ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีโพสข้อความในบอร์ดแบบแนวๆครับ
  • โพสข้อความ แบบ เทพๆ และ ลูกเล่นเพรวพราว กันครับ

หลายคนอาจยังไม่รู้นะครับ ว่าเราสามารถใส่ลูกเล่นสีสันข้อความลงใน บอร์ดนี้ได้
    ผมจึงมาบรรยาย แล้วบอกเทคนิคต่างๆในการโพสข้อความแบบ สีสันสะดุดตา กว่าแบบเดิมนะครับ
    ผมหวังว่าหน้าจะมีประโยนช์กับบอร์ดนี้ไม่มากก็น้อยนะครับ หวังว่าคงไม่ทำให้ครเดือดร้อนนะครับ

วิธีง่ายๆเลยนะครับแค่เอาโค้ดด้านล่างไปใส่ในข้อความที่เราจะตอบหรือเริ่มหัวข้อไหม่
    แล้วก็ไปติ๊กปุ่ม คำว่า Html แล้วก็บรรจงใส่ข้อความกับโค้ดต่างๆๆได้เลยครับ แล้วก็กดปุ่มบันทึก แค่นี้เราจะได้ข้อความแนวๆแล้วครับ

ตัวอย่าง ตัวอย่าง ผลลัพธ์ที่ได้ ตัวหนังสือ คำว่าตัวอย่างก็จะเอียง
    ตัวอย่างที่2 ตัวอย่าง ผลลัพธ์ที่ได้ ตัวหนังสือ คำว่าตัวอย่างก็จะมีขนาดใหญ่แล้วแต่เลขที่เราใส่

CODE ตัวหนังสือ
    1.ตัวหนา ข้อความที่พิม
    2.ตัวเอียง ข้อความที่พิม
    3.ขีดเส้นใต้ตัวหนังสือ ข้อความที่พิม
    4.ขีดค่อมตัวหนังสือ ข้อความที่พิม
    5.ขนาดของตัวหนังสือ ข้อความที่พิม
    - มีขนาดตั้งแต่ 1 - 2 - 3 - 4 - 5 - 6 - 7 เลือกตามใจชอบ
    6.สีของตัวหนังสือ ข้อความที่พิม http://sukumal.brinkster.net/meaploy/angel/color.html
  • สังเกตที่ตัวอย่างด้านบน 2 ตัวอย่าง ที่ผมทำให้ดูนะครับ หลังที่เราติ๊กหัวข้อ Html

ตัวอย่าง ตัวอย่าง ผลลัพธ์ที่ได้ ตัวหนังสือ คำว่าตัวอย่างก็จะเอียง
    ตัวอย่างที่2 ตัวอย่าง ผลลัพธ์ที่ได้ ตัวหนังสือ คำว่าตัวอย่างก็จะมีขนาดใหญ่แล้วแต่เลขที่เราใส่

นี่คือตัวหนังสือที่ใส่โค้ดทำให้ซิกแซก ตัวอย่าง
  • หวังว่าที่ผมนำมาเสนอ คงจะเป็นประโยนช์ไม่มากก็น้อยนะครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆลองเอาไปใช่ดูนะครับ
  • :o026:โอ้ววว เทพ HTML มาถึงบอร์ด แห่งนี้แล้วววว ขอบคุณคร้าบบบบบ:o028::o028::o032:
  • เยี่ยมครับ ขอบคุณหลายๆ แบบนี้เรียกว่าสร้างสรรค์ ........ ฟันธงครับ
  • test

ขอบคุณม๊าก มากเลยค่ะ

นี่ไง ข้อดีของการเล่นบอร์ดนี้อ่ะ

ดูเป็นตัวอย่างกันมั่งเน้อ พี่น้อง
  • ผมเรียนมาโดยครงเลยครับ แต่ไม่เคยเอามาใช้ เหตุผมก็คือ เรียนแล้วลืม

