ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีจริงไหม.....
  • พอดีวันนี้ได้ดูหนังเรื่อง marly & me ที่โอเว่น วิลสันเล่นกะแฟนเก่าแบลดพิทไม่รู้ชื่อไร
    ในเรื่องเลี้ยงหมาอยู่ตัวหนึ่ง ตอนหลังตายโคตรซึ้งเลย...
    ตอนที่ตายเห็นบอกว่า เป็นโรคกะเพาะบิด เกิดจากการที่สุนัขกินเร็ว หรือกินของแปลกๆอะไรนี่ละ
    ......อยากถามผู้รู้โรคนี่มีจริงไหม มีอาการยังไงบ้าง.....
    ขอบอกใครที่เลี้ยงสุนัขอยู่หรือที่กำลังจะขายทิ้งหรือกำลังจะยกให้คนอื่น ถ้าได้ดูจะดีมากเลยยยยย:063::063::063:
    ตอนจบหนังยังบอกว่า " สุนัขไม่สนใจหรอก ว่าเจ้าของจะรวยหรือจน จะโง่หรือฉลาด...ขอเพียงเถใจให้มัน มันก็เถใจให้คุณเหมือนกัน "
    ไฟล์แนบ
    Photo-0238.jpg 40K
  • แฟนเก่าแบลดพิทชื่อ เจนนิเฟอร์ แอนนิสตัน ค่ะรุ้แค่นี้อ่ะ

รอผู้รุ้มาตอบอยุ่ค่ะ อยากรุ้เหมือนกันค่ะ:013:
  • :m077:เรื่องโรคไม่ทราบครับ เเต่หนังเคยดูแล้ว ซึ้งดี ขนาดหมาทำบ้านเละเทะเเค่ไหน เค้ายังไม่ทำไรมันเรยยยยยยยยยยยย
  • มีจริงครับ เรื่องโรคนั้นรับรอง เกิด กับหมา ไดๆ ก็ได้

ผม เจอกับตัวมาแล้ว
  • แสดงที่บ้านติดเคเบิลอ่ะสิพึ่งจะดูมะวานเอง อิอิ
  • เคยได้ยินมาเหมือนกัน เห็นว่า พวกพันธุ์ฟิล่า จะเป็นกันเยอะ
  • จริงคับยิ่งเป็นหมาพันธุ์ใหญ่ยิ่งมีโอกาศเป็นมาก