ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครบังอาจปลุกกระแส หมาแดง
  • ได้โปรดผมชอบของผมมาเป็นสิบปีแล้ว เล่นหมาเตี้ย ล่ำ ปล้ำนาน กันเหมือนเดิมหนะดีแล้ว นะครับ
    ได้โปรดอย่ามาเล่ีนหมาแดงกันเลย ตอนนี้ ผมซื้อหมาแดงที่รักผมแพงมาก ฮือๆๆ มาปลุกกระแสกันทำไม
    ใจร้าย ที่สุด ผมจะฟ้องศาล คอยดูนะ น้อยใจแล้วด้วย หมาแดงที่รัก ฮือๆๆๆ แพง
    ไฟล์แนบ
    0,1020,1234518,00.jpg 69K
  • กลับไปเล่น เรเซอร์ ก๊อบแก๊บ กันเหมือนเดิมเถอะนะคับ ผมไหว้ ล่ะ
    สร้างความยากลำบากกับผมมาก หมาก้อแพง หาก้อยาก ใครมันเป็นคนปลุกขึ้นมาอีก
    อย่าให้รู้นะ เจอตัวจับตีเข่า เหมือน มวยไท 7 สี เลย ใส้่แตกแน่
    สร้างแต่ความเดือดร้อนให้แฟนคลับอย่างแสนสาหัด ไอ้บ้า
  • มรึงเป็นไรว่ะ กู งง ว่ะ ไอ้เวร
  • เห็นด้วยกับ ผี ก็วันนี้แหละ
  • จริงพี่สงสัยแม่งหลอน ทำมัยพี่ๆเลี้ยงได้คนเดียวเหรอครับ บอดร์นี้ R.N เร้ดโน้ต เดี๋ยวแม่งเสี่ยวไม่รู้อีกแปลว่าอะไร เค้าบูมกันมาไม่รู้เท่าไหรแล้วพี่ไปอยู่ไหนมา ถ้ามันแพงไปสำหรับพี่อะนะหันไปเลี้ยง นก เลี้ยง ปลา ดีกว่ามั้ยพี่
  • ควาย หมาแดง ราคาอยู่ 4000-5000 บาท ก้อมีสวยๆ แม่งมาบ่นอะไรมันวะ
  • เป็นควยไรว่ะ คุยกับมนุษย์เค้ารู้เรื่องมั่งป่าวมึง..
  • ไอ่ทองเก้าแม่งพูดถูก มันคงอึดอัดอยากจะระบาย ปล่อยมันไปเถอะ แต่ที่แน่ๆไอ่เด็กนรกหน้าส้นตีน ไอ่เหี้ยนี่แม่งตัวปั่นราคาเลย
  • นก กับ ปลา ที่ผมเลี้ยงนี่แพงกว่าหมาอีกอะ ผมว่าอย่าไปเลี้ยงมันเลย
  • ถ้าสร้างสายพันธุ์กันออกมาดีๆก็คุ้มนะครับที่จะปลุก แต่ถ้าสักแต่ว่าเอาออกมาขายกันนี่ก็ไม่ไหว
  • ด่ากันซะงั้น เอ้อ ไหนบอกให้รักกัน
    สามช่าสามัคคีนะคับ แค่เลือดดีๆ สายสวยๆ ราคามันแพงก่า เก่า
    ผมก็บ่น เฉยๆ ใจเย็นๆ นะพี่ รักกันนะคับ รักกัน
  • 4 - 5 พัน ก้อ ตังค์นะพี่
    ในประเทศนี้ เค้าไม่ได้รวยเหมือนพี่กันทุกคนนะพี่
    ไอ้ผม ก็ชอบหมาแดง ถูกแพงแดงไว้ก่อน
    ไหง มาดูผิดกัน งี้ล่ะพี่มีตังค์แล้วจะด่าใครก้อได้เหรอพี่
    ใจแคบไป ป่าว
  • กลับไปเล่น เรเซอร์ ก๊อบแก๊บ กันเหมือนเดิมเถอะนะคับ ผมไหว้ ล่ะ
    สร้างความยากลำบากกับผมมาก หมาก้อแพง หาก้อยาก ใครมันเป็นคนปลุกขึ้นมาอีก
    อย่าให้รู้นะ เจอตัวจับตีเข่า เหมือน มวยไท 7 สี เลย ใส้่แตกแน่
    สร้างแต่ความเดือดร้อนให้แฟนคลับอย่างแสนสาหัด ไอ้บ้า

