ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

7-8เดือนแล้วครับ ไม่สู้หมา
  • โก้ 7-8 เดือนแล้วครับแต่ยังไม่สู้หมาเลยครับกลัว แม้กะทั่ง พุดเดิ่น หมาพุดเดิ่นเห่าทำท่าจะกัด นอนหมอบ เลยครับพี่น้อง แต่ตอนนี้ยั่งนั่น ฉี่ อยู่ครับ ดูแล้วไม่มีทีท่าที่อยากจะกัดกับไครเลยครับ อยากจะ เล่นกับหมา ตัวอื่นเขา แต่เขาก็จะกัดอยู่เลื่อย ไอ้เจ้านี้ ก็หมอบ อีกตามเคย คนที่บ้านผมบอก ว่า หัวเทียน มันคงบอด อะแหละ มัน เลย ไม่ สตาร์ด อะ เพราะผมเคยบอกว่า มัน ยัง ไม่ สตาร์ด เลย 555+ เอาคำมาจากใน บอร์ด นี้ แหละครับ ฟึกให้กัดผ้า ลากยาง ชอบบ้าพลังอย่างที่ พี่ๆเขาว่า แต่ เรื่องให้กัดกับไครไม่สู้สะงั้น ตอนนี้ ผม ยุให้กัดกับพุดเดิ่นแถวบ้านผมอยู่ครับ ตัวมันเล็กกว่ากันนิดหน่อย แต่ หมาผมก็กลัวมัน ผมว่ากว่ามันจะสตาร์ด ไอ้พุดเดิ่นแถวบ้านผมคงตายก่อน 555+ ขำๆนะครับพี่น้องอยู่ว่าง มาลง ไว้ให้พวก ผีๆ เขา ด่าเล่นอะครับ เหอะๆ
    ไฟล์แนบ
    100_0097 (Small)2.JPG 43K
    100_0099 (Small)2.JPG 44K
  • นี้แหละครับโจท ไอ้โก้เขา โหดเหลือเกินกัดได้แม้กะทั่ง อเมริกันพิทบูล ที่มีความดุดันและโหดร้านที่สุดในโลกได้ลงคอ 5+5+5+ มันชื่อ เบ็คแฮ้ม ครับ โหดสุดๆ มารอ กัด ถึงหน้าบ้านเลยครับ 5+5+5+ แต่มันขี้เล่นนะครับ น่ารักดีครับตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    1161522073.jpg 47K
    1161521391.jpg 58K
  • ไม่ทราบว่าไปตัดหูตอนอายุเท่าไหร่ครับ

ผมก้อจะพาไปตัดเหมือนกัน

แล้วก้อไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ

หมาผมก้อไม่ดุเหมือนกันอายุ6.6เดือนแล้วครับ

ขอบคุนครับ:o010::o010:
  • ผึ่งตัดเมื่อตอน7เดือนนี้แหละครับผมกับพี่ผมตัดกันเองครับช้วยๆกันครับ ตอนนี้อายุ8เดือนแล้วครับ ( บอกผมทีว่าไอ้โก้นี้มันสายกัดหรือสายโชว์ครับ ) พ่อ หมาวัด แม่ หมา เขมร 5+5+5+5
    ไฟล์แนบ
    100_0099 (Small)3.JPG 44K
    100_0097 (Small)3.JPG 43K
  • อย่าไปยุให้มันกัดเลยครับ เดี๋ยวพอถึงเวลามันมาเอง บางตัวก็เร็ว บางตัวก็ช้า
    แล้วจะต้องมานั่งปวดหัว ทีหลัง
    ถ้าคุณเลี้ยงพิทบูล เพื่อจะให้ไปกัดหมาคนอื่น อย่าเลี้ยงดีกว่า
  • ทำไมต้องการให้หมาดุด้วย หมาพันธ์อื่น มีแต่ เป็นกังวลว่า หมาฝึกยาก ไม่ฉลาด แต่ นี่ ห่วงอย่างเดียว ว่าหมาไม่ดุ

