ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประสบการกับ อเมริกันพิทบลู
  • ครั้งหนึ่งนานมาแล้ว...ตอนนั้นอายุประมาณ 15-16 เห็นจะได้
    ผมเคยรับจ้างแจกใบปลิวตามหมู่บ้าน งานหนักของเด็กแจก
    ใบปลิวตามหมู่บ้านคือ "หมา" คับพี่นั้อง..หุหุ ถึงกับต้องพกไม้กันทีเดียว
    แต่ผมเป็นเด็กไม่กลัวหมาซักเท่าไร เจอเห่าผมก็แตะบ่าง เอาหินปาบ่าง
    หรือบางทีหยิบไม้มันก็วิ่งกันแล้ว
    แต่มีอยู่ซอยหนึ่ง แถวๆ อ่อนนุชมั้งถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันพันธุ์อะไร
    ตัวหนาๆแกรนๆ หัวโตๆ กรามโตๆ มันไม่เหมือนตัวอื่นครับ
    ท่าทางมันเอาเรื่อง จนผมกลัวเลยครับ แตโชดดีมีไม้หน้าสามอยู่ใกล่ๆ
    ท่อนยาวประมาณ 2ฟุต เห็นจะได้ ผมหยิบจะตี เป็นหมาตัวอื่นแค่ก้มมันก็วิ่งแล้ว
    แต่กลับกันครับ มันยิ่งจะกระโจนใส่ ผมถอดใจถอยดีกว่าร้องเรียกเพื่อนแล้วหนี
    ไปทางอื่นแทบไม่ทันจากนั้นผมก็คิดมาตลอดว่ามันหมาอะไรจนมาวันนี้เพิ่งรู้ไม่นานมานี้
    ว่ามันคือ อเมริกัน พิทบลู เทอเรีย นั้นเอง หมาอะไรใจถึงจิงๆ
    ไฟล์แนบ
    lghtchocolate_resize2.jpg 110K
  • ยังดีน่ะครับที่ไม่โดนมันฟัดจนได้ลงหน้า1
  • หมามันบ้า ระวังด้วย