ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้เกี่ยวกับใบเพด ครับ
  • คือว่าถ้าเราซื้อลูกหมาที่มีใบเพด ของสมาคมหน้าตามันจะเป็นยังไง จะมีประวัติอะไรบ้างหรือมีแค่ชื่อหมาเราพ่อแม่หมาแล้วก็ชื่อ บรีดเดอร์ หรือมันจะมีชื่อปู่ย่าตายายมาด้วย แล้วเคยเห็นที่เป็นแบบขนาดซองจดหมาย กับขนาด A4 มันต่างกันยังไงครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • หน้าตาของ สมาคมไทย ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG.jpg 51K
  • ไอ้อื่นน่ะ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ เด๋วผุ้รู้เค้าคงมาตอบเองแระครับ

ไอ้ผมก็มีแค่ใบนี้ใบเดียวน่ะครับ
  • ใบเพด มีไว้ทำอะไรหรือ
  • ไม่ได้ เพาะหมา ใบเพ็ด ก้อมีค่าแค่กระดาษใบล่ะ 500 บาท
  • ใบเล็กคือใบ Regis ครับ ก็คือแสดงว่าหมาตัวนี้ได้ขึ้นทะเบียน เปรียบเทียบก็เหมือนบัตรประชาชนครับ ส่วนใบเพ็ดขนาด A4 คือใบที่แสดงถึงเชื้อสาย ปู่ ย่า ตา ทวด ถ้าเอาลูกหมาไปขึ้นทะเบียนก็จะได้ใบ Regis จะเอาใบเพ็ดก็ต้องทำเรื่องขอและเสียเงินอีกครับ
  • เพิ่มเติม จะซื้อจะขาย สุนัขใช้ใบ Regis ในการโอน