ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นัดพบกันแก้คิดถึงที่ตะพานหิน
  • ช่วงนี้หน้าฝนกิจกรรมต่างๆก็เลยดูเงียบๆไป

เราเห็นสมาชิกบ่นเซ็งๆ พอมีโอกาศเลยลองทำเล็กๆดูก่อน(กลัวฝน):058:

แต่ผลตอบรับดีเกินคาดจริงๆ ต่อไปนี้ถ้าฝนไม่ตก:055::056:

เรามีนัดเจอกัน :008:ทุกวันอาทิตย์ 6โมงเย็น :008:ที่ข้างคลังน้ำมันESSO อ.ตะพานหิน จ.พิจิตรนะครับ

เริ่มกันที่นังซันนี่หมาแดงตัวเจ็บ กับบอดี้เตี้ยๆตันๆครับ:063:

และที่ขาดไม่ได้ก็นี่เลย ช็อปเปอร์กับพิทบูลนี่เป็นอะไรที่เข้ากันครับ:015::015:
    ไฟล์แนบ
    07.JPG 88K
    01.JPG 67K
  • เพื่อนๆยังจำเจ้าแซนต้า สุดหล่อได้มั้ยครับ:013::013::013:
    ไฟล์แนบ
    08.JPG 73K
  • และนี่นังบลูม่าครับ:021::021:
    ไฟล์แนบ
    09.JPG 114K
  • เจ้าแฟตบอย วันนี้มาถึงก่อนใครเลย
  • เจ้าแฟตอยู่นี่
    ไฟล์แนบ
    1113.JPG 76K
  • :016::m000::m000::m004::m004:ป๋มอยู่พิดโลกอยากmeetingด้วยจังคับ
  • ส่วนเจ้าไจแอ๊นท์ตัวนี้แนวคอมแพ็ค
    ไฟล์แนบ
    125.JPG 74K
  • ยินดีต้อนรับมากๆ เชิญได้เลยครับคุณbombe ทุกวันอาทิตย์ 6 โมงเย็นครับ
    ไฟล์แนบ
    03.JPG 84K
  • เน้นเป็นกันเองง่ายๆสบายๆครับ

http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3571&page=3
    ไฟล์แนบ
    06.JPG 88K
    05.JPG 77K
  • นี่เจ้าลีโอหมู เอ๊ย!!หมาอีกตัวของเรา
    ไฟล์แนบ
    DSC04575.JPG 59K
    152.JPG 64K
  • :m000::m008::m042:เเซนต้ายังหล่อเหมียนเดิมเรยยยยยยยยยย
    ถ้าทุกท่านมาเที่ยวพิดโลกอย่าลืมแวะมาที่สวนชมน่านนะคับ
  • เดี๋ยวขอนับก่อนครบรึยัง

อ้อเกือบลืมเจ้าซากิ บลูด็อกตัวเดียวที่มาแจมกับพิทบลูเราเสมอ:013::013::013:

ใครอยากมีรูปอาทิตย์หน้าอย่าลืมมาตามนัดเน้อ
    ไฟล์แนบ
    DSC04536.JPG 84K
    142.JPG 60K
  • เฮ้ย..ไหนๆเมียก็เผลอแล้วเดี๋ยวเอาหมาไปฝากไว้บ้านใครก่อน แล้วไปหาที่ต่อกันดีกว่าาา.........:027::027::027:
    ไฟล์แนบ
    134.JPG 72K
  • ขอบคุณป๋ามาร์คสำหรับพื้นที่ และพิทบูลโซนที่ทำให้เราทุกคนได้เจอกันขอบคุณครับ

ราตรีสวัสทุกคน อาทิตย์หน้าเจอกันครับ
    ไฟล์แนบ
    16.JPG 26K
  • ที่สวนชมน่าน ถ้ามีโอกาสได้เจอกันแน่:013::013:
    ไฟล์แนบ
    DSC04546.JPG 74K
  • สวย ๆๆทั้ง นั้น เลย คับ พี่เติ้ล

