ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• LINE BREED - IN BREED ต่างกันไงครับมีข้อสังเกตรึเปล่า และ ดีหรือไม่อย่างไร
    ขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • นี่ผมคิดเองนะครับ ผิดถูกอย่าว่ากัน

LINE BREED คือ ใช้ พ่อ และ แม่ ในเหล่า หรือ ตระกูลเดียวกันผสมพันธุ์กัน เช่น พ่อผสมกับเหลน ซึ่งห่างช่วงอายุกัน ฯ

IN BREED คือ การผสมแบบเลือดชิด เช่น พ่อทับลูก พี่ทับน้อง หรือคอกเดียวกันทับกันเอง ซึ่งจุดประสงค์ก็คือ ต้องการให้ลูกหมาที่เกิด

มา เป็นแบบนี้ขึ้นมาอีก แต่จะมีข้อเสีย คือ ลูกหมาไม่แข็งแรง จิตประสาทไม่มั่นคง ฯลฯ...

นี่ผมคิดตามความคิดที่ผม ได้อ่าน ได้ศึกษามาเท่านั้น
  • ขอบคุณมากนะครับ คุณ aumstep
  • แล้ว LINE BREED นี่มันจะมีผลเหมือนกับ IN BREED มั้ยครับ คือ ลูกหมาไม่แข็งแรง จิตประสาทไม่มั่นคง ฯลฯ...
  • ผลของ LINE BREED ถ้ามีก็คงอาจจะน้อยกว่า IN BREED อ่ะครับ

แต่ทั้งหมดนี้ พี่จะเชื่อกี่เปอร์เซนต์ก็ได้ หรือ ไม่เชื่อเลย ก็ได้ เพราะที่บอกไป ผมอ่านมาแล้วนำมาคิดเอง
  • Line Breed กับ In Breed
    ที่พี่ๆข้างบนบอกว่าลูกหมาไม่แข็งแรงอ่ะครับ
    เพราะลูกหมาที่เกิดจากการผสมของทั้ง2แบบ ถือว่ามีเลือดที่ชิดกันครับ
    จึงทำให้มีโอกาศมาก ทียีนที่เป็นของบกพร่องของสายพันธุ์มาจับคู่กันครับ
    แต่%เลือดชิดของ In Breed มีมากกว่า
  • ผมมีดับเบิ้ลอินบรีดพ่อผสมลูก..18.5 ติดคู่แล้วทั้งหมดห้าตัวได้ตัวนี้ ดีทีสุดครับต้องนั้นใช้ไม่ได้เลยเฝ้าบ้านเฝ้าสวน......

084.0594778 ( รูปแทน )
    ไฟล์แนบ
    1wkpups.jpg 10K
  • เฮ้ย มึงบ้าป่าวว๊ะ เค้าถามเรื่องการผสมพันธุ์ มึงเสือกมาขายลูกหมา แม่งรำคาญมึงจริงๆเลย
  • อินบรีดในสายกัดนิยมมาก เพื่อให้สุนัขมียีนด้อย มีความบ้าคลั่งในเกมกัด แล้วนี่เมิงเล่นดับเบิ้ลอินบรีด กูรู้แล้วว่าเมิงรักหมาแค่ไหน ไอ้ warrior เหี้ยสุดตีนเลยเมิง
  • กระทู้นี้ได้ ความรู้เต็มข้อเลยครับ ดีดี อืม น้าผีด่าเลยครับดีดี คนเขากำลังให้ความรู้ทะลึ่งมาขายหมา ซะนี่ กำ
  • เอ๋สุราษ เมื่อไรมึงจะเลิก สร้างกะแสวะ วะ กูเห็น นานละ

ถ้ามึงจะบอกว่า มึงไม่ได้ ขายหมา

แล้ว อารูปหมา มาลงทำ......อะไร

เขา ถาม อิน บรีด ไลบรีด ห่าเอารูปลุกมา มาให้ ดู กวย
  • ผมเขียน..ว่าขายลูกหมาเหรอครับช่วยดูหน่อยเถอะ...:015: