ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไครให้หมากินเนื้อหมู บ้างครับ
  • เห็นให้แต่โครงไก่ แล้วเนื้อหมูกับเนื้อวัว หมามันกินแล้วไม่ดีหรอคับบอกหน่อย
    แล้วเนื้อหมู เนื้อวัว เนื้อไก่ ให้แล้วคุณค่าต่างกันอย่างไร

ไครมีประสบการชี้แจ้งหน่อยจ้า ไม่เอาราคาเป็นตัววัดนะครับ สมมุดราคาเท่ากันหมด
    ไฟล์แนบ
    rty.jpg 51K
  • กินอกไก่ต้มคับ ผมว่าดีกว่าโครงไก่สดอีกนะ สุกไม่ต้องห่วงเรื่อง พยาธิ ด้วย ผมว่าไม่เกี่ยวหลอกครับกินโครงไก่ดิบแล้วหมาจะบึก ผมว่ามันอยู่สายพันธุ์ ซะส่วนใหญ่นะ :032:
  • หมามันเป็นสัตว์กินเนื้อครับไม่ใช่สัตว์กินผักกินหญ้าโดยธรรมชาติ ฉะนั้นจะเนื้อหมู เนื้อไก่ เนื้อวัว ได้ทั้งนั้น แต่ควรให้อาหารในระดับที่พอเหมาะครับ
    ถ้าให้มากๆ อาหารจำพวกเนื้อจะให้โปรตีนสูง ซึ่งถ้ามากเกินไปหมาจะไม่สามารถใช้โปรตีนได้หมดมันก้อจะขับออกมาทางฉีีีี่ครับสังเกตง่ายๆหมาจะกิน
    น้ำเยอะ ฉี่เยอะ ถ้ามันขับออกมาไม่หมด นานๆเข้ามันจะเป็นโรคไตครับ รวมถึงอาหารที่มีเกลือ หรืออาหารเค็มนั่นเองครับ
  • คุงผี พูดได้ดีครับ .....:006::006::006:
  • คุณผีพูดมาแล้วมานั่งนึกใช่เลยครับกินน้ำบ่อยขึ้นเพราะให้โครงไก่ช่วงนี้ ฉี่บ่อยอีกต่างหาก

ไม่ได้พาไปวิ่งเท่าไหร่ แบบนี้ต้องดหน่อยแล้ว

ขอบคุณครับ:006::006:
  • เนื้อหมู มีไขมันอยู่สูงกว่าเนื้อชนิดๆอื่นๆนะครับ เพราะฉะนั้นเวลาให้เนื้อหมูจะทำให้หมาอ้วนง่าย เป็นผลเสียมากกว่าผลดีครับ
  • ทราบมาว่าเนื้อไก่มีสารเร่งโตเยอะ กินเข้าไปมากๆ สะสมในร่างกายมีโอกาสเป็นมะเร็ง แล้วสัตว์ปีกทั้งหลายมักจะมีผลเสียกับสัตว์ที่ไตผิดปกติ มันจะทำให้ไตเสื่อมเร็วขึ้น ทางที่ดีลองกินหลายๆอย่างหมุนเวียนกันไปเหมือนกับคนเรานะครับ เลือกได้ก็กินได้สารพัด แต่หมาต้องกินแบบเดิมๆ เสี่ยงต่อโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลายทั้งปวงคับ