ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาของดีๆมาฝากครับ
  • ฉันพูดกับพุทธองค์ว่า : ขอให้เพื่อนของฉันทุกคนมีความสุข สุขภาพดี ตลอดไป

พุทธองค์ตอบว่า : ขอได้เพียง 4 วันเท่านั้น
    ฉันตอบว่า : ได้ ถ้างั้นขอวันฤดูใบไม้ผลิ วันฤดูร้อน วันฤดูใบไม้ร่วง วันฤดูหนาว

พุทธองค์ตอบว่า : 3 วัน
    ฉันตอบว่า : ได้ เมื่อวาน วันนี้ วันพรุ่งนี้

พุทธองค์ตอบว่า : ไม่ได้ ให้ได้แค่ 2 วัน
    ฉันตอบว่า : ได้ งั้นเป็นกลางวัน และ กลางคืน

พุทธองค์ตอบว่า : ไม่ได้มากไป ให้ได้วันเดียว
    ฉันตอบว่า : อ๋อ ได้

พุทธองค์ถามว่า : วันไหนล่ะ
    ฉันตอบว่า : ขอเป็นวันที่เพื่อนๆของฉันยังมีชีวิตอยู่

พุทธองค์หัวเราะ แล้วพูดว่า :
    นับแต่นี้ไปเพื่อนๆของเธอจะมีความสุข มีสุขภาพแข็งแรงทุกๆวัน

คนที่ได้เมล์ฉบับนี้แล้วส่งต่อให้เพื่อน , ขออวยพรให้เพื่อนๆ ของคุนทุกคนมีความสุข สุขภาพดี
    อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลตัวเองด้วย (อย่าลืมส่งความอบอุ่นไปด้วยล่ะ)
    ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
    ไฟล์แนบ
    Image.1243912832140.jpg 30K
  • ป้ามาแย้ววววว ป๋า มีรัยบอกได้นะ 555555

มีพิท มีเพื่อน มีฟามสุข
  • โน คอมเม้น.................:044::044::044:
  • :m019:
    ไฟล์แนบ
    friend_43.jpg 11K
  • มีคนส่งฟอร์เวิร์ดเมล์มาให้ เห็นมีข้อคิดดีๆก็เลยเอามาฝากครับ

หากเรามีเพื่อน เราก็อยากให้เพื่อนเรามีความสุข อะไรที่แบ่งปันได้ก็แบ่งปัน จริงไหมครับ

บางครั้งผมนั่งอ่านหัวเอ็มของคนที่ผมแอดไว้ ก็ขำๆ
    คนบางคนแค่อ่านก็รู้เลย ไอ่นี่มีปัญหากะแฟน แหง๋มๆ
    มีอะไรคิดไม่ออกก็เอามาระบายตรงหัวเอ็ม มันก็ช่วยได้เยอะ ฮ่าๆๆ
  • แถมให้สำหรับคนที่กำลังมีความรัก

To love is not to give but to share
    ความรักไม่ใช่การ(ประเคนของ) ให้ แต่คือการแบ่งปัน (ทั้งทุกข์และสุขตามอัตภาพ)
    To love is not to show but to care
    ความรักไม่ใช่การโชว์ (หรือโอ้อวด) แต่คือการห่วงหาอาทร (เป็นห่วงเป็นใยกัน)

ใครที่กำลังทุกข์เพราะความรัก อ่านดูนะครับ
    อ่านจากหัวเอ็ม มีคนกำลังทุกข์เพราะความรักอยู่หลายคนว่ะ ฮ่าๆๆๆ :030:
  • สาธุ.............

เข้าพรรษา งด ลด เหล้า ด้วยละกัน

ละไม่ได้ ก็เตรียมน้ำเปล่า บนรถ เยอะๆ
    ได้กะเดือก ก่อนเป่า....จ๊าก จ๊าก
  • :005::013::013:ขอบคุณครับ อ่านแล้วมีความรู้สึกดี
  • ขอบคุน ครับ ป๋า สำหรับ ข้อคิดดีๆ.
  • สวัสดึครับ คุณ Mafia และ เพื่อนๆ pitbull

ขอบคุณ สำหรับ คติพจน์ ดีๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5218.jpg 53K