ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นอกเรื่องกับเรื่อง พระ!!!!!
  • ดีครับ ทุกๆ คน คือ ความจริง ว่าจะตั้งกระทู้ในเว็บบอทพระ เเต่มันสมัครไม่ได้ เลยมาถามคนที่มาชมเว็บนี้เเทน เผื่อจะมีคน พอรู้มั้ง หุหุ เพราะ คนจะเช่าต่อชอบกดราคา

พอดีมีพระ ที่มีเซียนการันตี ว่าเป็นนของเเท้ เเละ เขาขอเช่าต่อ เลยอยากมาถามราคาเผื่อ เวลาจะปลอยจะได้ไม่ ขาดทุน

อยากถามราคาครับ พระวัดพลับพิมสามธิเขากว้าง สภาพ สวย ราคา เช่ากันประมาณเท่าไหรครับ

รูปหล่อหลวงพ่อเงินพิมพ์ขี้ตา สภาพ สวย ราคาต่ำๆเช่ากัน ประมาณเท่าไหรครับ

พระปิดตาพ่อท่านเส้ง วัดเเหลมทราย รุ่นเเรก เมื่อสงครามโลก สภาพ สวยมาก ราคา ประมาณเท่าไหรครับ

พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์เส้นด้าย กรุใหม่ ราคาต่ำๆเช่ากัน ประมาณเท่าไหรครับ

ยังไงถ้ามีคนพอรู้ช้วย บอกด้วยนะครับ รบกวนด้วยนะครับ

หุหุ นอกเรื่องไปหน่อย
  • เท่าที่อ่านรายชื่อพระ ราคาน่าจะสูงๆๆทั้งนั้นครับ (ขึ้นอยู่กับผู้ให้เช่าครับ) ราคาตามสมยอมของทั้ง2ฝ่ายครับ(ผมก็ชอบสะสมครับ)
  • ถ้าขายได้ทั้งหมดนี้ซื้อบ้านได้หลังนึงสบายๆเลยครับ
    แค่หลวงพ่อเงินพิมพ์ขี้ตาก็เป็นล้านแล้วครับ(แต่ต้องแท้นะ)
  • ผมว่าที่พูดมาพระหลักทั้งนั้น
    เข้าพันธ์ไปเลยครับมีตัวเช่าชัวส์แต่
    พระที่พูดมาเก๊เยอะมากๆๆๆๆๆๆ
    บางขุนพรหมนี่เก๊เหมือนด้วย
    ต้องเห็นของถึงตีราคาได้ครับสภาพเป็นไง
    สวยไหมสวยไม่สวยราคาก็ต่างกันเกินครึ่งแล้ว
    ไฟล์แนบ
    เจริญพรล่าง(ด้านหน้า).jpg 61K
  • ผมว่าไม่มีจิงหรอก เส...
  • มีจิงเปล่าเนี่ย เป็นล้านน่ะนั้นน่ะที่พูดมา ไม่อยากจะเชื่อ โม๊รึเปล่า
  • อ่อ ขอบคุณมากนะครับ ที่ เข้ามาออกความคิดเห็น

เเต่มีจริงๆ ครับๆ คือ เป็นของบนหิ้งครับ ทางบ้านผมไม่มีคนเล่นพระครับ ไม่เคยหาเช่าพระกันเลย

จะพอมี ก็มี เเต่เหรียญที่ ระลึก เพราะ ตอนช่วง พ่อกับเเม่ เป็นหนุ่มๆ พ่อกับเเม่ เขาออกร้านตามงานวัดครับ ส่วนมากจะได้พระเเจก

เพราะเป็นร้านค้าที่ประมูลที่ขาย เขาเลยเเจกให้ เเล้ววัดเเต่ล่ะวัดที่ไปก็จะเป้นวัดดังๆ เพราะ วัดดังๆ เวลามีงานวัดมันจะขายของดีคนเยอะ

พอดีบ้านผมอยู่นครปฐม ซึ่ง ก็เป็น จังหวัดที่มีพระ เกจิดังๆ เยอะ

ที่มาๆๆ ของพระ นะครับๆๆๆ ที่ได้มาๆๆๆ

พระวัดพลับ ไปเอา มาจากหิ้ง บ้านเพื่อน ซี้..........เพื่อนให้มา.... มีเซียนๆ คอนเฟริมเเน่ๆ ว่าเเท้ ทุกคน เเท้ดูง่าย...

บางขุนพรม...........................บนหิ้งที่บ้าน ผมเห็นตั้งเเต่ผมเป็น เด็กๆ

หลวงพ่อเงินพิมพ์ขี้ตา .................น้าของผมเป็นคนโพธิทะเล....น่าจะได้มาจากน้านะครับ .....เห็นตั้งเเต่เด็กๆ เหมือนกัน

ปิดตาพ่อท่าน เส้ง รุ่นเเรก..................ได้มาจากหิ้งเพื่อน..........เพื่อนให้ พ่อมันเป็นคนนครศรี......องค์นี้ เเท้เเน่นอน เพราะ คลาสสิกมาก เเท้ดูง่าย

ไอ้ที่บอกว่า..................จะมีจริงหรือป่าว............มีครับๆๆๆๆ เเต่ไม่รู้ว่าเเท้หรือไม่เเท้นะ หลวงพ่อเงินกับบางขุนพรมห์

เเต่ในใจผมคิดว่าเเท้ ประวัติการมามันดีครับ คิดในใจว่า พ่อเเม่ผมไม่ใช้คนเล่นพระ ไม่ได้ไปเสาะหาพระมา มันมีมาเอง

อย่างหลวงพ่อเงิน เซียนดูกันว่าเเท้ หลายคน...............ประวัติการมาก็ok ได้มาจากน้าที่โพธิทะเลเขาให้ ที่บ้านผมไว้ตั้งเเต่ผม เด็กๆ

ส่วนบางขุนพรม ไม่มีใคร ว่า เเท้ หรือ ปลอม เเต่เขาว่าดี สวยๆ ขอเช่าต่อๆ ประวัติการมาก็ เป็น พระบนหิ้งของปู่ผม

........................พระที่มีที่บ้าน ไม่เคยมีการเช่ามาครับ...................ส่วนมากจะเป็นพระ ที่ มีบนหิ้งเอง...

ขอบคุณนะครับ
  • ยังไงเด๋วถ่ายรูปให้ดูนะครับ .... พรุ้งนี้ๆๆๆ