ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่หัดเลี้ยงคับ
  • อยากได้คำแนะนำดีๆพี่ๆทุกคนคับ
  • ลองเข้าดูกระทู้ดูเอาครับ ทุกกระทู้มักมีบทความหรือว่าวิธีการเลี้ยงดีๆ แทรกอยู่ เสมอ ถ้ามีข้อสงสัยเชิญถามได้ครับ แถวนี้มีท่านเทพสถิตเยอะ 555
  • ถามมาเลยครับเดี๋ยวผมจะได้มาอ่านมั่ง
    อิอิอิ
  • พอเลี้ยงระยะหลังสุนัขจะกินอาหารน้อยลงกว่าตอนแรกพี่ๆเคยเกิดปัญหานี้บ้างมั้ยคับ
  • ผมมาเก็บข้อมูล:o022::o022:
  • ผมไม่ใช่เทพ 555+

ระยะหลังที่ว่านี่ตอนนี้หมาอายุเท่าไหร่ครับ ??

ลองเปลี่ยนอาหารมั่งรึเปล่า ???

วิธีสุดท้าย ต้องใจแข็ง
    ไม่กินก็ยกเก็บ มันหิวเดี๋ยวมันก็กินเองครับ ฮาๆๆ
    ผมไม่มีปัญหาเช่นนั้นเพราะหมาผมมันกินตลอด รึมันยังเล็กนะ

:001:
  • สองเดือนกว่าอะคับร่าเริงปกติคับก็เปลี่ยนดูแล้วคับ
  • เอ ของผมก็ 2 เดือนนะ - - แต่มันกินอย่างกะโจรปล้น

เอ รอท่านอื่นดีกว่านะ เคสนี้ไม่เคยเจอ
  • รู้สึกว่าจะเป็นปัญหาโลกแตกนะเรื่องกินของหมานี่

เอาคาถาผมไปใช้นะ
    ไม่กินก็ดี ประหยัด

เพราะไม่เคยได้ยินหมาตัวไหน ฆ่าตัวตาย ด้วยการอดอาหาร
  • อีกอย่างไม่ต้องไปผสมอะไรให้มันเดี๋ยวเคยตัว
  • ไม่รู้เป็นเพราะผมเห่อไปรึป่าวเอาต่อไปไม่กินก็ไม่ต้องกิน
  • แหม่ ถึงมือท่านเทพมาร์ค มาเฟียจนได้
    ผมบอกแล้วบอร์ดนี้เทพ สิงสถิตเยอะ
    เอาตามที่ ป๋ามาร์คบอกเลย ครับ
  • เราเป็นนายมัน ไม่ใช่มันเป็นนายเรา
    ลืมไปแล้วหรืออย่างไร ?????

มาเฟียเป็นเทพ ไม่เหมาะ ขอเป็นมารดีกว่า ฮ่าๆๆๆ
  • F1 จงเจริญ....................:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    F1.gif 18K
  • คับป๋าผมจะยึดคติเราเป็นนายมัยไม่ใช่มันเป็นนายเรา
  • :o001:เอ่อ เรื่องอาหาร นี่ เป็นปัญหาใหญ่ แต่หลายท่านที่เลี้ยงก็ ใช้อาหารเพรียวๆ เลี้ยงเลยก็ไม่มีปัญหา เพราะฝึกจนชิน :o009: แต่อันนี้ความคิดผมนะ
    ขอหน่อยนะ ป๋ามาร์ค และ พี่ๆในบอร์ดทั้งหลาย:o016:
    *
    *
    :o018:คือผมคิดงี้ พอดีผมพอมีเวลาในช่วงเช้าและเย็นอยู่บ้างนะครับ ก็เลยสามารถทำได้คือ อาหารหลักก็ F1สีม่วง ผสมกับอะไรก็ได้อย่างอื่น เปลี่ยนไปเรื่อยๆ เพราะมันจะได้ไม่เบื่อ :o062: อาจทำให้มันนิสัยเสียเพราะว่ามันจะชอบของอร่อย ก็เคยอยากทำแ บบใ นบอร์ดที่ ใช้บทโหดแต่โหดทำ ไม่ลง เพราะคิดในใจว่า มันก็คงเหมือนเรา กินอย่างเดียว ทุกๆวัน ก็เบื่อแย่ ไม่อร่อยอีกต่างหาก :o042:
    แล้ว นานๆทีถึงให้ โครงไก่สดเพราะให้มันแทะเล่นๆไปงั้นอ่ะครับ ครั้งนึง ก็ 1.5Kg โครงไก่ก็ัยังเป็นโครงไก่ กระดูกคงมากกว่าเนื้อประมาณ 65% หรือมากกว่า:o071: ก็คือได้ความสดและสารอารที่มีอยู่ไม่หายไปเพราะไม่ผ่าน กรรมวิธีการปรุง หรือใช้ความร้อนใดๆ ไม่แนะนำให้ใช้บ่อยๆอ่ะครับ:o053: เพราะท้องผูก ขี้แข็ง ทีเดียวเชียว กวาดได้เลยแม้ออกใหม่ๆ(พูดซะเห็นภาพ 555+):o028:
    สรุปก็คือ ผมเป็นคนมีเวลาเลยสามารถเปลี่ยนเมนูให้ลูกๆผมได้ทุกๆวันโดยไม่เดือดร้อนหรือเบียดเบียนตัวเองเพราะผมคิดว่าการได้ดูแลเค้าก็เป็นการพักผ่อนไปในตัวครับ:o035:
    *
    *
    เรื่องการกิน ก็เลยไม่ได้มน้อยกว่าเดิมและไม่มากกว่าเดิม เป็นไปตามสัดส่วนของ นน. และ วัย ของเค้า ปกติ ครับ:o034:
    *
    *
    ผิดถูกอย่างไร ท้วงติงได้เด้อ ผมชอบให้มีความคิดหลากหลาย จะได้เอามาทบทวน ขอบคุณคร้าบบบบ:o032:
  • สุขภาพ ถามฟรีที่
    043-344791 17.00-21.00 น.
    หรือ 083-4132537 (อย่าดึก ลูกนอน)

หมอพิทบูล