ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MEETNG " PITBULL PHUKET " 30 ส.ค. 52
  • ++ MEETNG " PITBULL PHUKET " 30 ส.ค. 52 ++

เริ่มเวลา 16.00 น. สถานที่ลาน 72 พรรษา ตรงข้ามร้านเลม่อนกราส

กิจกรรม

1. พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนภาษาคนรักหมา

2. นำ Pitbull ของแต่ละท่านมาโชว์ความสวยงาม ความสามารถ

3. โชว์ลากน้ำหนักโดยเจ้าเลโต้ ของคุณกาน ( มีคนหลายคนอยากเห็น )

4. ตกดึกสรรสรรค์กันก็ได้ ( ค่อยว่ากันอีกที )

เรียนเชิญทุกท่านที่มีใจรักใน PITBULL ( มีหมา Pitbull หรือไม่มีก็ได้ )

เข้าร่วมงาน Meeting Pitbull Phuket

เรียนเชิญครับพี่น้อง

ขอบคุณมากมาย
  • ต้องติดต่อรับบัตรเข้างานที่ไหนคะ หรือว่าจะต้องเตรียมอะไร ไปบ้าง

อยากไปมากๆๆคะ

แอ้/ภูเก็ต:057::013:
  • สายกัดไปได้ไมครับ......
    ไฟล์แนบ
    a01-123-13[1]2.jpg 69K
  • เสียดายจัง ถ้ามีโปรแกรมดำน้ำที่ภูเก็ต คงได้ไปจอยแน่ๆ

เอาใจช่วยครับ เสร็จงานขอชมรูปมากๆหน่อยเด้อ
  • สายไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ131.jpg 59K
  • ขอรายละเอียดมากกว่านี้ได้ไม่ครับเพื่อจะไปด้วย
  • :013: ดีครับพี่ ....

สบายดีนะครับ งานนี้คนมากแน่นครับพี่

แล้วเจยกันในวันงานนะครับพี่:063:
  • คุณ BOY_14k
    ไม่ทราบว่าหมาของคุณซื้อจากที่ไหนหรอครับ?
    เพราะรู้สึกว่าเจ้าตัวนี้หน้าตาจะเหมือนกับหมาของผมยังกะเป็นพี่น้องกันเลยครับ
  • รายละเอียดเพิ่มเติมครับ

1) ยินดีต้อนรับ PITBULL ทุกสายพันธุกรรมครับ งานนี้ไม่มีแบ่งแยกสายพันธุ์

2) งานเริ่มคนมาจริงๆประมาณ 14.00 น.

3) ไม่ต้องมีบัตรเข้างานใดๆทั้งสิ้น เอามาเฉพาะบัตรประชาชน ( เพราะเดียวต.ม. มาตรวจจะนึกว่าพม่าเอาหมามาชุมนุมประท้วง )

4) สถานที่จัดงาน คือลาน 72 พรรษา หรือลานมังกร จัดอยู่ทางฝั่งตรงข้ามร้านเลมอนกราส ที่ติดกับร้านโซฟา

5) ถ้ามาไม่ถูกหรือหลง ติดต่อ 081-401-7778 [ POP ] , 087-628-0270 [ Jozz ] โทรมาได้ คนไทยทั้งคู่ไม่ใช่ฝรั่ง ถ้าเป็นฝรั่งอย่าโทรมาแด๋วแหล่งใต้ใส่

6) มีหมาหรือไม่มีหมาก็มาได้ แต่อย่าเอาหมาที่ปากมาด้วยก็พอ ( ล้อเล่นครับ )

7) ตกเย็นจะสังสรร ก็ได้ตามสะดวก ค่อยว่ากันอีกทีครับ

เรียนเชิญครับ พ่อแม่พี่น้องที่อยู่ภูเก็ต และจังหวัดใกล้เคียง

งานนี้จัดขึ้นเพื่อรวมคนเลี้ยง Pitbull ให้มันเป็นรูปธรรมมากขึ้นครับ

หมาสวย หรือไม่สวย ไม่เกี่ยวครับ ขอให้จิตใจคนเลี้ยงสวยงามก็พอครับ

ไฟล์แนบ
    Skyhanging2.jpg 117K
  • งานไม่ลงทุนจะมีหมาไปซักกี่ตัวว่ะของกินน้ำดื่มอะไรไม่มีให้แล้วทำเรียกว่างาน เชอะไอ้นี้เค้าเรียกว่า อยากโชว์แต่ไม่ลงทุนโถ่ๆๆอยากให้คนเยอะต้องมีอะไรให้บ้างสิครับไม่ใช่ไม่มีไรเลยเห็น มีตติ้งของที่อื่น ของกิน/น้ำดื่ม ไม่อั้น นี้สิครับเรียกว่างาน พูดกันไปพูดกันมาเม่งไปหิวน้ำหิวข้าวบ้างเรอะนั่งๆพูดๆๆๆๆแล้วก็พูดหมาก็เหนื่อยๆๆๆๆแล้วก็เหนื่อยเม่งมรึงจะบ้าเรอะเอาหมาบังหน้าแล้วมาพูดว่าจัดงานแต่ไม่ลงทุนอะไรเลย กูเหห็นที ภูเก็ตจัดทีไรไม่เคยได้เรื่องซักกะทีเหนื่อยใจหว่ะ คนไปก็โง่เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามานั่งเสียเวลาทำยังกะไปพูดแล้วจะได้ความรู้มากมายซะอย่างนั้นกุอยากรู้จัง หมาภูเก้ตสวยๆมีกี่ตัวว่ะ เท่าที่เล่นเวลปมาไม่เคยเห้นมีใครโพสท์หมาภูเก็ตลงซักคนเลยเน่าหว่ะ หมาสวยๆไม่มีเหมือนที่อื่นแล้วจะเอางานให้เหมือนคนอื่นยากไปว่ะน้อง ยังขอให้งานจบด้วยดีนะอย่าลืมเอาหมากไปเคี้ยวด้วยหล่ะไม่เปลืองดี น้ำไม่ต้องกิน หนมไม่ต้องมี กุว่าแหล่ม55555
  • ถึง Ghost ตัวบน

งานไม่มีน้ำดื่ม ไม่มีเครื่องดื่ม เพราะทุกคนมางานนี้พกน้ำใจมา.................. ทุกคนมาไม่ได้หวังว่าจะมากิน ลองอ่านให้เข้าใจว่างาน Meeting ไม่ใช่งาน โต๊ะจีนลิง มาเพื่อกิน

ลองอ่านหลายๆรอบแล้วจะเข้าใจเจตนาในการจัดงาน

ในงานไม่ได้หวังว่าคนต้องมาเยอะ ไม่ได้ต้องการจำนวนเน้นคุณภาพ เอาคนที่รักใน Pitbull จริงๆ มาร่วม Meeting เพื่อรวมกันให้ได้

ที่บอกว่าเห็นที่ภูเก็ตจัดที่ไรไม่ได้เรื่อง แสดงว่าท่าน Ghost ก็มาร่วมงานทุกครั้ง........................................ถึงรู้ ไม่งั้นจะรู้ได้ไง

งานนี้ไม่ต้องการที่จะให้งานออกมาเหมือนใคร...........ไม่ต้องการให้เหมือนคนอื่น............ไม่ต้องการแข่งกับใคร

เพราะไม่รู้ว่าจะแข่งไปทำไม ไม่ได้ขายหมากิน ไม่ได้ขายใบ UKC แล้วไม่ยอมเอามาให้เขาเหมือนท่าน Ghost หวังว่าคงเข้าใจ ไม่ได้ทำเพื่อธุระกิจ

เพราะอาชีพไม่ได้ขายหมา ไม่ได้ทำเพื่อแข่งกับใครเพราะไม่รู้ว่าจะแข่งไปเพื่ออะไร ไม่ได้ทำเพราะอยากดังเพราะไม่รู้จะดังไปทำไม

แต่ทำเพราะอยากให้คนรัก Pitbull มารวมกันจริงๆ เพื่อแลกเปลี่ยนทัศนะคตินะหวังว่าคงเข้าใจ................................

หมาสวย ไม่สวย ไม่ได้จำกัดนะ เราเลี้ยงมันด้วยความรักและเข้าใจ เพราะมันก็แค่หมา ไม่รู้จะลงทุนให้มันไปทำไม เอาเงินซื้อหมาไปให้พ่อกับแม่ดีกว่า

ซื้อหมามาเป็นแสนแล้วมีคนชมว่าสวย กับซื้อบ้านให้แม่อยู่เป็นล้านแล้วพ่อกับแม่น้ำตาไหล ผมเลือกซื้อบ้านให้พ่อกับแม่วะ........................................

เอาง่ายๆคำว่าสวยมันขึ้นอยู่กับความพอใจของบุคคล เช่นท่าน Ghost มีเมียแบบชนิดที่ว่ากูเลือกมาทั้งชีวิต คนนี้แหละกูว่าสวยที่สุดสวยกว่านางงามจักรวาล

แล้วเสือกเอามาให้ผมดู ผมเสือกทะลึ่งบอกว่าเมียท่าน Ghost แม่งไม่สวยเลย ฟันก็เหย่น ตาก็เข ไหล่ก็กว้าง แถมมุมขาหลังตรึง เป็นโรคไขข้อ ประกวดไม่ได้

( ทั้งที่ท่าน Ghost บอกว่าสวยกว่านางงามจักรวาล ) จิตประสาทไม่ดี ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะนำมาต่อสายควรทำลาย.........................

ผมว่าท่าน Ghost ก็คงรับไม่ได้นะ

ของอย่างนี้สวย หรือไม่สวย มันพูดยาก มันขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคล หวังว่าคงเข้าใจ

งานนี้เราถึงย้ำว่า หมาสวยหรือไม่สวย ก็เอามาเหอะ คุณเลี้ยงมันไปเหอะ รักมันไปเหอะ อย่างไรมันก็หมาของคุณ...........................................

• อย่าลืมครับในวันงานพกถุงพลาสติกมาด้วย ไว้เก็บขี้หมา
    ไฟล์แนบ
    index.jpg 66K
  • ป๋ามาร์ค ถ้าว่างก็ลงมาเลย ภูเก็ตไกลๆ บินมาชั่วโมงกว่าก็ถึง

เดี๋ยวผมหาเด็กๆไว้ต้อนรับ..........................
    ไฟล์แนบ
    20090212223906_IUIUY.jpg 19K
  • ผีโดนซะแว้ว............. ก๊ากกกกกกกกก
  • อุตสาห์มาเขียนเป็นคนที่ 2 (เพราะงานนี้ไปแน่นอน ถึงแม้ว่ายังไม่มีพิทบูลคู่บารมีก็ตาม..) แต่กลับมาอ่านอีกที่ เสียความรู้สึกกับความคิดของน้าผี มากมาย...

ไม่ได้จะแดกดันน่าผีนะ แต่อยากจะบอกว่า...เมื่อก่อนอ่านคอมเม้นน้าผี มาตลอด ชอบนะ...เพราะได้ข้อคิดที่หลากหลาย....แต่ทำไมน้าผีถึงมาวิจารณ์คนผู้เก็ตแบบนี้...ฉันไม่ใช้คนที่ภูเก็ตหรอกนะแค่มาทำงานเท่านั้นและเป็นคนรักหมา...น้าผีรู้มั้ยฉันรอวันที่ 30.08.2009 มานานแค่ไหน เห็นเค้ามี meeting pitbull ที่อื่นบ่อย แต่เราไม่มีโอกาสได้ไป...ได้แต่อ่านหนังสือ ดูอินเตอร์เน็ท มองภาพ...เพราะอยากให้ที่ภูเก้ตจัดบ้าง งานเล็กหรือใหญ่ไม่สนหรอก

ไม่รู้จะพิมพ์อะไรแล้ว ..เสียดายความรู้สึกดี ๆ และรอยยิ้มที่เคยมี เวลาอ่านคอมเมนท์ของน้าผีตามบอร์ดต่าง ๆ ......T_T

**และถึง,,,,พี่ๆที่จัดงานในวันนั้น มีอะไรให้ช่วยบอกนะ a-annie@hotmail ทำได้ทุกอย่าง ยินดีช่วยมากๆๆๆจากใจจริง

ค่าตอบแทน คิดไม่แพง...รอยยิ้มกับน้ำใจ...แค่นี้ก็เกินพอ
  • ผมว่าน้าผีแปลเจตนาของการจัดงานผิดไปเยอะครับ

ในฐานะคนเคยจัดงานมาก่อน ขอบอกเลยว่าการเป็นผู้ริเริ่มนี่ไม่ใช่เรื่องง่าย และหนักใจไม่ใช่เล่น

การจัดงานมีทติ้ง เป้าหมายก็เพื่อมาพบปะสังสรรค์กันในหมู่คนที่มีความคิดคล้ายๆกัน เป็นงานที่กระทำโดยความสมัครใจไม่มีการบังคับ
    คนจัดงาน หรือเจ้าภาพ ก็เป็นเพียงผู้ริเริ่มให้งานเกิดขึ้นมา ลำพังแค่การประสานงานที่ใช้เพียงแรงกายก็หนักหนาสาหัสแล้ว
    หากจะไปโยนภาระเรื่องค่าใช้จ่ายให้แก่เจ้าภาพทั้งหมดก็คงไม่ไหว เจ้าภาพบางคนเจตนาดีตั้งใจดี แต่เขาอาจจะขาดกำลังทรัพย์
    แค่เขายอมออกหน้าผมว่าพวกเราควรจะให้กำลังใจกันมากกว่า เพราะหากรอคนที่พร้อมมาทำให้ทุกครั้ง งานที่แทนจะมีได้บ่อยๆก็อาจจะไม่มีเลย

