ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากหาคนดูแลโชคชัย
  • พอดีตอนนี้มีปัญหาด้านชีวิตครอบครัวต้องย้ายที่อยู่ค่ะไปอยู่สระบุรีเป็นร้านขายขนมไม่สามารถนำโชคไปเลี้ยงได้เพราะทีร้านต้องทำ อย.(ไม่ให้มีสัตว์เลี้ยง)
    รักเขามากนะค่ะไม่อยากทำแบบนี้เลยจริงๆ อยากหาคนดูแลโชคต่อขอที่รักจริงๆและมีบริเวณให้โชคได้ออกกำลังบ้าง
    เรื่องนิสัยโชคเป็นหมานิสัยดีมากค่ะทั้งกับหมาและคน แต่อยากให้คนทีจะเอาโชคไปเลี้ยงเลี้ยงโชคแค่ตัวเดียวจะดีกว่า
    เพราะเขาเคยอยู่ตัวเดียวมาตลอดเว้นแต่จะเป็นตัวเมียนะค่ะ
    ลองค้นหาชื่อ โชคชัยจากกระทู้เก่าจะรู้จักเขามากขึ้น ติดเจ้าของมากเรื่องขับถ่ายไม่มีปัญหาขับถ่ายเป็นทีค่ะ
    บ้างที่เวลาไม่อยู่บ้านนานๆเอาโชคไว้ในบ้านโชคจะรู้ว่าขับถ่ายได้ในห้องน้ำเท่านั้น
    สนใจลองโทรมาคุยนะค่ะ 086-3036418 ถ้าอยู่สระบุรีจะดีมาก(เพราะอยากไปหาเขาบ้าง)
    กำลังจะหาเขาไปทำหมันค่ะ ไม่ได้คิดจะขายนะค่ะขอเลือกคนที่รักจริงเท่านั้น
    เพื่อนสมาชิกคนไหนรู้ว่าใครอยากได้และรักจริงแนะนำหน่อยนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0125.JPG 45K
    DSCF0138.JPG 49K
    DSCF0112.JPG 46K
    DSCF0056.JPG 23K
  • โชค คงจะเหงามาเรยนะครับ เเต่ยังไงก็เอาจัยช่วยนะครับ ขอไห้เจอทางออกที่ดีที่สุดนะครับ
  • น่ารักมากๆคับ
  • โชคตอน 5 เดือนค่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0290_resize.jpg 57K
    DSCF0240_resize.JPG 56K
    DSCF0268_resize.jpg 53K
  • อืม อยากได้ไว้มาเลี้ยงเป็นเพื่อนตัวที่บ้านจังอ่ะครับ
    ตัวที่บ้านก็อยู่ตัวเดี๋ยวอ่ะครับ แต่ผมก็พาเขาไปออกกำลังกายทุกวันอ่ะครับ
    หน้าตาเหมือนจะดุ แต่ที่จริงนิสัยดีมากครับ สอนง่าย ถ้าได้มาเลี้ยงอยู่ด้วยกันก็คงไม่มีปัญหา
    เพราะตัวเมียกับตัวผู้คงไม่มีปัญหาไรกันครับ ได้โปรดพิจารณาด้วยนะครับผม
    ขอบคุณครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ เมลครับ nata_zero-@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 109K
  • โชค วันที่ 9 นี้ครบ 7 เดือนค่ะ
    งานเมืองทองทีผ่านมาพาเขาไปทดสอบได้ใบประกาศ สุนัขนิสัขดี ด้วยนะค่ะ
    เขาจะมีแบบทดสอบ 8 ข้อ เช่นการพบปะผู้คน ,การเข้ากับสุนัขตัวอื่น,การฟังคำสั่ง อื่นๆ
    โชคทำได้ดีค่ะ
    ไฟล์แนบ
    scan0001.jpg 48K
  • ผมติดตามมาตลอด

