ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แจ้งรายการปรับปรุง 51.10.13
  • สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ

Last Update 51.10.14 - 13:24

รายการเปลี่ยนแปลง

1. ตอนนี้หัวข้อที่ไม่ active เกินระยะเวลาที่กำหนด จะถูกปิด (ไม่สามารถแสดงความคิดเห็นใหม่ได้)
      และจะถูกแยกไปเก็บไว้ที่เมนู "หัวข้อเก่า" ที่แท็บเมนูด้านบน ขอย้ำอีกครั้งว่าเป็นการปิด "ไม่ใช่การลบ"
      ฉะนั้นจะยังสามารถเข้าถึงเข้าอ่านได้ปกติ
    2. เปลี่ยนเป็นเรียงหัวข้อตามวันที่ตั้ง (เฉพาะหมวดทั่วไป)
    3. เปลี่ยนการแสดงผลหน้าพูดคุย (หน้าแรก) โดยแบ่งตามหมวด

ปัญหาที่ทราบ

1. หัวข้อปักหมุดล่วงตามไปด้วย

• อ้อ รับทราบครับ:m107::m107:
  • ****งงเลยถ้งไม่น่านะ.....**
  • ให้ระยะเวลานานเเท่ไหร่ครับถึงปิด
  • ท่านแอดมิน ขอเสนอนะครับ

เอาเป็นกระทู้ไหลตกหน้าไปเรื่อยๆดีกว่า และปล่อยให้โพสได้ด้วย
    แต่กระทู้ที่โพ๊สก่อนอาจจะเลื่อนไปอยู่หน้าหลังๆ

แล้วกระทู้ไหนอายุเกินหนึ่งเดือนค่อยย้ายไปคลังกระทู้เก่า

ขอบคุณครับ
  • หลังจากเปลี่ยนแล้วปัญหาที่ตามมาคือ " หัวข้อปักหมุด " เลื่อนลงตามมาด้วยครับ
  • ส่วนหน้าพูดคุย (หน้าแรก) ผมทดลองใช้แบบสรุปทุกหมวดนี้ไปก่อน

ถ้าคิดว่าไม่เวิร์คยังไง รบกวนแจ้งได้ได้เลยนะครับทุกคน เพราะผมคงไม่รู้ดีไปกว่าสมาชิกมิตรรักแฟน Pitbullzone ทุกท่าน :o061:
  • @VIGO

30 วันหลังจากความคิดเห็นสุดท้ายครับ
  • เอ่อ อยากรายงานว่า ใช้ยากหน่อย:m092: ไม่มีหน้า รวมกระทู้ เหมือนเก่า หรอคับ :m113::m113:
  • จริงๆ แบ่งแบบนี้ก็เหมือนบอร์ดในเมืองไทยทั่วไปนะครับ :o008:
    ถ้าจะดูยาวๆ ก็กดเข้าไปที่หัวข้อหมวดได้เลย (แต่ก็จะแสดงเฉพาะหมวดนั้นๆ ครับ)

แต่ถ้าต้องการแบบรวมกระทู้ เรียงตามเวลาที่ตั้งโพส ต้องรอเฮียมาร์คอนุมัติก่อน :o058:
  • อืมครับ เข้าใจว่า เหมือน บอร์ด ทั่วๆไปในเมืองไทย แต่ผมติดของเก่า 555+ :m125: มะช่ายหรอก ในความคิดส่วนตัวผม อยากเห็นกระทู้ ทุกกระทู้ จะได้อ่านได้อย่างทั่วถึงอ่ะครับ :m113:
    อาจจะแบ่ง เป็น Section ใหม่ก็ได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเสนอ เฉยๆ เด้อ :m108:

ปล. คนอื่นๆ ว่าไง ช่วยมาออกความเห็นกันเร้ววววว :m085::m085:
  • :o001: แล้วแต่อ่ะครับ แต่มัน งง อ่ะครับ แบบเก่าก็น่าจะโอเคนะครับ แต่กระทู้บางกระทู้เหมือนตั้งปั๊มกระทู้น่าจะลบอ่ะครับ ส่วนตัวผมชอบกระทู้ที่ดันใด้อ่ะครับ มีคนโพสแล้วกลับฟื้นคืนชีพใด้อ่ะครับ
  • ถ้ายังปักหมุดได้ก็ดีนะครับ
    อันไหนฮิตๆ มีประโยชน์ก็จะปักหมุดไว้ให้ระยะหนึ่ง จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่บ่อยๆ
    ถ้ายังมีการแสดงความเห็นต่อเนื่องอยู่ในความสนใจก็ปักต่อ หากไม่มีคนสนใจก็ถอดหมุดออก

