ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ปกติกิน f1 กับไข่ต้ม ตับ บางครั้งก็คลุกกับข้าวที่กินเหลือ แต่ช่วงหลังนี้ไม่กินเลยออกกำลังกายก็สมำเสมอ ร่าเริงปกติไม่น่าจะป่วย อยากให้เค้ากินมากว่านี้ ( ถ้า f1 เปล่าๆไม่แตะเลยใจแข็งอยู่เกือบอาทิตย์ ก็ไม่ไหวเลยต้องเอาอย่างอื่นมาปนด้วย ) ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ .:003::003::003:
    ไฟล์แนบ
    Photo-0119.jpg 25K
  • ถ้าผสมอย่างอื่นๆเช่น ตับ+หมูปิ้ง ฯลฯ ก็ผสมให้เขากินเถอะครับ ของผมก็เป็นอย่างคุณเหล่ะ อาหารเพียวๆดมๆเดินหนีเชยเลย นี้ต้องผสม ข้าวบ้าง หมูบ้างตับย่างบ้าง ฟาดเลียบ อยู่ที่ตอนเราเลี้ยงเล็กๆครับ ถ้าผสมก็ต้องผสมยันโตอ่ะครับ ...:003:
  • ลองให้ทีละน้อยดูซิครับ ไม่ต้องกลัวมันไม่โตครับ

แปลกจังหมาที่บ้าน มันกินกระจายจนต้องคุมปริมาณ
    พอคุมปริมาณ มันยิ่งตะกละ วางไว้เท่าไรก็หมด
  • พี่มาร์ค...ให้กิน f1 เพียวๆๆ เลยหรือครับ ฝึกให้กินตั้งแต่เด็กใช่ไหมครับ.......อ้าวแล้วไม้ได้ให้กินพวกอาหารดิบๆๆบ้างหรือ เช่น โครงไก่บด เนื้อสดๆ อะไรพวกเนี้ยครับ......... :012:
  • อาจจะเป็นเพราะความขี้เกียจมั้ง
    ผมชอบให้แบบแห้งๆ สะดวก รวดเร็ว เก็บง่าย ใช้เอฟวัน เพียวๆเทใส่จานให้กิน
    หมั่นสังเกตุดู หากมันสดชื่นแข็งแรงอยู่ กินก็กิน ไม่กินก็เก็บ
    ผมเชื่อว่ามันก็กลัวตายเช่นกัน ถ้าเรื่องมากนักอยากอดตายก็ช่างแม่น
    ยกเว้นมันป่วยก็จะดูแลเป็นพิเศษหน่อย

การให้อาหารสด ผมไม่ค่อยนิยม เพราะรำคาญแมลงวันครับ
  • ครั้งสุดท้ายที่กินเพียวๆคือตอนซื้อ F1 มาแรกๆหลังจากนั้น ควําชามตลอด
    ต่อไปนี้ผมคงต้องเป็นคนใหม่....อดเป็นอดอ่ะ.
    ไฟล์แนบ
    Photo-0110.jpg 18K
  • เอ้า..สู้.....สู้ คุณMOBILL.......
  • ดีครับคุณMoBill
    ของผมก็เลี้ยงเหมือนคุณแหล่ะครับแต่ตอนนี้กินอาหารเพียวๆแล้วครับ
    ใช่วิธีให้อดครับ10นาทีเอาอาหารวางใว้ไม่กินไม่สนใจเอาเก็บครับประมาณ3วันกินอาหารเพียวๆเรียบแต่อย่าให้มันกินเยอะน่ะครับต้องให้กินพออิ่มทีหลังมันจะมีความอยากกินอาหารเพิ่มมากขึ้นครับ
    มาดูว่าเมื่อก่อนผมเลี้ยงเหมือนคุณป่าว
    ข้าวสวย+ตับไก่ต้ม ข้าวสวย+ปลาทูต้ม ข้าวสวย+ไข่ต้ม ตอนนี้อาหารเม็ดมันไม่กินเลย(ทุกยี่ห้อ)แถมคว่ำชามอาหารอีก(น่าโม้โห้สุดอยากจะชามข้าวมาทุบหัวมัน)55555ลองดูไม่กี่วันกินครับมันไม่ยอมตายเพราะอดหรอกครับแต่มันลีล่ามากกว่า