เค้าน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ

ขอให้มีคนดูแลดีดีนะ
  • คุณเหมียวอยู่แถวไหนค่ะ โชคสวยนะค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ปุ๊กโทรหานะค่ะ
  • โชคน่ารักมาก
    ไม่มีวิธีอื่นแล้วเหรอคับ... เอาใจช่วย
  • เชื่อว่าใครทีได้สัมผัสโชคจะรักเขา
    ไฟล์แนบ
    DSCF0148_resize.JPG 60K
    DSCF0287_resize.jpg 38K
  • ตัวนี้โมก็ติดตามมาเหมือนกันค่ะ น่ารักค่ะ ทั้งเจ้าของและเจ้าโชค...ขอให้พิจารณาคนที่จะเอาไปเลี้ยงต่อหน่อยนะคะ

ดูจากสภาพแล้วเจ้าของเลี้ยงดีมากๆ ^^เอาใจช่วยค่ะ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ค่ะ
  • ผมที่คุณขอแอดในhi5...ชื่อkadaykalong...กำลังหาตัวที่ใช่...ไม่แน่อาจะเป็นเจ้า...ชื่อเหมือนสุนัขของผมี่ตายไปแล้ว..พันธุ์มิเนเจอร์ครับ..ผมอยู่คลอง3 คลองหลวงครับ..
  • kadaykalong...ยังถ้าผ่านมาแถวเส้นคลอง3 รังสิต นครนายก..ก็ลองแวะผ่านมาพาเจ้าโชคมาดูว่าผมสามารถที่จะดูแลเขาไดหรือเปล่า..อยู่ที่การตัดสินใจของเจ้าและเพื่อความสุขของเจ้าโชค.......ขอให้มีความสุขทั้งเจ้าของและเจ้าโชคครับ.....
  • ขอเลยนะครับ สำหรับคนที่มีหมาพิทบูลอยู่แล้ว แล้วจะเอาหมาตัวใหม่เพื่อให้ไปเป็นเพื่อนกัน โปรดอย่าหาเหาใส่หัวเลยครับ
    โอกาสที่มันจะไม่กัดกัน ไม่ใช่ไม่มี แต่ลองนึกดูนะครับ ถ้าเกิดมันกัดกันขึ้นมาจะทำอย่างไร ก็ต้องมาหาบ้านใหม่ให้เขาอยู่ดี
    หรือถ้าจะฝืนเลี้ยงต่อ จากที่เคยเลี้ยงตัวเดียวอย่างอิสระก็ต้อง แยกขังหรือล่าม มันจะเลี้ยงให้ดีกว่าเดิมได้อย่างไร

และอีกอย่าง อย่ามองการทำหมันในแง่ลบครับ มันมีข้อดีมากมาย ตัวในรูปนี้ผมก็ทำหมันแล้ว เขาก็ยังสุขภาพดี ร่าเริง แจ่มใส และยังดุ เช่นเดิม

อีกอย่าง ผมพยายามบอกว่าพิทบูล มันอยู่กับหมาอื่นลำบาก ก็ยังมีพวกอวดดีชอบโชว์ความเก๋า ว่าเลี้ยงรวมกันได้
    เลี้ยงรวมกัน ในความหมายของผม หมายถึง การปล่อยสุนัข โตเต็มวัย อยู่ด้วยกันตลอดเวลาทั้งที่เวลาเจ้าอยู่หรือไม่อยู่
    ไม่ใช่ปล่อยเป็นพักๆ เฉพาะตอนที่มีมีคนเฝ้า หรือ เอารูปลูกหมายังไม่ครบปีมาลงโชว์ให้ดู

