ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขพันธุ์ โทสะ
  • ทำไม นักบรีดด อเมริกันพิทบูล ทุกๆๆกลุ่ม
    ไม่ลองบรีด อเมริกันพิทบูล ให้ไซด์ขนาดใหญ่ ขนาดเเบบเกรทเดน
    อารับเเบบนี้ เพื่อจาเอามาจัดการกับพวกที่ชอบหาว่าพิทบูลกระจอก
    โดยการเอาพิทบูลไปกัดกับหมาขนาดใหญ่ซึ่งน้ำหนักมากกว่า3-4เท่า
    ซึ่งมันเป็นการเอาเปรียบพิทบูลมากเกินไป
  • โทสะ สามารถ ล้มพิบูล ที่ว่าเจ๋งๆๆ ได้ ภายใน ไม่ถึง 20 นาที

เราจึงจะต้องบรีดพิทบูล ให้ มีขนาด น้ำหนัก เเละ กระดูก ให้เท่าเกรทเดน

เพื่อเอามาล้มสนัขทุกสายพันธุ์
    ไฟล์แนบ
    tosa-inu-0006.jpg 47K
    tosa_h02.jpg 53K
    burns-tosa.jpg 22K
  • นี่คือโทสะ ซึ่ง ในอนาคต จะมีพิทบูลขนาดใหญ่กว่ามัน มาโค่นมันลงให้จนได้
    ไฟล์แนบ
    tosa-inu-00062.jpg 47K
    tosa_top.jpg 31K
    tosa_h022.jpg 53K
    tosa.jpg 82K
    burns-tosa2.jpg 22K
    ไฟล์แนบ
    tosa03.jpg 21K
    71707Tosa1.jpg 38K
  • กัดเเบบโทสะ
  • ชื่อมันไม่น่าเลี้ยงเลยครับ
  • เคยลองกับโดโก้ ยังครับพันธุ์นี้ ผมว่าถ้าน้ำหนักใกล้ๆกันสูงๆ พอกัน ท่าจะมัน แต่ต้องฟิตด้วยเด้อ
  • ผมว่าทุกวันนี้พิทบูลมันก็สุดยอดละนะครับ เป็นที่พอใจแล้ว
  • พิทบูลกัดพิทบูล คือพิทบูล พิทบูลกัดพันธุ์อื่น คือหมากัดกัน พิทบูลมันมีขนาดเท่าทุกวันนี้มันก็สุดยอดแล้ว ผมว่านะหากมันใหญ่เท่าเกรดเดนคงพาเดินไม่ไว(ความคิดส่วนตัวนะครับ)
  • ทุกวันนี้ยังไม่พออีกเหรอ พวกนึงบอกจะเอาเตี้ย พวกนึงบอกจะเอาบึกๆ พวกนึงบอกจะเอาเพรียวๆ แน่นๆ นี่มาอีกแล้ว...ทุกวันนี้ พิทฯ มีตั้งไม่รู้กี่คำเรียกแล้วท่านๆ ไม่ งง กันบ้างเหรอท่าน.....
  • ใครมีตัวเมียใหญ่ๆ บ้างอะครับ
    ตอนนี้ จูล่งของผม 6 เดือนกว่า 44 กก.
    ถ้ามีตัวเมียใหญ่ๆ ก็อยากบรีดให้ได้ใหญ่ขึ้นอีกครับ
    แต่ไม่อยากให้เอาไปกัดกันนะครับ เอาแค่ร็อตไวเลอร์เห็นรูปร่างแล้วยืนขาสั่นก็พอ 555+++
    ไฟล์แนบ
    Copy (3) of Copy of SDC104313.jpg 64K
    SDC104392.jpg 73K
  • จูล่ง ขนาดกำลังสวยเรยคับ
    เอาไปบรีดกับเเม่พันธุ์ใหญ้ ได้ลูก
    โครงสร้างใหญ่ กระดูกใหญ่
    คงจะสวยน่าดูเรยคับ
  • จขกท มีปมด้อยอะไรหรือเปล่า ทำไม ต้องหมาข้าเก่ง หมาข้าสุดยอด หมาข้าไม่มีใครสูได้ ปราบไ้ด้ทุกสายพันธ์

pitbull มันไม่ใช่หมาฉลาด ให้มันหมอบรอ ซัก ครื่งนาทีมันยังฝึกยากเลย แล้วเนี่ยจะทำหมาที่ฝึกยากให้ มันดุให้มันเป็นเจ้าหมา กัดเก่ง ทำใมเหรอ ไม่เข้าใจ
  • พิทบูลขนาดนี้ก็เพียงพอแล้วครับ :001:
    ไฟล์แนบ
    DSC06708.jpg 63K
  • เฝ้าบ้านกำลังดีครับ :017:
    ไฟล์แนบ
    DSC06707.jpg 58K
  • :045::045::045:
    ไฟล์แนบ
    DSC06704.jpg 61K
  • มวยคนจะรุ่นจะไปเทียบทำไมครับ
    ส้มกับแอปเปิ้ลมันคนล่ะเรื่องอยู่แล้ว
    แม้ว่ามันทั้งคู่จะเป็นผลไม้
  • ถ้าพิท เอามาเปรียบมวย ก้อต้อง ดีที่สุดของ สุนัขเลี้ยง ถ้าวัดกันปอน์ด ต่อ ปอน์ด แต่ จับมวยที่ว่องไวแชมป์โลก รุ่น เวลเตอร์เวท ไปชกกับ นักมวย ธรรมดา ๆ รุ่นเฮฟวี่เวท เวลเตอร์ ยังไงก้อแพ้ครับ เว้นแต่ ใส่นวม หนาๆ แล้วต่อยกันนานๆ เฮฟฟวี่เวท เสร็จ อิอิ
  • :o034:มันอยู่ที่ความพอดี
  • จงมั่นใจในพิทบลู....................
  • พิทบูล....ใครมีบ้างครับน่าลองดู....สนใจโทรมา
    ( 084 )0594778
  • ตัวนี้ใหญ่พอใหม่ครับพี่ปลัด
    ไฟล์แนบ
    (e)SP_A0699.jpg 55K
    (e)SP_A0697.jpg 48K
  • มีตัวเมียใหญ่อยู่ตัวนึง บอกก่อนว่าไม่อ้วนนะ แต่ ตอนนี้ 41 โล แล้ว ชอบหมาใหญ่เหมือนกัน อิอิ
  • มวยเล็ก มวยใหญ่ จบข่าว
  • หมาแดงใหญ่ๆ สไตล์ที่ผมชอบ ถ้าเป็นตัวเมีย 40 กิโลขึ้น ก็ถือว่าโครตเจ๋งแล้วครับ
    ผมไม่เน้นว่าสวยไม่สวย เพราะขี้เกียจเถียงกันว่าใครสวยกว่า มาตรฐานความสวยแต่ละคนมันต่างกัน

สำหรับผมวัดกันที่ตาชั่งกับสายวัด เลยครับ ไม่ต้องมาเถียงให้เสียเวลา
    ยิ่งถ้ามีกิจกรรมลากน้ำหนักมาให้พิสูจน์ ยิ่งดี

ส่วนเรื่องกัด ไม่อยากทดสอบ ถ้าไม่จำเป็น
    สงสารหมา(ของคนที่มาท้ากัด):m045:
  • ที่ผมเคยอ่านเจอในหนังสือ
    เค้าบอกถ้าพิกัดไม่ต่างกันมากนัก
    พิทบูลจะโจมตีช่วงล่าง โทสะจะแพ้ทาง
    (ไม่รู้คนเขียนเข้าข้างพิทบูลหรือเปล่า)
  • โทสะอินุที่แพ้พิทก็มีครับ
  • พิทก็คือพิทครับ รักสายไหนเลี้ยงชนิดนั้น อย่าทำในสิ่งที่เราไม่รัก เดี่ยวจะเป็นภาระสังคม แต่ผมพิทบูลสายกัดล้าน%