เอาแบบ ดุ แล้ว โง่ ฝึกไม่ได้ ชอบใช่มั้ย
  • ผมก้อไม่เข้าใจนะ มันไม่ดุก้อดีแล้วเห็นคนชอบตั้งกระทู้ ว่าทำไมหมาไม่ดุยังนู้นยังนี้
    ผมถามหน่อยคุณเลี้ยงพิทบลูเพื่อ ? เอาไว้กัดหมาชาวบ้านหรอ หรือ ?
    ถ้าคุณคิดว่าเลี้ยงเอาไว้กัดหมาแถวบ้านผมว่าอย่าเลี้ยงเลยครับ
    หมาไทยก้อพอแล้วคับ
  • จาเลี้ยงให้ดุ ทำไมหว่า ปัญหาเยอะนะครับ ตอนนี้ ยังเด็กอยู่ เดี๋ยวก็รู้ว่ามันดุแล้วปัญหา จะเป็นยังไง ลองศึกษาก่อนเลี้ยงนะครับ เลี้ยงในทางที่ดี ทางที่ถูก แล้วปัญหาจะไม่มี
  • หมา7 8 เดือนพึ่งจะตัดหูหรอครับ สงสารหมาจัง
  • พี่ๆเขาไมได้หมายความว่างั้นมั่งครับ..แบบๆว่า มันน่าจะดุกว่านี้..หรือ..มันน่าจะมีแรงขับ
    กว่าที่มันเป็นอยู่ตอนนี้..ตอนไหนควรถอยตอนไหนควรสู้บ้าง..อ่ะ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_1193.jpg 37K
  • สงสัยอยากให้มันดุๆ อยากให้ชาวบ้านแถวนั้นเห็นว่ามันดุมันโหดมันเทห์ ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าอย่าไปเลี้ยงเลยพิท พิทแท้ๆยังไงมันก้โหด วันไหนที่มันโหดแล้วจะได้รู้ว่ามันไม่ใช่หมาที่คิดจะเลี้ยงแบบไม่มีความรับผิดชอบ ที่บ้านผมเลี้ยงมาได้ปีกกว่าละ ตอนเด็กๆไม่เคยกัดกับใครหมาแมวแถวบ้านเล่นกันได้สบาย ผมเลยคิดว่าไว้ใจมันได้ แต่พอถึงตอนอายุแค่6เดือน โดดกัดแขนคนส่งแก๊ซที่เปิดประตูเข้ามาในบ้านเองโดยที่ไม่ได้เรียกคนในก่อนเลยบ้าน เสียเงินค่าทำแผลให้เขาอีก2000กว่าบาท จากนั้นหมาแถวบ้านก็โดนกันไปทีละตัว2ตัว จนตอนนี้ต้องล็อกประตูหน้าบ้านตลอด เขียนป้ายหมาดุติดหน้าบ้าน ถ้าจะพาไปวิ่งก็ใส่ตะกร้อปาก สายจูง ครบ คือถ้าหลุดออกจากประตูหน้าบ้านเมื่อไหร่ก็มีเรื่องทุกที แต่พอมีเรื่องมีราวเมื่อไหร่ปวดหัวทุกที แต่ไม่เคยไปตบไปตีมัน แค่มองหน้ามันแล้วบอกตัวเองว่า เราเลี้ยงอเมริกัน พิทบูล ไม่ใช่ โกลเด้น
  • ไอ้บ้านี้มันเลี้ยงแบบ ตามค่านิยม อย่าสนใจเลย แม่งปัญญาอ่อน
    มันพึ่งได้หมามา แล้วมันก็มาถามในบร์อดว่าพี่ครับของผมใช่พิตบูลรึเปล่า
    ควย หมาตัวเองตัวเองยังไม่รู้จักเลย ตัดหูเหี้ยไร แม่งไม่สงสารมันเลย ตัดเองอีกต่างหาก
    กลัวไม่เท่ อยากให้ดุ กูกลัวว่าพอมันดุแล้วมึงจะหนาวอะเด้ ไอ้ควย
    AOSTO อ่านดีๆ มันบอกว่าบ้าพลังแล้ว
    มันอยากให้หมามันกัด
  • ยังคงความร้อนแรงเหมือนเดิมเลยครับ pitbullzone ...