ส่วนกระทู้ที่ให้เรียงตามวันก็มีข้อดึ ตรงมีหัวข้อไม่ล้าสมัยมีกระทู้ใหม่ทุกวัน น่าสนใจกว่า (ถ้าแสดงวันที่ได้ก็เยี่ยมครับ จะได้รู้วัน)
    กระทู้เก่าที่ขุดได้บางที ความเห็นหลายร้อยแล้วหน้าที่สี่ที่ห้าแล้ว คงไม่มีใครย้อนไปดูหน้าแรกๆอยู่ดี ก็ตั้งใหม่มันเลย

ที่ปรับนี่ก็ตามคำขอทั้งนั้นละครับ
    ลองดูสักระยะนะครับ ค่อยๆปรับค่อยแก้ เดี๋ยวก็ได้จุดที่ลงตัวเองละครับ

ท้ายที่สุดก็ต้องขอบคุณแอดมินของเราครับ อุตส่าห์สละเวลาจากงานประจำมาดูแลให้:006::006::006:
  • แบบเก่าผมว่าโอเคนะครับ
  • ท่านแอดมิน พี่ลองตั้งกระทู้ แต่หากระทู้ที่ตั้งไม่เจอ ไม่รู้ว่าไปโผล่ที่ไหนครับ :017:
  • เจอแล้ว ต้องตั้งในหัวข้อทั่วไป
    เข้าใจแล้วครับ

ขอบคุณนะครับ
  • ผมเห็นด้วยกับ pitbullwa และ sabujuy ครับ ** มีคนโพสแล้วกลับฟื้นคืนชีพได้ **
  • ท่านแอดมิน ตั้ง Default เวลาตั้งกระทู้ใหม่ เป็นหมวดทั่วไปได้หรือเปล่าครับ
    เพราะ default ตอนนี้มันเป็น ประกาศครับ
  • อยากให้มีหมายเลขนำหน้ากะทู้ครับ
    ดูกะทู้เยอะๆ ตามันลายครับ

และถ้ามีหมายเลขกะทู้แล้ว
    ก็อยากให้มีที่สำหรับค้นหากะทู้ตามหมายเลขด้วยครับ

เผื่อเจ้าของกะทู้ หรือผู้ติดตาม จะได้จำง่ายๆ

อ้ออีกเรื่อง
    ถ้าเป็นไปได้ อยากให้โชว์ด้วยครับ
    ว่าใครกำลัง on line และจำนวนสมาชิก
    ทั้งหมดที่อยู่ในบอร์ดขณะนี้
    ได้ทักทายกันง่ายๆ และเป็นสถิติที่น่า
    ติดตามครับ ว่า pitbullzone.com โตเร็วแค่ไหน

ขอบคุณครับ
  • :m113:o.k. your wellcome
  • อยากให้ User สามารถ เรียงกระทู้ในหน้าตัวเองได้อ่ะครับ ทั้งโพสต์ใหม่ หรือ มีการเคลื่อนไหวใหม่ อะไร ทำนองนี้อ่ะครับ
    ขอบคุณ พี่มาร์ค และ แอดมิน ที่ให้ความกรุณา แก่สมาชิกทุกคนครับ:m001:
  • อืม.... อยากให้กระทู้ที่มีการเคลื่อนไหวได้ขึ้นมาข้างบน โดยไม่ต้องโพสต์ใหม่หนะค่ะ เพราะว่า ถ้าอย่างนี้ดูกระทู้มันนิ่ง ๆ ยังไงบอกไม่ถูกค่ะ หรือว่า ถ้ากระทู้ไหน มีความเคลื่อนไหวก็ให้มีอะไร แว้บ ๆ วั๊บ ๆ ให้ทราบว่า มีการเปลี่ยนแปลงหล่ะค่ะ..... อันนี้ก็แค่เสนอนะคะ.... ไม่กล้าว่ามากน้องใหม่...เหอะ ๆ ๆ กลัวววววว :001::001::001: :028: :028: :028:
  • :003:แบบเก่าดีกว่าคับผม:003: