ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลัคกี้โตเป็นหนุ่มเเล้ว
  • อันฑะมันเล็กมัก อีก3วันจะ7เดือนเเล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    13082009018.jpg 43K
  • eag
    ไฟล์แนบ
    eag.jpg 36K
    10082009.jpg 57K
  • เห็นวิวท้องฟ้าเมื่อเย็นสวยดีครับ
    ไฟล์แนบ
    wiolet.jpg 36K
  • :005: สวยดี....:063:
    ไฟล์แนบ
    Image(25)3.jpg 29K
  • บำรุงดีๆ เดี๋ยวไข่ก็ใหญ่แล้ว เอิ๊กๆๆ
    ไฟล์แนบ
    mix232.jpg 78K
  • ยุงกัดมันรึเปล่าเอ่้ยตุ่มแดงๆเต็มเลย
  • การที่เป็นตุ่มแดงๆขึ้นต้องระวังนะครับ เพื่อมันจะเป็นพยาธิในเม็ดเลือด ลองสังเกตุที่เงือกมันดูนะครับเวลาที่มันกัดแทะอะไรแล้วเงื่อกมันจะมีรอยเป็นจ้ำๆสีม่วงๆเหมือนช้ำเลือด ถ้าเป็นเช่นนั้นต้องรีบหาหมอเพื่อฉีดยาฆ่าพยาธิในทันที ถ้าปล่อยไว้นานจนสายเกินไปอาจทำให้หมาเสียชีวิตได้ โดยหมาจะไม่ค่อยแสดงอาการภายนอกให้เราเห็น แต่มันรุนแรงจนเสียชีวิตได้ สาเหตุของการเกิดพยาธิในเม็ดเลือดสาเหตุมาจากเห็บหมัด ซึ่งเห็บ-หมัดจะเป็นตัวพาหะนำโรคมาติดหมา
  • ถูกต้องแล้วนะครับที่คุณผีว่า
  • ผีตนนี้ มีสาระดี น่ายกย่อง
    :o030:
  • ท่าดิดดีก็มาเลย จะเป็นผีท๋าไม
  • เป็นเหมือนหมาของหนูเลยมันแพ้หญ้า เพราะสังเกตุเวลาที่เล่นในหญ้าเมื่อไรก็เป็นตุ่มแบบนี้ทุกทีเลยอ่ะค่ะ ไปหาหมอจะมียาทา ยากินแล้วถ้าเป็นหนักๆเค้าก็จะฉีดยาให้อ่ะค่ะ
  • ผีดีๆน่านับก็มีมากนะครับ
  • ศรัททามันอยู่ที่ใจครับ ใช่ครับ
  • มีสองใบก็โอเคนะครับ เจ็ดเดือนหมาผมก็ประมาณนี้แหละ ลูกหมากยังไมเคยแข็งเลย ยังยองเยี่ยวอยู่ อย่าคิดมาก