""นี่ล่ะสามช่าสามัคคี แค่บ่นเข้าใจ แต่พาลไปโดนสายอื่นไม ไม่เข้าใจบ่นยังงัยนี่มันพูดเหมือน"เห็นแก่ตัว" จะเลี้ยงคนเดียวหรืองัย
    อีกอย่างมึงเล่นหมาแดงมาเป็นสิบปี เพิ่งจะคิดมาซื้อตอนนี้(ตอนที่เค้าปลุกมันกันขึ้นมาอีกเหรอ)
    สิบปีมึงหน้าจะนำหน้าได้แล้วม่าง ยังมาตามซื้อหมาชาวบ้านเค้าอยู่อีกเหรอ..

อย่าลืมพิทบูลกัดแล้วมันล็อกกราม จะให้ปล่อยก็อยากหน่อย..แต่คนไหนที่มันรักเห็นดีด้วย ยังงัยก็ไม่กัด(ถ้าไม่เพี้ยน)
  • ของดีมันก้อแพงไงไอ้ ผี ผมก้อไม่ได้รวย แต่ ผม ทำงาน คับ ที่ด่าเพราะตั้งกระทู้แบบนี่ไง คับ
    เหมือนมาสร้างกระแส ไง
  • มีคั้งแต่ราคา3000แต่ถ้าเป็นหมาของรามา3ก็แพงหน่อย ยิ่งตอนนี่454
    ให้ลูกสวยหลายตัวก็ต้องราคาแรงเป็นธรรมดา ถ้าจะอยากได้ไม่แพงแต่สายเลือดดี
    เหมือน454 หรือโจโจ้ก็ต้องรอซื้อรุ่นหลานมันราคาก็น่าจะประมาณ 10000-20000 เท่านั้น
    รุ่นหลานบางตัวก็อาจจะสวยกว่าปู่มันด้วย เร็วๆนี้จะมีรุ่นหลานมันออกมาเยอะแยะ
    ถ้าคอกไหนขายแพงเกินก็ไม่ต้องซื้อ

ขอย้ำของดีไมจำเป็นต้องแพงเสมอไป สายเลือดดีๆทั้งพอทั้งแม่บางตัวก็ดูไม่จืด ไม่สมกับราคา
  • ถ้าบอกว่าหมาราคา 4-5 พันยังแพง ก็อย่าซื้อเลยครับ
    เพราะคงไม่มีปัญญาดูแลมันให้ดีได้หรอก
  • รู้อยู่แล้วว่าต้องโดนด่าไม่น่าเลยน้อง
  • :001: ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้แต่อยากรู้ว่า บินดาดิน ยังมีชีวิตอยู่หรือปล่าวครับ
  • หากหมาแดงมีราคาสองสามพันหรือไล่แจกผมคงช้ำใจตาย
    ถึงไม่ได้เพาะขาย แต่ก็เสียดายสายพันธ์ อยากให้มีใครอนุรักษ์กันไว้อย่างจริงจัง
    หากอนาคตเราหากันไม่ได้แล้วจะมารู้สึกเสียดายในภายหลัง
  • ผมสนับสนุน พิตบลูทุกสายที่ราคา 5 พันบาทขึ้นไปครับ เพราะว่าราคานี้ไม่ถือว่าแพงไป

และก็ไม่ถูกไปด้วย เดี๋ยวนี้ผมเห็นบางกระทู้ขายแค่ 2000 เห็นแล้วมันง่ายมากสำหรับการที่

เราจะเลือกว่าจะเลี้ยง ชิสุ พุดเดิ้ล หรือว่าจะเลี้ยง พิตบลู ดี แล้วเมื่อมันง่ายบางครั้งก็ทำให้

คนที่ได้ไปเลี้ยงแบบง่ายเกินไปจนถึงปล่อยปละละเลย เป็นปัญหาเยอะแยะแก้ไม่ตก

ผมว่า 5000 ไม่แพงหรอกครับ งินเหลือแต่ละเดือนไม่ถึงไม่เป็นไร เก็บเอาครับถ้าเราเก็บ

เดือนละ 3000 เก็บซัก 3 เดือนก็ 9000 แล้วถ้าคิดจะเลี้ยงผมก็พร้อมที่จะจ่ายครับกับค่าตัว

หมาที่เราจะเลี้ยง ถ้าเจอตัวถูกใจ ณ สถานะผมตอนนี้ รับราคาได้สูงสุดที่ 4 หมื่น แต่ถ้า

ผมทำงานวุฒิ ป.ตรี เมื่อไหร่ ผมก็จะพร้อมมากกว่านี้ เพราะวันนี้เงินเดือน ปวส.แค่ หมื่นต้นๆ

เราก็เลือกในสิ่งที่มันไม่ลำบากกับเราไปก่อน อย่างนี้น่าจะดีนะครับ
  • :025:พ่อมหาเศษฐี 2-3พันสวยๆเขาก็มีคับ 5พันขคั่นต่ำเดี๋ยวคนซื้อ4พันเขาก็น้อยใจหลอก
  • มันมองต่างมุมนะครับกรณีนี้

ราคาถูก สามารถซื้อมาเป็นเจ้าของง่ายๆ แต่คนก็ไม่แข่งกันเพาะเพราะไม่คุ้ม
    ราคาแพง เป็นเจ้าของยาก คนก็แข่งกันเพาะออกมาขายเพราะว่าราคาดี

สรุป เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบก็แล้วกันครับ :005:
  • ผมเล่นมาเป็นสิบปีแล้วก้อ จิง
    แต่ผมก้อเลี้ยงทีละตัวสองตัว
    ผมไม่ได้เลี้ยงเยอะ ถ้าผมน้อยใจ
    แล้วไปกะทบพวก เฮีย เฮีย
    ผมก้อต้องขอประทานโทษคับ เฮีย
    ยาจกมิกล้าแสดงความคิดเห็นแล้วคับ
  • ไม่เอาน่า อย่าคิดมาก

กระจกหกด้าน มีประโยชน์น๊า tong-9
  • @
    ไฟล์แนบ
    DSC00007 (Small).JPG 39K
  • หมาผมมันแก่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC00006 (Small).JPG 35K
  • แถมมันยังเป็นหมัน อีก
    ไฟล์แนบ
    DSC00010 (Small).JPG 38K
  • โหดก่าหมาอีกใจร้าย
    ไฟล์แนบ
    DSC00005 (Small).JPG 31K
  • อืม หมาสวยได้ใจเลยเนาะ เสียดายไม่มีลูกมันนะ
  • แสดงความเห็นแล้วมีคนตอบ ดีกว่าพูดแล้วไม่มีใครสนใจนะครับ
  • โธ่ พี่ tong-9 ว่าไปนั่นเหอๆ จะถูกจะแพง มองยังไงเราก็เปลี่ยนความคิดเขาไม่ได้

พี่ ยังเป็นตัวอย่างให้คนอื่นๆ ได้ดีเลยนะครับพี่ เพราะผมว่า พี่คงไม่เคยยกหมาให้ใคร

เพราะเหตุผบที่มาพบทีหลังว่า ตัวเองไม่พร้อม หรอกมั้งครับ แถมพี่ก็เลี้ยงมานานแล้วด้วย

แล้วแสดงว่าประสบการณ์สั่งสมมาเยอะเลย ยังไงๆก็ อย่าลืม บอกๆกันมั่งนะครับพี่

น้องๆจะได้รู้เยอะๆ เวลาเจอปัญหาอะไรจะได้ทำอย่างถูกต้อง
  • พวกเราพิทบูลแมน เป็นพวกฮาร์ดคอ เจอปัญหาแล้ววิ่งชน ใครออกลูกน้อยใจโดนล้อนะเว๊ยยยยย

จิงหรือป่าวหยกเด็กสร้างมาเฟีย (พักนี้ดูเงียบๆ ช่วยออกมาเป็นมะม่วงให้ชาวบ้านสอยหน่อยดิ)
  • ขอบพระคุณมากพี่ น้อง
    กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญเด้อ
  • ผมว่า จะเลี้ยงพิท อย่าดูเรื่องราคามาอันดับแรก ควรจะดูว่า เรามีปัญญาดูแลมันได้หรือไม่
    ถ้าบอกว่า 4000-5000 แพง แล้วค่าอาหารมันล่ะ เลี้ยงอีกกี่ปี จะเป็นอาหารเม็ดก็ง่าย แต่แพงกว่า
    เป็นอาหารสด ก็ต้องทุ่มเทไปซื้อ ไปทำให้มันกิน เรื่องนี้สำคัญกว่าครับ

เงินไม่มี ตั้งใจเก็บเงิน ไม่นานก็ได้ แค่4-5พันเอง เลี้ยงดูมันคุณโดนแน่ๆไม่ต่ำกว่า 1000-2000/เดือน
    เลี้ยงหมาไม่ใช่แค่เงิน ใจด้วย ใจมั่นคงนานแค่ไหน ขี้เยี่ยว กิน ดุ ป่วย สารพัด มีแต่เงินไม่มีใจ หมาก็ซวย
    เอาเป็นว่า คิดให้ครบกระบวนความ ตั้งแต่ต้นจรดปลาย แล้วค่อยเลี้ยง

อย่าคิดแต่เพียงว่า หมาราคาถูก หรือ แม้กระทั่งหมาราคาแพง ไม่ได้ว่าจะดีในแง่ต่างๆเสมอไป
    เลือกตัวที่ว่าใช่ก่อน รักมันจริงหรือเปล่า ถ้ารักมันจริง เรื่องอื่นๆก็เป็นแค่เรื่องเล็กๆเท่านั้น

ผมเล็งดูหมาหลายตัวก่อนที่จะไปเอาไฟต์เตอร์ แต่ไม่ได้ไปดู พอมาเห็นหน้าไฟต์เตอร์ รู้สึกปิ๊ง
    แต่ก็ใจเย็น ขอไปดู ไปนั่ง ไปจับ ใกล้ๆก่อน แล้วกลับมาบ้านตัดสินใจ

ผมกับแฟน ต่างคนต่างอมพะนำ ไม่กล้าพูดซึ่งกันและกัน ต่างคนต่างกลัวอีกฝ่ายหนึ่งไม่เอา
    จนวันหนึ่ง ผมถามว่า เรื่องหมาจะเอาไง ต่างคนต่างยิ้ม เลยตัดสินใจโทรไปต่อราคา แล้วก็ได้
    มาในที่สุด ซึ่งเจ้าของหมา เห็นไฟต์เตอร์วันนี้ คงจะดีใจ ที่ผมเลี้ยงมันเป็นอย่างดี

จริงมั้ยครับ
  • โหยย พี่มาร์ค เป็นมะม่วง ไม่ไหว ต้องเป็นมะตูม หล่นแล้วจะได้ กระเทือนมั่ง เหอๆๆ
  • ไอ่หยก มึงนี่มันรู้ทุกเรื่องเลย แถมชอบสอนชาวบ้านเค้าอีก ไม่รู้ซักเรื่องได้ไม๊ว๊ะ กูขอร้อง