ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำอย่างไงให้ขนสุนัขสวยครับ
  • ช้วยบอกวิธีง่ายๆทีครับชื่อยาหรือสมุนไพรก็ได้ครับข้อสอกด้านด้วยครับ(หวังว่าพีผีคงไม่ว่ากันนะครับเรื่องถามความรู้เนี้ยผมไม่รู้จริงๆ)ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    อเมริกัน พิทบลูเทอร์เรีย (สายกัด) (Small).jpg 28K
  • ที่นอนสะอาด+นํ้ามันตับปลา
  • น้ำหนักตัวเยอะ ก็มีส่วนทำให้ข้อศอกด้านได้

การกิน การอยู่ และความสะอาด มันก็ส่งผลให้ ขน สวย ส่วนยาสำหรับกิน น่าจะเป็น OFA ส่วนราคาก็เอาเรื่องอยู่
  • ขอบคุณพี่ๆทั้ง2ด้วยครับ ขอแบบสมุนไฟรไทย หรือยาทาที่หาซื้อได้ตามร้านสุนัขอะครับ และอาการข้อศอก บวม เกิดจากอะไรและจะแก้ไขได้อย่างไลบ่างครับ
  • ทาโลชั่นไม่ได้หรอ อันนี้ไม่ได้กวนแต่ตัวแสบก็เป็นเหมือนกัน(ข้อศอกด้าน)

อยากรุ้ว่าได้ป่าวอ่ะ
  • นอนพื้นปูนซีเมนท์ ยังไง ข้อศอกด้าน อยู่แล้วปกติครับ
  • ของผมนอนกรง เอาผ้านุ่มปูตลอดไม่ค่อยด้านเท่าไหร่ แต่เอาผ้าไปตากแดด บ่อยๆด้วยครับเพื่อความ สะอาดครับ ลองดูครับ ฝึกระเบียบไปในตัวด้วย เวลานอนเข้ากรงเวลา

เล่นเราพาไปเล่น แต่ปล่อยเล่นกับเพื่อนๆ บางเวลาครับช่วยได้มันจะนุ่มขึ้น หรือ วาสลีนทาก็ได้ครับ แต่ผมไม่เคยนะฝังๆเค้ามาอีกที แต่หมาน้ำหนักมากๆ มันเป็นธรรมดาอยู่

แล้วครับเรื่องขอศอกด้าน
  • ผมว่ามันน่าจะเป็นเรื่องปกติน่ะครับ..ถ้าพี่ชายให้มันนอนบนพื้นปูน
    ที่บ้านก็เป็นครับ..อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_11972.jpg 35K
  • ของผม นอนในกรงปูผ้าเวลามันอึมันฉี่ผ้าก็เปื้อน
    เซ็งเลยไม่ปูผ้าให้มันนอน ให้มันนอนกับแผ่นพื้น
    พลาสติกซะ ดันมาอึฉี่ในที่ที่ตัวเองนอน
  • จะเอาให้ไอ้ตัวที่โดนตัดหูกินเหรอ
    แล้วมันหายยัง ผมว่ารักษาหูมันก่อนดีกว่าน่ะ
    สงสารมัน แล้วนี่เอารูปหมาที่ใหนมาหล่ะ
    สายกัดด้วย.
  • หูไอ้โก้หายแล้วครับ ขอบคุณ มากครับพี่