ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่ขอความรู้ "เครื่องวิ่ง"
  • เนื่องจากผมกำลังเลียงพิทบลู บางวันก็มีเวลาพามันออกไปวิ่งบางวันก็ไม่มี แต่อยากให้น้องหมาได้อกกำลังอย่างสมำเสมอ
    จิงคิดจะซือเครื่องวิ่ง แต่ลองเช็กราคาดูแล้ว เครื่องของหมากับของคนราคาไม่ต่างกันมาก แถมของคนยังเป็นเครื่องวิ่งอัตโนมัดอีกด้วย
    จึงอยากถามว่า เรานำสุนัขของเรามาวิ่งเครืองวิ่งของคนได้หรือเปล่าครับ (เผื่อว่าผมจะได้วิ่งบ่าง) ได้หรือไม่ได้เพราะอะไร ?
    ฝากเพื่อนช่วยแนะนำความรู้หน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    2111.jpg 79K
    9324B57C-DCAF-422C-B7EC-EE3C85C91E4F.jpg 102K
  • ได้ครับ ของคนให้หมาวิ่งได้
  • ของคนผมคิดว่าเล็บหมามันคงจะขูดอ่ะครับใช้นานๆไปอาจจะพังได้คิดว่างั้นนะครับ
  • ไม่ค่อยเก่งอาศัยอ่านมาเยอะหน่อย ผมว่าเครื่องวิ่งสุนัขเค้าออกแบบชนิด
    1แรงหมา มันจะเชพกว่าครับ เพราะถ้ามันเหนื่อยหรือหยุดวิ่ง สายพานก็
    จะค่อย ๆ หยุดตามกำลังของปั่นของลูกรอก หมาจะปลอดภัยครับกว่า
    แต่ถ้าเป็นของคนซึ่งจะเ็ป็นแบบอัตโนมัติ กำลังมอเตอร์จะทำงานตลอด
    เวลาซึ่งถ้าจังหวะการวิ่งของหมาไม่สัมพันธ์กับมอเตอร์ อาจเกิดอันตราย
    กับหมาได้ครับ เช่น สายจูงรัดคอ เป็นต้น

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ จะได้ใช้ทั้งคนทั้งหมา แต่สุดท้่าย
    คิดไปคิดมา ซื้อให้หมาใช้ไปเลย คนอยากจะวิ่งไปวิ่งที่ฟิตเนสก็ได้ 555

สรุป: ไม่ผิดหวังที่ซื้อเครื่องวิ่งเฉพาะสำหรับสุนัขครับ หมาก็เพลิน คนก็เพลิน
    (ตอนเชียร์มันวิ่ง):013:
  • ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้....สรุปซื้อเครื่องของหมาดีก่า เสร็จแล้วคนก็ไม่แย่งหมาวิ่งอะ แฮๆ++
  • ตัดสินใจเลือก เครื่องวิ่งหมาโดยเฉพาะ
    ราง เป็นแผ่นยาง
    ไฟล์แนบ
    P1090523_r.JPG 53K