ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฮีทมาไม่ปกติรบกวนผู้รู้ที
  • ลูกสาวผม ฮีทมาน่าจะ20 วันแล้วมั้งครับ ทำไมมานานมากครับ ของใครเคยเป็นมั่งป่าวครับ ประมานว่าเลือดยังไม่หลุย เลยช่วงแรกนี่เลือดเยอะมาก

ตรงนั้นก็บวมใหญ่มาก ยังไม่หดเลย แต่มันก็ เล่นตามปกตินะครับแข็งแรง แต่กินน้อยมาก คือเมื่อไหรมันจะหายอะครับผมกลัวมันกินน้อยแล้วจะมีผลต่อการเจริญเติบโตไปด้วย

ตอนนี้มันผอมลงแบบว่าซี่โครงจะออกอยู่แล้วครับแต่ก็กินนะครับ บางมื้อก็ไม่กิน ขอความรู้หน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    101_0698.jpg 100K
    101_0696.jpg 95K
    101_0684.jpg 78K
    101_0681.jpg 112K
  • ลืมบอกไปฮีทแรกนะครับ ตอนนี้อายุก็น่าจะเกือบ8 เดือนแล้ว มั้ง
  • รบกวน ผู้รู้หน่อยนะครับ ว่ามันจะเป็นอะไรหรือป่าว ควรพาไปหาหมอดีไหม หรือปกติครับ

ฮีทมันมานานเกินไปไหม
  • เอ่อผมว่ามันก็ปกติดีนะครับเรื่องเวลา ของผมก็มาประมาณ 20-เกือบ30 วันทีเดียว แต่พอช่วงวันที่ 20นี่ จะน้อยลงแล้วครับ

แล้วเลือดมันก็จะสีจางลงด้วย เรื่องกินก็จะปกติไม่มีผอมลงมีแต่อ้วนเอาๆ เพราะไม่อยากขยับตัวไปไหนเลย ไม่ค่อยอยากเล่น

ขนาดน้องมันชวนเล่นวิ่งไปๆมาๆยังไม่ขยับเลย นอนอย่างเดียว ฮีทแรกผมมาตอน 6 เดือน ฮีท 1.8 ผมมาที่ 9 เดือน ฮีทที่ 2 ตอน

อายุ 1ปี ที่เรียกว่า ฮีท 1.8 เพราะว่าตอนนั้นน้องมันเป็นได้ 5-6วันมันก็เป็นตาม เป็นอยู่ประมาณ 10 กว่าวันก็หายแต่น้องมัน

ก็เป็นนานกว่านั้น

ถ้าผอมลงไม่ยอมกินอะไร เกรงว่าจะมีอะไรผิดปกติหรือเปล่าครับ ลองปรึกษาหมอดูดีกว่าไหม

โฉมหน้าของมัน
    ไฟล์แนบ
    DSC01827n.jpg 93K
  • ของใหม่ 7 เดือนก็ ฮีทแล้วเนี่ย

2-3 อาทิตย์แล้ว กุล้มๆ .....เพราะที่บ้านมีหมาตัวผู้ อยู่สองตัว (ต้องแยกกันอยู่)

ดึกดื่นไม่ได้นอน..ร้องจะออกแต่ข้างนอก.....หวั่นๆ อยู่กลัวว่า เวลาไปเรียนจะไม่มีใครดูแล หลุดมาทับกันล่ะยุ่งเลยค่ะ
  • ขอบคุณมากครับ ถ้าปกติผมก็โล่งใจ