คิดถึงก็เลยแวะมาดูครับ
  • :012:เป็นงั้นไป
  • ของผมก็ไม่ดุครับ
    พาไปไหนมาไหนด้วยตลอด ไปตลาดนัด ก็ยังพาเดินด้วยเลย
    มีแต่คนถามว่ามันดุไหม ผมก็มักจะบอกว่าถ้าดุจะเอามาเดินตลาดทำไม
    ช่วยทำให้ภาพลักษณ์ของพิทบูลดีขึ้นกันเถอะครับ
    หมาผม 6 เดือนกว่าแล้ว ไม่เคยก้าวร้าวใครก่อน
    ผมว่าเท่ห์กว่าเยอะนะครับ ถ้าเราควบคุมมันได้
    ยิ่งถ้าเกิดไปกัดหมาอื่นตาย เราก็ไม่ได้ผิดเพราะไม่ได้ไปกัดเขาก่อน
    ไฟล์แนบ
    PIC_3020_resize.JPG 103K
  • 55555Fโดนจนได้สมใจอยากซิอย่าคิดมากโหดๆกันทั้งนั้น55555555
  • ปล่อยออกบ้านบ่อยๆๆ ยุมัน ฮึยๆๆๆ เดียวมันแรงเอง
    ไฟล์แนบ
    553.jpg 3K
  • หมาโชแบงค์อายุ 2 ปีแล้ว แพ้พุดเดิลเหมือนกัน เจอกันทีไรวิ่งหนีทุกที
  • เกิดเป็นหมาพิทบูลก็จัดว่าซวยแล้ว เจอเจ้านายที่ไม่เข้าใจ ซวยยิ่งกว่า :030:

สายกัด หากโดนส่งลงสังเวียน แพ้คือตาย
    สายโชว์ หากไม่สวยก็ไร้ค่า โดนทอดทิ้ง
    กัดเก่ง เขาก็ว่าโหด น่ากลัว หมาอันตราย โดนรังเกียจ
    พอไม่กัด ก็ว่าผิดสายพันธ์ พิทบูลอะไรวะไม่ดุเลย ทำใจไม่ได้
    ตอนเอาลงสังเวียนก็ต้องการโหดๆ
    ตอนเอาลงประกวดก็ต้องการนิ่งๆ
    ฯลฯ

