะคับ
  • ตัดแล้วเอารูปมาโชว์มั่งนะครั้บบบบ
  • ถ้าตัดหูแล้วจะมาโชนะคับ คงจะเดือนหน้าอะ
  • เอาที่ยังไม่ได้ตัดมาเรียกน้ำย่อยก่อนก็ได้คร้าบบบบบบ
  • ของผมก็กำลังจะตัดอยู่เหมือนกันตอนนี้2เดือนกะ8วันหมอบอกว่ารอวัคซีนครบ2เข็มก่อน
  • สองเดือนครึงคับตัวเมียชื่อชิวๆเจ้า
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0193.jpg 14K
  • เราควรจะให้น้องพิทเริ่มออกกำลังกายได้ ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ดีคับ
  • เริ่มเลยครับ ตั้งแต่เล็กๆ 2 เดือนขึ้นไป
    หัดใส่สายจูง พาวิ่งเล่น เป็นประจำ:o002:
    พาเข้าสังคมครับ:o036: ได้ไม่ดุมาก:o040:
    คนเลี้ยงได้สบายใจ ลูกพิทเราก็ได้ออกกำลังกาย:o055:
    ดีทั้งคนและสุนัข พร้อมกันเลย:o066::o066::o066:
  • อันนี้คัดมาจาก ท่านพี่ หมอพิทบลู แนะนำว่า 8-12 สัปดาห์ เหมาะที่สุดครับ :m113:

ท่าน พี่ Chopper แ ละ mr_jub แนะนำ ดีจริงๆ ครับ :m055::m055:
    เสริมเรื่องการออกกำลัง ผมเลี้ยง 2 ตัว เลยคิดว่า ถ้า ไม่เกิน 6 เดือน การเล่นกัน ของทั้งคู่น่าจะ พอสำหรับการออกกำลังกันแล้วอ่ะครับ:m085::m085:
    เพราะเค้าเล่นกันทั้งวันเลย 555+:m084: และ สำคัญ เรื่อง การเข้าสังคม จะได้ไม่ดุมาก นะครับ :m097: ฝึกเรื่องสายจูงไปในตัวด้วย :m100:

ตัดแ ล้ว อย่าลืมโ ชว์ด้วยนะคร้าบบ (ยํ้าให้พี่ Vigo )คริคริ :m030::m030:
  • ตอนนี้ผมยังไม่ได้ไปรับน้องพิทเลย ไว้รับมาเมื่อไหร่ จะรีบนำมาโชกับเค้าบ้าง
  • น้องชิวๆ คล้ายน้องพิทของเฮาเลย
  • น้องชิวๆ คล้ายน้องพิทของเฮาเลย แต่เราเป็นตัวผู้