บลูม่า ยิ่งโตยิ่ง สวย

อิอิ
  • น่ารักจังมีแต่ตัวสวยๆๆๆๆเลย
  • เอาไปโชว์ทำไมข้างถนน เนี่ย รับผิดชอบกันบ้างนโว้ย แม่งหลุดไปทำงัย เอาหัวสมองคิดกันบ้างป่าว
    คนเดินก็พลุกพล่าน เด็กก็เยอะ ต้องการอะไรเหรอ
  • ขอบคุณครับคุณผีที่ห่วงใยเราป้องกันเต็มที่ครับ
  • ไปโชว์ทำไมในสถานที่ที่มีสิ่งปลุกเร้าอารมณ์หมาซะขนาดนั้้น ดูแล้ว น่าจะเป็นบริเวณ หน้าตลาด หรือหน้าชุมชน ที่มีทั้งรถ ทั้ง คน ทั้งเด็ก เพ่นพ่านไปหมด สมมุติ มีหมาเจ้าถิ่น วิ่งอยู่ใกล้ๆ พวกคุณ คงภูมิใจซินะ ครับ ที่ หมาคุณ อยากวิ่งไปกัด จนสายจูงแทบรั้งเขาไว้ไม่อยู่

คนแถวนั้น เห็นแล้ว แทนที่จะ เอ็นดู pitbull กลับตอกย้ำ ความ น่ากลัวของหมาพันธ์นี้เข้าไปอีก

และถ้า หมาหลุดหละ งานเข้า แน่นอน ลง นสพ หน้าหนึ่ง อีกแล้ว pitbull เขามีสัญชาติญาณดุ อยู่แล้ว เป็นประเทศ แถว ยุโรป ถูกจับไปแล้ว เพราะ ผิดกฎหมาย หมามันอันตราย คุณก็รู้

คิดกันหน่อยซิครับ
  • pitbull ในหลายๆ ประเทศ ถูก แบน แล้วนะครับ ประเทศ ที่เล้ี่ยงได้อยู่ก็ต้องได้รับอนุญาตจาก ศาล เพราะ ถือ เป็นสัตว์ อันตราย ที่อังกฤษ มีกฎหมาย Dangerous dog act โดยเฉพาะ กันไม่ให้เกิดการ เพาะพันธ์ หมานี้ต่อไป
    ใน บางประเทศ เช่น บางรัฐใน australia ถ้าจะพาpitbull ไปเดินในสถานที่นอกบ้านท่านเอง หมาต้องถูกใส่ตะกร้อปาก มีสายจูง ที่แข็งแรง แถม หมายัง ต้องแขวนป้าย dangerous dog อีกด้วย

ลองไปหาอ่านดูในบทความต่างๆ ได้ ถ้าหมามันไม่อันตราย เขาคงไม่มีกฎคุมเข้มหรอก นะ ระวังหน่อย มันอันตราย พวกคุณๆ ก็รู้ดี แต่ชอบท้าทาย
  • :o059:ซะงั้น :o067:
  • ไอ้ผีอ่อนเอย ที่เขาทำได้เพาะเขามีความสามารถที่จะควบคุมหมาเขาได้....

ผีไม่มีความสามารถเหรอกลัวชะทุเรศ
  • ผมว่า ผีตัวนั้น เขาคงฉลาด มั้ง ครับ ไม่เหมือน นาย gela ที่โง่แลว อวดฉลาด
  • ฮ่าๆก่อนเข้ามาในนี้ก็กะไว้แล้วเชียว ถ้าซื้อหวยคงถูกไปแล้ว

ขอบคุณทุกความหวังดีจากใจจริงครับ:022::022::022:

บริเวณนี้เป็นฟุตบาทอยู่ข้างคลังน้ำมันใหญ่ครับ เป็นที่โล่งยาวประมาณ500เมตร เป็นอำเภอเล็กๆไม่มีสวนสาธารณะครับ

หมาทุกตัวที่เห็นคือเจ้าถิ่นครับ เพราะเราพาหมามาเดินเล่น และพามาขี้มาเยี่ยวแถวนี้เป็นประจำครับ

