ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากถามครับๆ ว่านิสัยมันเปลี่ยนด้วยเหรอ

พอดีเมื่อวันอาทิตย์ไปขายของที่มหาชัยวิลล่า จะถ่ายรูปมาให้ดูเเละ เเต่ คนที่เปิดท้ายเยอะ เลยไม่ได้ถ่าย

ไปเจอเรดโนสอยู่หนึ่งตัว เป็นหมาจรจัด ที่ ดูๆ อ่ะ ว่ามันสวยนะครับ ล่ำๆ เตี้ย เเต่เสียที่มันพิการ

หมาน่าจะ โดน รถชน ขาหลัง ช่วงเอว พิการ คด เเต่ ก็เดิน ได้อยู่ มันจะเเก่ๆ หรือ โดนนำมาปล่อยเเต่เเรกเเล้ว โดนรถชนทีหลัง

คืออยากถามว่า ไอ้นิสัย การกัด กัดหมาด้วยกันอ่ะ มันหายด้วยเหรอครับ. ทำไมมันไม่สนใจหมาตัวอื่นเลย .......เห็นโครงสร้างมันใหญ่ๆ ล่ำๆ เเต่ผม เพราะอดอยาก

การที่ มันโดดปล่อยจรจัดทำให้มันไม่ดุเหรอคับ
  • ตอนโดนรถชน คงสมองเสื่อมมั้งครับ:m112:
  • ไม่เกี่ยวอ่ะคับ อยู่ที่สายเลือดและสภาพแวดล้อมคับ
  • พอมันเจอหมาเยอะๆเข้า ในที่ๆมันเป็นอิสระ มันก็จะเรียนรู้ พฤติกรรมฝูง เองล่ะครับ

มันไม่ใช่ว่า จะเจอใครแล้ว กัดหมดทุกตัวหรอก บางตัวที่ยอมมัน มันก็ไม่กัด ทั้งนี้เป็นนิสัย

ของมันตั้งแต่เริ่มต้นด้วย