ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากเห็นว่าตอนเล็ก มันต่างกันไหม แล้วตอนเล็กๆดูยังไงว่า มันโตมาแล้วจะตัวเล็ก compack หรือเปล่า

แล้วถ้าพ่อแม่ ตัวเล็ก ลูกมีสิทธิที่จะใหญ่ กว่าพ่อแม่หรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับหาความรู้อยู่ครับ หรือไครมีรูปมาโชว์ยิ่งดีเลยจ้า

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความรู้นะครับ ไครตอบขอให้หมาสวยๆๆล่ำๆๆ อิอิ
  • มึงจะแพ๊คคอมไปไหน ควายยย เค้าเรียก Compact ครับพี่ ดูจากพ่อแม่ โครตเหง้าไงค๊าบบบบบบบ
  • พิท มันเป็นหมาเปอร์เซนต์ ลูกไม่เหมือนพ่อแม่ทั้งครอกหลอกครบผมว่า
    ถ้าอยากได้เตี้ยล่ำ แนะนำให้ซื้อตอนอายุ 6-8 เดือน พอจะมองเห้นอะไรบ้างแล้วครับ
    ถ้า 1-2 ผมว่ามันยังวัดกันลำบาก ดูอย่างพวกลูกนอกทั้งหลายสิครับ ม่ายเห็นมันสวยเหมือนพ่อแม่มันเลยอะครับ
  • เนื่องจาก บูลลี่เป็นพันธุ์ที่เพิ่งพัฒนา กันครับและมีหลาย style ทำเพราะฉะนั้นเวลาเลือกให้ดู ที่พ่อแม่ ศึกษาการจ่ายลูกของสายต่างๆ ถ้าชอบ compact อาจจะดูลักษณะของพ่อแม่และสายเลือดประกอบกันครับ ทำการบ้านเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ

GOF BB .
    ไฟล์แนบ
    20090620200855_w,1.jpg 74K
  • ดูมันทั้งโครตครับ พ่อเตี้ย แม่เตี้ย ลูกไม่เตี้ยมีถมไป บางตัว สวยเตี้ยล่ำ แต่เป็นหมาหลุดมาเตี้ย คือพี่น้องทั้งครอกสูงหมด มันแปลกกว่าเค้า เกิดมาเตี้ย พอเอามาจับคู่กับตัวอื่น จ่ายมาไม่เหมือนตัวเองเลยลูก สูงเหมือน ลุงป้าน้าอา หมด ..... พิทบูลนี่ มัน ทั้งศาสตร์ ทั้ง ศิลป์ จิงๆ ....แต่ถ้าเอาแค่เลี้ยงไม่ได้บรีดต่อ ผมว่าซื้อตอนที่มันโตหน่อยจะเลือกง่ายขึ้นนะ
  • งามแต้ ตัวนี้ พอบอกค่าตัวมั้ยอะครับ