และการที่คิดจัดงานแล้วต้องไปรีดไถหรือเรี่ยไรชาวบ้านมาจัด แบบนี้คนสติดีคงไม่ทำแน่ๆ นอกจากพวกหาผลประโยชน์
    ถ้าเจตนาเพื่อมาร่วมสังสรรค์แลกเปลี่ยนกัน ผมว่าสมาชิกที่ไปร่วมงาน หากหอบหิ้วกันไปคนละเล็กคนละน้อย ไม่ต้องขนไปเยอะ
    เอาแค่พอกินกันในกลุ่มและมีเกินหน่อยๆ สำหรับแขกที่แวะเวียนมาเยี่ยมในกลุ่ม แค่นี้ก็หรูแล้ว
    ไม่เป็นภาระแก่ใคร ทุกคนเป็นเจ้าภาพร่วม และงานก็จัดได้บ่อยๆด้วย

ขอให้กำลังใจคณะผู้จัดงานทุกท่านครับ :039::039::039:
  • :024: นี้เลยคนเราต้องแสดงออกแบบนี้ครับ '' c_four น่ารักมากครับ ''

เค้าจะได้รู้ว่าเรารักกันจิง คนภูเก็ตทุกคนอยากให้มีวันนี้เกิดขึ้นครับ

ผมขอให้กำลังใจ กะพี่ๆ และทีมงานทุกๆคนนะครับ

ส่วนไอพวกดีแต่ปากไม่ต้องไปสนใจนะครับ

ปล. เจยกันในงานนะครับ pitbullภูเก็ต
  • เอ้ามารวมกันอีกสักครั้งครับ ชาวภูเก็ต อย่าไปแบ่งแยกสาย อย่าไปแบ่งแยกกลุ่ม

หน้าใหม่ หน้าเก่า หมาสวย หมาไม่สวย มารวมกันได้ครับ

มาเพื่อมิตรภาพจริงๆๆๆๆๆ ไม่มีธุรกิจมาแอบแฝงครับ................................................................

• ...เจอกันนะครับ.....อย่าไปสนใจ...** ..อยากมาก็มา..ไม่อยากมาก็ไม่ต้องมา..ดีที่สุด..***(..หิวอะไรก็ซื้อกินสิครับ...5555..คิดมากกันจัง..)...
    pitbullman
  • มาสนับสนุนความคิดเฉยๆ
  • :030: มาครับพ่อแม่พี่น้องชาวภูเก็ตและคนทีอยู่ต่างหวัดนะครับ

คนภูเก็ตยินดีที่จะให้พ่อแม่พี่น้อง ชาวภูเก็ตและเพื่อนๆต่างจังหวัดมางานนี้กันนะครับ

คนภูเก็ตและชาวพิทบูลภูเก็ต'' รักกันไว้นะครับ '':063:
  • :005:มือใหม่อ่านได้ครับ.....
    ไฟล์แนบ
    74197419.jpg 42K
  • ดีใจด้วยอย่าให้คนขายหมาไม่มีเพค มายุ่งแล้วกัน....ไม่ได้เอ่ยชื่อใคร....
    เฮ้ย!! warrior มันเริ่มด่าตัวเองแล้ว มันก็ขายหมามีใบ...ใบไม้ใบหญ้า...อิอิอิอิอิ..

เสือกทุกกระทู้ รู้ทุกเรื่อง
  • ไอ้ Alex หรอ ที่ว่าไม่ให้ใบหน่ะ เม่ง ช่ายเลย หลอกขายหมาจน คนเค้ารู้หมดเระ ยังดียังไหวตัวทันไปขายต่อที่ มาเลย์ อีก555+ Lunch Box เอย Sting Ray เอย เระอีกมากมาย ลูกหมา ไม่มีใบที่เกลื่อนๆ ของมันก้เยอะ ทำดีไว้ซัก กะนิดป่านนี้จะยังคงหากินคล่องเยอะ ชื่อเสียงก็อาจจะดีด้วยก็ได้ (ทางใครทางมัน ทุกคนเป็นคนเลือกเอง5555+ ใครโดนมันหลอกมามั่ง ยกมือชึ้น กุหล่ะคนนึง แต่ต้องยอมรับว่าเราโง่ กว่ามันหว่ะเลยโดนมันหลอก(เพราะไว้ใจไงไม่คิดมันจะเอาชื่อเสียง มาเสี่ยงๆกับเรื่องใบไม่กี่บาท)
  • กุไม่ได้ถึงสายกัด ???หนิ
  • worrior อย่ามาอ้างเรื่องใบเพดเลย ไปเอาของเขามาหลายตัวไม่ใช่เหรอแล้วไม่จ่ายเงิน เขาตามมายึดหมาคืนให้วุ่นวายด่าประจาน worrior คนชักดาบ แล้วเลี้ยงหมาผอมลงกว่าตอนมาเยอะเลยใช่ไหม ตอนเห่อๆไม่เห็นบ่นนี่ พอบรีดไปเรื่อยๆแล้วก็ขายไม่ออกเพราะทำไม่เป็น คนมาผสมไม่มี ก็ต้องเลิก แต่.......
    เอาเรื่องใบเพด มากลบเกลื่อนอะไรรึเปล่า....55555555
  • :012: คุณลองไปถามดูนะว่าผมจ่ายหมดยัง...เรื่องใบเพคลูกมอร์แกนไปอยู่ไหนครับคุณรู้ให้จริงผมไม่ว่าคุณไปถาม คุณอเล็กดูหรือว่าจะให้ผมตั้งกะทู้อีกไมเรื่องใบเพค...มีโบนั้นแหละผมคืนไปนานแล้วตกลงกันดีมากสร้างภาพอันสวยงามพอเอาเข้าจริงๆมันหายไปไหนหมอตั้มเป็นพยานได้ทุกคำพูดยังอยู่ในหู....คุณหยุดเถอะค่าเครื่องบินผมออกทุกบาทสริบจ่ายเงินยังมีอยู่ สติงเรย์ 100.000 บาท ลูกเมอร์แกน 45.000
    ส่งถึงหน้าบ้าน บอกมาตัวไหนผมไม่จ่ายไอ้โบ ขาย 140.000..ผมบอกให้รอเขาไม่รอผมก็คืนแล้ว..มันผิดตรงไหน..ผมขอยืนยันเพคดีกรีคอกเดียวกับอ.สุธิพงษ์ยังไม่ได้คุณเข้าข้างก็ไม่เป็นไรแต่ผมนี้ใครมันเคยมาแก้ให้บ้างครับ...นี้คือความถูกต้องใช่ไม...:028:
  • พอเถอะไหนๆหมาผมมันก็ไม่มีใบ...ก็ชั่งมัน.ผมได้พูดคุยกับคุณอเล็ก
    เรียบร้อย.( ไม่ได้ก็ไม่เอาแล้ว ) ให้มันจบตรงนี้อย่าไปต่อยอด..
    ( หรือจะไม่จบก็เปิดกะทู้ใหม่มีคนรอหลายคนเอาไม )...

คุณกลับไปถามดูแล้วกัน...อย่าฟังผมข้างเดียว
  • ชาวภูเก็ตผมต้องขอโทษครับ...แต่ผมต้องชี้แจงให้ทราบว่าความจริงมันเป็นยังไงเพราะทีผ่านมาไม่เคยมีใครมาแก้ข่าวให้เลย.......
    ขอให้หยุดผมมีหลักฐานอ้างอิงเพียงพอและคงไม่ใช่ผมคนเดียวแน่อย่าให้มัน ดังขึ้นมา ถ้าคิดว่ามันเป็นผลดีก็ลองดูหากยังไม่ หยุด..

084. 0594778
  • worrior ......เชิญ เชิญ....เลย
    ขอดูหลักฐาน....หน่อยดิ
  • อยากดูโทร..มาได้เลย...รออยู่รีบๆหน่อย เชิญ เชิญ.....มาเอา

หลักฐาน... ..084.1831335
    084.0594778
  • ทำไปยังไงมันก็ไม่ได้..55 อยู่แล้วใบเพคเสียเวลาเปลืองสมอง พูดไปก็ไม่มีใครเชื่อ อย่าพูดดีกว่า .. .เชิญกันตามสบาย.หลักฐานมาเอาได้เลยวันนี้.....ทุกเวลา อย่ารบกวนเขาเลยโทรมาดีกว่า
  • เก็บกฏ กันรึเปล้า มาเถียงกัน ซะ รู้ดีกันอยู่ Alex เป็นยังไง หลบจากภูเก็ตไปมาเลย์ ไม่รู้ไปทำอย่างนี้ที่โน้น รึเปล่า เอาเป็นว่า ทุกคนเค้ารู้ดีคนๆนี้เป็นอย่างไร (เพราะโดนไปหลายคน หมาไม่สวยทีใบก็ไม่ทำ)