เด็กๆที่เห็นเค้าก็โตมากับพิทบูลทุกคนครับ ส่วนผู้คนมากมายที่มากินเบียร์กันนั้น 99%มีพิทบูลอยู่ในครอบครองครับ

พิทบูลที่นี่มีหมาแดง1ตัว บูลลี่8ตัว สายกัดอีก12ตัว และสายโชว์สายใช้งานอีกประมาณ40ตัว เท่าที่เช็คได้และเห็นตัวเป็นๆนะครับ

พิทบูลที่เห็นทุกตัว จิตประสาทดีครับ มีประติสัมพันธ์ที่ดีกับมนุษย์ เราไม่ได้เลี้ยงเก็บไว้แต่ในบ้านโดยที่หมาไม่ได้เห็นเดือนเห็นตะวัน

เพราะเราเลี้ยงให้ได้เจอและเล่น กับผู้คนแปลกหน้าเป็นประจำ(ก็เจอตรงที่มันขี้มันเยี่ยวนี่แหละ)

ถ้ายังมีอะไรผิดพลาด ต่อไปเราจะปรับปรุงให้ดีขึ้นขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    2741.jpg 14K
    DSC03557.JPG 45K
    น้องเนย.JPG 51K
    DSC03304.JPG 36K
  • แม่งเอาหมาผูกไว้หลายตัว สงสัยพวกมึงคงเส้นใหญ่ กะไม่ให้ชาวบ้านเค้าเดินบนฟุตบาตเลยน๊ะมึง
  • ผมว่ายังงัยก็ไม่ควรอยู่ดี ที่จะนำออกมาในที่สาธารณะ แบบ เป็นกลุ่ม เช่นนั้น แถมไปยึด ที่ริมฟุตบาทอีกด้วย
    pitbull ก็คือ pitbull ครับ จะมาบอกว่าของผม เชื่องอยู่กับเด็ก ไม่ทำร้าย ไม่กัด นั้น มันไม่เกิดก็พูดได้ ครับ
    เหตุการณ์ ร้ายๆ ที่เจ้า pitbull ตก เป็น ผู้ร้าย ก็เพราะ ความประมาท ความ มั่นใจว่า หมาเรา นิ่ง นี่เแหละ

อีกอย่าง เอาออกไป ขึ้เยี่ยว แถว ที่สาธารณะ หนะ ตามเก็บ ที่เขาทำเรียราด บ้างหรือเปล่า หรือ ปล่อยให้ เป็นภาระ สังคมไปเร่ื่อย อยากรู้จริงๆ

ยังดีที่ จขกท ใจเย็นนะครับ ไม่ตอบโต้ แบบรุนแรง และ หวังว่า คงรับ comment ไปพิจารณาปรับปรุง

ด้วยความหวังดีครับ
  • กูว่านะไอ้ผีมึงไประวังพ่อ แม่ เมีย โคตรข้างไหนของมึงก็ได้ เวลาเดินออกน้องบ้านจะได้ไม่ไปกัดหรือเห่าใครเขาก่อนดีกว่า

ระวังโคตรมึงด้วยด้วยก่อนที่จะไปเห่าใครเขา ด้วยพันธ์ที่ผสมหมานี้เละ
  • ขอบคุณทุกๆคำวำกล่าวและตักเตือนและเราก็ใด้ทำทุกอย่างๆรอบครอบแล้วครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ และทุกๆความหวังดีครับ...

ขออธิบายอีกนิด คือว่าฟุตบาทฝั่งนี้ไม่มีบ้านคนและไม่มีใครเดินผ่านเลย เพราะเป็นรั้วของคลังน้ำมันประมาณ500เมตรเกือบสุดถนนพอดีครับ

และเราได้ขออนุญาตจากเจ้าของคลังน้ำมัน และทุกครั้งก็ทำหนังสือขออนุญาตเทศบาลไปก่อนหน้าแล้วครับ

แน่นอนอยู่แล้วครับหมาใครอึก็ต้องเก็บ เรามีถุงหิ้วเหน็บไว้ใต้ต้นมะม่วง1แพ็ค และบริเวณนี้มีถังขยะใบใหญ่อยู่ตามทางประมาณ6ใบ

ผมก็อยากหาที่ที่เหมาะสมกว่านี้เหมือนกันครับ จะไปที่สนามกีฬากลางก็ไม่ได้

เพราะแต่ละตัวนี่ เห็นลูกฟุตบอลหรือได้ยินเสียงลูกบาสกระทบพื้น เป็นออกอาการอยากเล่นแบบสุดๆทุกที

แล้วเวลาที่มันกรี๊ดกร๊าดอยากเล่นลูกบอล ผมว่ามันดูน่ากลัวมากกว่าน่ารักครับ

เราเป็นอำเภอเล็กๆในต่างจังหวัดครับ สวนสาธารณะก็ไม่มี หรือที่ๆพอจะมีต้นไม้ร่มรื่นก็ไม่ค่อยจะมี

ที่มีอยู่ส่วนใหญ่ตอนเย็นก็จะมี คุณตาคุณยายมาเดินออกกำลังกายกันเยอะมากครับ เราจึงขอเลี่ยงตรงนั้นดีกว่าครับ

ผมเข้าใจว่าทุกๆคนก็รักพิทบูลเหมือนกัน ไม่อยากให้มีอะไรมาทำลายชื่อเสียงของพิทบูล ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSCF0570.JPG 62K
    DSCF0720.JPG 74K
    29.JPG 43K
    a369029.jpg 41K
  • ชมรมใหญ่นะเนี่ย ขนาด เมืองเล็กๆ
    ดูแลเขาดีๆ แล้วกัน โอเค้ จุ้บๆ
  • ::o001:เหตุผลที่พี่ little bull ยกมาอธิบายผมว่าเหมาะสมเเล้วครับ:m107: สิ่งดีๆทำเลยพี่ ดีกว่าพวกดีเเต่ปาก:m003:
    ชอบทำให้วงการเสื่อมเสีย เลี้ยงpit จริงป่าวก็ไม่รู้:m073:
    พิดโลก-พิจิตร เเค่นี้เอง ถ้ามีโอกาสอยากไปเยี่ยมชมจังครับ:o010:
  • พี่ๆ คะ อยากรุ้ว่าเอามันมาผูกไว้หลายๆ ตัวมันเห็นกันแล้วมันไม่มีท่าทีที่อยากจะขย้ำกันหรอคะ แค่สงสัยนะคะไม่ได้จะมาว่าอะไร
    และขอชมด้วยนะว่ามีแต่หมาสวยๆ ทั้งนั้นเลย
  • อือ สงสัยอีกอันนึง ที่เห็นรถช็อปเปอร์ จอดกันเยอะๆ เนี่ย พี่ๆเอาหมาใส่มายังไงคะ
  • เอาหมาใส่รถยนต์ครับส่วนช็อปเปอร์เอามาหีหลังครับ
  • ผมหวังว่า คุณ gela คงโดน pitbull กัดเข้าซักวัน
    คนอื่นเขาอุตส่าห์เตือนด้วยความหวังดี ฟังเขาเหมือน จขกท ก็ไม่เห็นเป็นไร ไม่ดีก็ปรับปรุง ทำแล้ว ก็ไม่เห็นเป็นไร ไอ้เรื่องที่ เขา ban กันในต่างประเทศ เขาคงมีเหตุผลที่ดีแน่นอน เลี้ยงก็ไม่ว่า ระวังกันหน่อย ก็เท่านั้น
  • :016:อยากว่าไอ้ผีหน่อยนะว่าไอ้ผีเคยเลี้ยงพิทบลูป่ะแม่งทำเปงมาด่าคนนั้นด่าคนนี้แม่งเข้าใจถึงลักษณะนิสัยมันหรือป่าวว่าพิทบลูถ้าไม่ยุให้มันกัดมันก็จะไม่กัดแต่ถ้ามึงยุมันแล้วเอามันไม่อยู่พวกมึงก็เอามันไปปล่อย ไม่ว่าจะเป็นสายไหนมันก็คือพิทบลูเลี้ยงเพราะใจรักไม่ใช่เลี้ยงเพราะแฟชั่นพอเบื่อก็มันไปปล่อย.....นัก-สู้-จร-จัด สายตะพานหิน
  • มีพิท มีเพื่อน มีความสุข

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ

เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย เย้ๆๆๆๆๆ
  • ใช่ๆๆ..ที่ยอมเหนื่อย ยอมเสียเวลา พอจัดมีทติ้งทีก็ต้องยอมปิดร้านเสียรายได้ แล้วแต่ละครั้งก็เข้าเนื้อทั้งนั้น

ทำไมต้องทำขนาดนั้นล่ะ อยู่เฉยๆไม่ดีกว่าหรอ ที่ทำได้ก็เพราะมีความคิดอย่างที่ป๋ามาร์คบอกนั่นแหละ

แค่ได้เห็นพิทบูลซักตัวที่เจ้าของดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดี ได้เจอเพื่อนๆได้เห็นทุกคนมีความสุขก็พอแล้ว

ไม่ว่าจะเป็นพิทบูลหรือพันธุ์อื่นๆ ถ้าคุณเลี้ยงอยู่คนเดียวคุณก็จะมีแค่ตำรากับประสบการณ์หลังบ้านอีกนิดหน่อย

แต่ถ้าคุณได้ลองไปหากลุ่มไหนซักกลุ่มที่รักในสิ่งเดียวกัน แล้วลองเข้าไปสัมผัสดู

คุณจะรู้ว่าพิทบูลแต่ละตัวนั้นมันมีคาแร็คเตอร์ที่เฉพาะของตัวมันเอง ไม่ได้กำหนดตายตัวเป๊ะๆเหมือนในตำรา

พิทบูลถ้าเลี้ยงอยู่คนเดียว เล่นคนเดียว ดูคนเดียว มันไม่สนุกหรอก มันต้องมีกลุ่มมีเพื่อนไม่เชื่อลองดูซิ...

ใครอยู่ใกล้ๆแถวนี้ หรือมีเวลาว่างเชิญเข้ามาซิครับ พวกเรายินดีต้อนรับ เพื่อนๆทุกๆท่านที่รักในสิ่งเดียวกัน:039::039::039:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0709.JPG 101K
    DSC03602.JPG 59K
  • ตอบคุณ NAEMULAN ครับ
    ข้อแรกง่ายนิดเดียวครับ คือ ตัวไหนที่มันไม่ถูกกันจริงๆ เราก็เอาตัวอื่นที่เค้าถูกคอกันมาคั่นกลางซิครับ จะคั่นซักกี่ตัวก็ได้

พิทบูลไม่ใช่เอะอะอารัยก็จะฟัดกันอย่างเดียวครับ มันจะมีบางตัวเท่านั้นที่ไม่ถูกชะตากันจริงๆ เราก็จับแยกซะหน่อยก็จบครับ

ข้อสองขนหมากะช็อปเปอร์มากันยังงัย คือ บางตัวก็เอาใส่บล็อคใส่กรงขึ้นรถยนต์มาครับ

บางตัวก็นั่งหน้ารถมอเตอร์ไซด์มาครับ รถฟีโน่หรือฮอนด้าคลิกจะมีที่วางเท้ากว้างๆครับนึกภาพออกป่ะ

นั่นแหละเราก็ให้เขานั่งมาตรงนั้นแหละ แถวนี้ส่วนใหญ่ก็เอานั่งกันแบบนี้ ถ้าหัดตั้งแต่เด็กๆขี่ช้าๆพอเค้าจะโดดลงรถก็กระตุกสายจูง

แล้วดุหนักๆซักคำ โตมาจะนิ่งมากครับ เห็นหมาข้างทางก็ไม่โดดส่วนใหญ่แค่ชะเง้อมองจนลับสายตา

บางคนก็เดินจูงมาครับ ส่วนช็อปเปอร์เพื่อนๆก็ขับกันมาทีหลังครับ
  • พี่ เติ้น สู้ ต้อง ไป

................................