แต่ก็ดีครับ ว่าจะลองทำดู
  • <marquee direction="right"><font size=7><b>ขอบคุณค๊าฟฟฟฟฟฟฟ แหล่มเลย</b></font></marquee>
  • ขอบคุณค๊าฟฟฟฟฟฟฟ แหล่มเลย
  • ลองอีกที
    ขอบคุณค๊าฟฟฟฟฟฟฟ แหล่มเลย
  • ดีคับตาลายดี
  • ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมครับ
  • เยี่ยมครับน้อง Benz, เก่งอย่างเดียวไม่พอ แบ่งปันความสุขให้คนอื่นด้วย

เจ้ามูฟาซ่าส์สบายดีมั้ย???
  • เก่งจริงๆ
  • ตาลาย อิบอ๊าย เลย กรู

ใส่แว่น ยัง มองไม่รู้เรื่อง

คราวนี้ ต้อง มานั่ง ไล่ ไอ้ตัวหนังสือวิ่งได้อีก
    อย่างงี้ต้องลอบ้าง ได้ตาไม่ลายคนเดียว
  • นี่สิกระทู้ดีมีสาระ
  • ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่แบ่งปันคับ
  • นึกว่า กระทู้ แฟนคลับ กระสือ ลอยไปก็ลอยมา 555
    ไฟล์แนบ
    20080917113253_58.gif 27K
  • ข้อความที่พิม

ข้อความที่พิม

ตาลายเมาข้อความแล้วคร๊าฟ
  • อ่านยากดี
  • หรอย จั่ง ฮู่ ตาลายเลย แนวดีครับ.
  • เอาวิ่ง........วิ่ง
    เอาวิ่ง......วิ่ง

จากนี้คนไทยจะได้ใช้เวลาในการอ่านหนังสือมากขึ้นแล้ว555

:m001:หนุกดี ขอบคุณครับ
  • เอาวิ่ง........วิ่ง
    เอาวิ่ง......วิ่ง

จากนี้คนไทยจะได้ใช้เวลาในการอ่านหนังสือมากขึ้นแล้ว555

หนุกดี ขอบคุณครับ
  • อ่านแล้วตาลายดี
  • ตาลายกันแน่ทีนี้ครับพี่น้อง555555555
  • ทดลองฟร้อนซ์สี
  • สุดยอดเลยเจ๊งๆๆๆๆๆๆๆ
  • แหล่มเลย
  • crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew crew
    :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034: :o034:
  • ขอบคุณ มากครับ ...!!!
  • ขอลองอีกที
  • :002:ไม่เป็นอ่ะแงงงง...........โง่:002:
  • :002:55555555 ผมก็โง่คร๊าฟๆๆ5+5+5+5+:002::002::002:
  • เจ๋ง ขอบคุณหลายๆเด้อ
  • สนุกๆ ฮ่าๆๆๆ
  • งึกๆงักๆ มันเป็นงึกๆงักๆ จังซี่มันต้องถอน จังซี่มันต้องถอนนนนนนน ฮ่วย มันส์เว๊ยยยย
  • คำเตือนนะครับ โค้ดทำให้ตัวหนังสือใหญ่ อย่าใส่ขนาดให้ใหญ่ ถ้าพิมพ์ข้อความเยอะ ไม่งั้นตัวหนังสือจะซ้อนกันครับ
  • :m030:ขอบคุณมากมาย น้องเบนซ์:m030:
  • มันส์ กันใหญ่ ฮ่าๆๆ
  • :o026:ทำไมมันไม่ได้ว้าาาาาา:o026:
  • หยก อย่าลืมไปเลือก ใช้ฟอร์แมตแบบ html
    อยู่ ด้านล่าง เปลี่ยจาก text เป็น html
  • ...หยก ...
    ถ้าทำไม่ได้ เสียไปถึงสถาบัน เชียวนา....
    คนอื่นเค้าทำได้กัน อย่างงี้ต้องพิจารณาตัวเองให้มากๆแล้ว....
    เร็ว...รีบทำให้ดูก่อนเลย...เร็วๆด้วย....
  • หยก
    ตายน้ำตื้น...
    55+
  • ทำไม่ได้คับ..โง่เหมือนกัน :o014::o014:
  • ลองดูดิ๊

มาแล้วววว
    มาแล้วววว
  • จะทำได้ไหมนี่

เริ่มมันหละ