ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

3 เดือน อยากอ้วน
  • หมา 3 เดือน ครับ มันไม่อ้วนเลย
    กินอะไรครับ ถึงจะอ้วน
    อายุเท่านี้ ต้องกินทั้งวันไหมครับ
    เค้าบอกให้อัดอาหาร ก็ไม่รู้จะเอาไรให้กิน
    ตอนนี้กิน f1 อยู่ครับ บอกที่ ครับ ท่าน พี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ1148.jpg 67K
    ภาพ1160.jpg 57K
    ภาพ1152.jpg 62K
    ภาพ1138.jpg 67K
  • กิน 3 มื้อ

ไม่ต้องให้กินทั้งวันคับ

แบบนี้ก็ดีแล้วนี่คับ
  • F1 ผสมตับต้ม เช้า เย็น กลางวันโครงไก่สด
  • ที่ให้ อยู่ ถ้าดู ไม่ผิด น่าจะเป็น ไอครีม แม๊กนำ นะ ครับ

มันมี ช๊อกโกแลต ไม่ดี ต่อ หมา นะ ครับ

ขอโทษ นะครับ ถ้าไม่ใช่

ปล. ช๊อกโกแลต - เค็ม - มัน ไม่ดี นะครับ
  • ไข่ไ่ก่ 1ฟอง + เนื้อบด + นมคาร์เนชั่น + น้ำเปล่า ผสมตีให้เข้ากัน แล้วเอาไปใส่เวฟซัก 4 นาที จได้ไข่ตุนมา

เอาข้าวหุงผสม F1 แล้วราดด้วยไข่ตุนที่ทำก่อนหน้านี้ คลุกให้เข้ากัน ยังไงก็หมดครับ

ผมให้ทุกวันวันละ 2 มื้อครับ ตอนนี้โครตอ้วนเลยครับ กำลัง 2 เดือนครึ่ง 10 โลหน่อยแล้่ว
  • ช๊อกโกแลต ให้หมากินอันตรายครับ อย่าไปห่วงโตขึ้นก็ตัวหนาเองครับ ออกกำลังกายให้มันหากิจกรรมให้เค้าทำก็พอแล้ว
    เหมือนเด็กจะให้มีกล้ามตัวหนาแบบผู้ใหญ่ได้ไงครับกินมากไปก็อ้วนมีไขมันไม่ใช่กล้ามเนื้อ
  • ขอบคุณมากๆ ครับ
    ไอติม ไม่ได้ตั้งใจให้กินครับ
    แฟนมันกินไม่หมดเหลือนิดๆครับ
    เลยให้กินแต่ใส่ในครับ
  • อย่าไปสนใจน้ำหนัก..คุณจะฟิตหมาเป็นนักชูโม่เหรอ

แค่ให้มันกินอิ่มนอนหลับ..ไม่มีโรคภัย
    ไม่ทำให้สูญเสียก็พอ.....

เลี้ยงมันแบบที่มันจะเป็นไป...

อย่าเอาหมาตัวเองไปเทียบกับหมาคนอื่นๆๆ
    หมาคุณสวยที่สุดในโลกจำเอาใว้
  • อย่าไปสนใจน้ำหนัก..คุณจะฟิตหมาเป็นนักชูโม่เหรอ

แค่ให้มันกินอิ่มนอนหลับ..ไม่มีโรคภัย
    ไม่ทำให้สูญเสียก็พอ.....

เลี้ยงมันแบบที่มันจะเป็นไป...

อย่าเอาหมาตัวเองไปเทียบกับหมาคนอื่นๆๆ
    หมาคุณสวยที่สุดในโลกจำเอาใว้

คุณผีพูดถูก เห็นด้วยๆ
  • ผมว่าหมาคุณก้อดูดีนะ ลองฟิต จัดๆ เล่นแนวกล้ามน่าจะสวยกว่านะ นี่ความคิดส่วนตัวผม
    ถ้าจะให้อ้วนเหมือนพวกบลูลี่คงยาก เพราะถ้าพันธุกรรมมันไม่ใช่อย่างนั้น ให้กินเยอะๆ
    มันจะเสี่ยงต่อโรคภัยนะครับ

ขอให้โชคดีครับ
  • ขอบคุณครับ อันที่ว่า ฟิตจัดๆ (ขยายความหน่อยครับ)
    เล่นแนวกล้าม(ทำตอนอายุเท่าไรครับ)
    ขอบพระคุณอีกครั้งครับ
    ผมอยากรู้ว่าโทรขึ้นลักษณาหมาผม
    จะเป็นคล้ายๆ หมาตัวใหนบ้างครับ
    ผู้มีประสบการ
  • :063:
    ไฟล์แนบ
    bella4sg1.jpg 89K
  • ผมว่า ถ้า นน.ตัวมันเพิ่มมากขึ้น เกรงจะเป็นผลเสีย กับโครงสร้างกระดูก ถ้าเกิดเป็นขึ้นมา นี่ไม่คุ้มแน่ๆ

รักษาเท่าไหร่ก็ไม่เหมือนเดิม ค่อยๆให้มันเป็นไป หมามันคงไม่อยากอ้วนหรอก ผมว่าถ้าเราไม่กังวล

เรื่องนี้ มันก็ไม่เป็นปัญหา ส่วนเรื่องฟิต อาจจะรอให้โตหน่อยก็ยังได้เพราะตอนนี้ยังไม่โตเต็มที่มันก็เหมือน

กับคนอ่ะครับ ตอนเด็กๆ 10ขวบ คงไม่อยากจะไปเล่นกล้ามหรอก เล่นแล้วก็เตี้ยๆ ตันๆ ไม่โต จะดีเร้ออ!!!
  • นี้สายกัดนิครับ
    น่าไม่ดุเท่าไรแต่
    ดูโหดในร่างกาย
  • ถ่ายพยาธิสิคะ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวหรือเปล่านะ
  • ผมว่าเรื่องน้ำหนักไม่ต้องกังวลครับ เป็นตามสายพันธุ์ เดี๋ยวมาเอง เลี้ยงอาหารให้ครบ ออกกำลังกายเป็นประจำ
    รับรองปึ๊ก ส่วนเรื่องฟิต ผมว่าน่าจะรอให้หมายืด โครงสร้างคงที่ และแข็งแรงก่อนนะครับอันนี้ความคิดส่วนตัวครับ
    ฝากรูปหมาสวยๆไว้ให้ดูแล้วกันครับ เผื่อเป็นแนวทาง :063:
    ไฟล์แนบ
    Spiked-Walking-dog-harnes-dog2_LRG.jpg 82K
    157.jpg 80K
    linlin055.jpg 74K
    dog369picture1.jpg 68K
    rece211061.jpg 53K
  • สวยๆทุกตัวเลย
    น้องหมาของผมจะ
    เป็นเหมือนในรูปไม
    น้า