ทำดีแล้วครับ พี่ไม่ จัด พวก เด็กๆ มือใหม่คง ไม่ได้ เห็น พิทบลูสวยๆ ของคนอื่นๆ ไม่ได้เจอ เพื่อน ที่ชอบในสิ่งเดียวกัน

จะไปขอดู ที่ บ้าน ก็ คงไม่กล้า เพราะเป็น มือ ใหม่ พี่ทำแบบนี้ ผมว่า ผลดี มี มากกว่าเสียครับ

แต่ไงก็ ระวังๆ หน่อย เดียว งาน เข้า..............555+ (ระวังแฟน เจอ กิ๊ก นะ พี่ๆ)

แล้วเจอกัน พี่ ชาย หุหุ
    ไฟล์แนบ
    D8.jpg 92K
  • อ่อ เพิ่งรุ้นะเนี่ยว่าหมามันมีตัวที่ถูก กันด้วย เพราะที่บ้านดูเหมือนมันจะไม่ถูกกะใครเลยในระแวกนั้น แต่ก้อไม่ได้ไปกัดเค้านะ คือมันเป็นเจ้าถิ่นไปแล้วไม่กัดกับหมาแถวบ้านแล้ว มันคงรู้ว่ามันเคยชนะแล้วมั้งแต่ส่วนใหญ่ก้อไม่มีหมาตัวไหนมายุ่งกะมันอยู่แล้ว และถ้ามันเดินไปไหนแล้วมีตัวอื่นหันมาเห่าใส่มันนะ โดน แต่ชอบจังหมานั่งมอไซด์ได้ เพาะเห็นตัวมันใหญ่ๆ นะ เลยสงสัย
  • :008::008::008:วันที่16 อย่าลืมมาเจอกันที่นครสวรรค์นะ มาเมาที่ซุ้มพิจิตรได้เลย

ได้ข่าวว่างานใหญ่ไม่เบา มีฟูลมูนปาร์ตี้ด้วยถ้าอยากมันส์เตรียมค้างคืนได้เลย
    ไฟล์แนบ
    DSC000800.jpg 111K
  • เตรียมตัวไว้ให้ดีนะเพชร:043:
  • AB ถ้าอาทิตย์นี้ว่างแวะเข้ามาหน่อยนะ จะชวนไปเที่ยวด้วยกันOK...
    ไฟล์แนบ
    DSC04293.JPG 65K
  • พี่คับวันที่16 จัดส่วนไหนของคอนหวันคับ ละงานเริ่มกี่โมงคับ:o018:
    จะได้เคลียงานถูก:o013:
  • เท่าที่รู้มาก็คือ จัดที่หาดทรายเทียมในบึงบรเพ็ดครับ เห็นพี่ดิษท่านประธานกลุ่มนครสวรรค์บอกว่าคงจะปิดหาดเพื่อพวกเราครับ

ก็คงเริ่มตั้งแต่ช่วงสายๆเป็นต้นไปน่ะครับ กลางวันมีข้าวมีก๋วยเตี๋ยวปลาชื่อดังของนครสวรรค์ ตอนเย็นมีหมูหันและฟลูมูนปาร์ตี้ครับ

ขอบอกเลยว่างานดีๆอย่างนี้ห้ามพลาดครับ พิษณุโลก-พิจิตรบ้านพี่เมืองน้องครับเชิญที่ซุ้มเราได้เลยครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ อีกซักครู่บิ๊กบัง(BB)คงมาแจ้งหมายกำหนดการที่แน่นอนอีกทีครับ

แล้วเจอกันครับทุกๆคน
  • :m102:ถ้าผมมีโอกาสไปคงไปกับพี่เพชรคับ:m113:เด๋วจะลองปรึกษากันก่อนคับ
  • ว่าถามถ้าผีคนนั่นใช่คำผุ้ที่ดีๆๆก็คงจะดุดีขึ้นมานะครับ
    นี้สมัยไหนแล้วครับ ไม่ใช่พ่อขุนรามนะครับ คำพูดดีๆๆมีทำไมไม่ใช่
    ผมไม่ได้อะไรนะครับเพราะหมาเห่าผมไม่สน
  • มันส์ว่ะ