ใครอยากพิสูจน์ว่าคำพูดผมเชื่อได้แค่ไหน ถ้าแน่จริงเอาหมาโตเต็มวัย ปล่อยรวมกันเลย เดี๋ยวผมจะบอกวิธีทำให้มันกัดกันให้ดู
    แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง
    ไฟล์แนบ
    DSC04485 RS2.jpg 59K
  • อยากได้จัง แต่ไม่ได้เลี้ยงสักที สิงอยู่ในนี้ก็นานแหละ เฮ้อๆ
  • ผมรอคำตอบอยู่นะครับพี่เหมียว
    ชิสุของพี่สาวจะอยู่คนละบ้านกะโชคครับ
  • จัดเป็นหมาที่สวยเลยทีเดียว ดูจากสภาพ เจ้าของเดิมรักและดูแลดีจริงๆไงก็ขอให้เจอเจ้าของใหม่ที่ดี มีเวลานะครับ.
  • พึ่้งเจอกันที่งาน dog show เมืองทอง น่ารักมาก "เจ้าโชคชัย"
    เดี๋ยวถามน้องก่อนว่าเลี้ยงไหวมัย แต่ติดที่ไม่ได้อยู่ที่สระบุรีซิ
    บ้านน้องผมเค้าอยู่ที่ระยอง จะไม่สะดวกเจ้าของเวลาคิดถึงเจ้า
    โชคชัย
    แต่ที่บ้านระยองมีพื้นที่กว้างขว้าง เป็นสัดส่วน รั้วรอบขอบชิด
    เลี้ยงเพียงตัวเดียว ตะก่อนเคยเลี้ยงเจ้าโกลด์เดนท์อยู่ แต่ตอน
    นี้โกลด์เดนท์ไปเสียแล้ว
    ถ้างัยผมโทรไปคุยนะคร๊าบ
  • ติดตามความน่ารักของโชคชัยมาตลอดเลย

การจากกันเป็นเรื่องทำใจลำบากนะคะ

คิดว่าโชคชัยเคยถูกเลี้ยงในบ้าน มีเจ้าของพานั่งรถเที่ยวนู่นนี่ ดูแลอย่างดีโชคถึงมีหน้าตาแจ่มใสอย่างงี้

แล้วถ้าเกิดไปได้รับการเลี้ยงดูอีกแบบนึง ไม่อยากคิดเลยว่าสภาพจิตใจเค้าจะเป็นยังไง

ถ้าหากไม่มีทางเลือกจริงๆก็ขอให้เจอบ้านใหม่ที่อบอุ่นนะคะ

เราแอบเก็บรูปน้องโชคไว้เยอะเลยล่ะ น้องน่ารักมากๆ
  • โชคได้บ้านใหม่รึยังครับพี่เหมียว
    รอคำตอบอยู่นะครับผม
  • ตอนนี้มีหลายคนทีโทรมา
    ขอบคุณอย่างมากนะค่ะรู้สึกซาบซึ่งในเวปนี้จริงๆ
    ทุกคนที่โทรมาเป็นหว่งและรู้สึกเสียดายแทนที่โชคไม่ได้อยู่กับเจ้าของ
    ถูกต้องที่สุดค่ะโชคเคยเลี้ยงแบบดูแลใกล้ชิด นอนด้วยกัน พานั้งรถเที่ยว
    พาออกสังคมทั้งหมาและคน ความรู้สึกที่ต้องจากกันครั้งนี้เกินบรรยายจริงๆๆ
    สิ่งเดียวที่อยากเห็น อยากเห็นโชคชัยโตเป็นหมาที่ดีไม่สร้างความเดือนร้อนให้ใคร
    และมีเจ้าของที่รักเขาให้ความอบอุ่นเราเหมือนทีเรารักแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0053.JPG 29K
  • ท่านอนเหลือร้าย
    ไฟล์แนบ
    DSCF0054.JPG 28K
  • อันนี้นอนกัดหมีตัวแรกของเขา
    ที่ตาโดนหมาไทยกัดมา (เจ้าหมียักษ์ของแม่)
    ไฟล์แนบ
    DSCF0064.JPG 35K
  • ขอให้ได้บ้านใหม่ที่อบอุ่นเช่นเดิมครับ
  • พี่ครับโชคได้เจ้าของรึยังครับผมอยากดู
    แลเค้าจิงๆนะครับเค้านิสัยเหมือนเจ้าน้ำตาล
    ของผมเลยยอมเจ็บแทนเจ้านายได้ผมชื่อแป้งนะพี่เหมียว
  • ผมไม่กล้าโทรเพราะเกรงใจไม่รู้พี่ว่างรึเปล่า
    ยังไงพี่โชว์เบอร์มาก็ได้นะครับเดี๋ยวแป้งโทรกลับ
    จะดูแลและรักโชคให้ดีที่สุดครับสัญญา