แค่หมาพันธ์เดียว แต่ต้องรองรับวัตถุประสงค์ที่แตกต่างหลายอย่างเหลือเกิน

อะไรคือความพอดีของมนุษย์ เว๊ยยยยยยยยยยยยยยย :003::002::001:
  • :เก่งจังตัดหูกันเอง :m001:หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่วนหมาไม่ดุโชคดีเเล้ว:m036:
  • ไม่ต้องห่วงเรื่องดุไม่ดุหรอกครับคิดแค่ว่าเมื่อเขากัดคนหรือหมาแล้วเราจะรับได้ไหม กับผลรับที่สังคมแถวบ้านจะมอบให้ คำด่า ยาเบื่อ ค่ารักษาพยาบาล พิตบลุไม่ใช้หมาไทยนะครับกัดแล้วจบ มันไม่จบง่ายๆหรอก โชคชัยว่าสุภาพแล้วเวลาขึ้นแล้วยังลงยากเลย:016::016::016::016:
  • ผีอย่างไงก็คือผีว่างๆมานั่งคุยกับผมแถวบ้านได้นะครับหรือคนละครึ่งทางดี อ่านดีๆนะครับ ผมบอกว่าหมาผม7-8เดือนแล้วมันน่าจะสู้ พุดเดิ้น สักนิดก็ยังดี แต่ นอนหมอบตลอดเลยที่ผมบอกว่ามันบ้าพลังไม่ใช่ให้มันบ้ากัดหมานะครับ ที่มันชอบเล่นเจ็บๆอะครับ ไปเรียนต่ออีกนิดนะครับเราอะ สังคมแถวบ้านคุณเขาพูดกกันแบบนี้ทุกคนเลยเหลอครับ ผมเห็นด่าเขาไปทั่ว กะผมมั้ยคุณอะผมได้ทุกรูปแบบนะครับเก่งเหลือเกิน เห็นเขาเลียกน้าผี รังสิต นะครับ ท่าแวะมาแถวนี้ เชิญครับ ผมไม่ได้เลี้ยงเก่งและฉลาดเหมือนคุณนะครับ
    ไฟล์แนบ
    100_0010 (4) (Small).jpg 27K
  • ของผม 5 เดือนโดนแมวตบมันวิ่งไม่คิดชีวิตเลยครับ
  • :062::062:เฮ้อ!!!!!!!!สงสารหมา จาไปเอาอาไรกะมันนักหนาก็ไม่รู้แค่เรารักมันมันรักเราก็พอ
  • ไอ้ควาย แม่งทรมารหมาชิบหายตัดหูเองตอนโต คราบเลือดยังอยู่ ไร้จรรยาบรรณจิงๆมึง
  • ไร้สาระครับ
  • จะให้มันกัดกันทำไม ทรมาณสัตว์ทำไม
  • แปลกนะคะ..หวังในทางที่แปลกๆ..เลี้ยงด้วยความรักดีกว่าค่ะ..จะกัดไม่กัด..จะสวยไม่สวยชั่งมันเต๊อะ..เรารักของเราเป็นพอ (หน้าตาเค้าน่าเอ็นดูนะคะ ดูเป็นมิตรดี)
  • ผมว่าคิดผิดไปแล้วครับ จะอยากให้มันสู้ทำไมครับ ให้มันเล่นกับเราก้พอแล้วไม่ต้องไปดุให้พลังมันมากเอาไปลากน้ำหนักสนุกกว่าครับ
    ที่เอามาลงผมรู้เลยว่าคุณไม่ได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับการเลี้ยงพิทบูลมาเลยไม่ได้ศึกษาข้อมูลของการเลี้ยงนิสัยของสายพันธุ์เห็น ข่าวว่าหมาดุเลยอยากลองเลย มันอาจจะเท่ดี ****ดูง่ายๆๆก็ต้องที่ปลอกคอครับ ปลอกคอแบบนั้นคนที่เลี้ยงพิทบูลอย่างจริงจังไม่ใส่กันแน่นครับ
    สายจูงอีก*** ลองศึกษาดูก่อนนะครับ เพราะถ้ามันกัดหรือเริ่มดุขึ้นมา คุณจะเหนื่อยแทน หรือว่าคุณอาจจะดีใจที่ว่า ตคนแถวบ้านคุยกันว่า บ้านหมานี้ดุวะ มันกัดไม่เลือกเลยวะ ของผมเองแมวยังโดนกัดหัวเลย แล้วเรื่องตัดหูอีกครับ คนที่เขาศึกษาเขาจะตัดตอน2-3เดือนครับ นี้7เดือนพี่เล่นตัด ไงถ้าหมามันกัดขึ้นมาอย่าบ่นนะครับ
    ********ที่สำคัญ อยากให้จำคำนี้ไว้ครับ********
    ****เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคมนะครับ****
    แล้วคุณจะได้เจอแท้เพื่อน 4ขาของคุณ