ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ครับ
  • รบกวนครับคือหมาผมครับอายุ3เดือนอาการคือกินข้าวได้ปกติครับแต่กินแล้วอ้วกมาเป็นฟองคับเป็นได้2วันแล้วอยากสาเหตุทราบครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • อาการเริ่มต้น ลำใส้อักเสบ
  • งดน้ำงดอาหารเลยครับ ลำไส้
  • :m001:ถ้าเกี่ยวกับลำไส้ ให้งดอาหารก่อน..(ดูว่าถ่ายเหลวเป็นลิ่มเลือดป่าวครับ)
    ลองให้กินแต่น้ำเกลือแร่ดูครับ..เพราะยิ่งกินอาหารก็อ้วกออก..
  • :001:.ดูอาการก่อนตอนกินแล้วถ่ายออกมาเป็นมูกอาจจะมีเลือดปนออกมาบ้าง มีเกลิ่นเหม็นคาวสุดๆ
    1.ให้ยาไดเซนโต้ 1 เมล็ดแผงละ18บาท กินวัยละ2ครั้ง(ถ้าอาการไม่หนักมากพรุ่งนี้ดูขี้ได้เลยสีเขียวให้ทุกวันจะดีขึ้น
    2.งดอาหาร ให้น้ำ( คิดว่ากินยากต้องใช้สริงฉีดเข้าปาก)
    3.พอเริ่มกินให้ทองหยด(หมาผมรอดตายด้วยยาตัวนี้และทองหยด )
    4.ให้เอาผ้าชุบน้ำเย็นที่บริเวณหน้าขาหน้าอก
    5.ชอบหาที่เย็นๆนอน น้ำลายเหนียว
    6.ให้สังเกตเหงือกว่ายังแดงชมพู( สีซีดให้ระวังช๊อกเพราะขาดน้ำ เอาหมาออกจากบริเวณให้หมดติดต่อด้วยนะ
    7.เอาน้ำยาฆ่าเชื้อหรือใช้ไฮเตอร์ก็ได้ลองดู......สงสัยให้ถาม:013:ขอให้หายเร็วๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    onjenni.jpg 72K