ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้เกี่ยวข้องกับหมาตัวนี้
  • ช่วยตอบหน่อยว่า..มันไปอยู่กับคุณได้อย่างไร
    ไฟล์แนบ
    12132.jpg 81K
  • หมาตัวนี้มันถูกขโมยไปแล้วเอาไปแอบรับผสมแบบเงียบๆโดยที่เจ้าของหมาเขาไม่รู้ใช้ไหม ตามนี้เลยhttp://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8815&page=1#Item_0
  • ใครโดนพวกมันหรอกออกมาแฉได้เลยครับ
    น่ารักป่าว
  • มันคือลูก BLITZ x MOANA

มีชื่อว่า ไบท์ เจ้าของคือ น้องปรางค์กับน้องหนึ่ง

เจ้าของเคยโทรมาบอกผมว่ามันโดนขโมยไปเมื่อประมาณ6เดือนที่แล้ว บ้านอยู่ที่สระบุรีเหมือนกันเป็นปั๊มน้ำมัน
    มีคนแถวนั้นเห็นว่ามันโดนอุ้มขึ้นรถกระบะไป เจ้าของมีแค่รูปถ่ายตอน4เดือนกว่า ติดประกาศทั่วจังหวัด ถ้าผู้ใดพบเห็นมีรางวัลให้เป็นเงินสองหมื่นบาท

แต่เมื่อวานนี้เจ้าของโทรมาบอกผมว่าพี่ๆหนูเจอไอไบร์แล้ว..เจอแล้ว มันประกาศอยู่ในPITBULLZONE
    หัวข้อ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8815&page=1#Item_26
    ไฟล์แนบ
    12352.jpg 72K
  • สนใจโทรคุยกับเจ้าของหมาได้เลยคับ ชื่อพี่มร ใจดีครับโทรไปได้เลย 086-1298278
  • นี่ครับตอนเป็นลูกหมา..ดูเทียบตำแหน่งรอยหยักที่มาร์คกิ้งได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    P1050726.jpg 47K
  • มีอีกเยอะ
    ไฟล์แนบ
    P1050733.jpg 47K
    P1050729.jpg 72K
  • ชุดนี้มี3ตัว ผู้1เมีย2 เรียงจากซ้ายไปขวา ไบท์-เคลลี่ เคลลี่-กุ้งกิ้ง(ของพี่หมู HITMAN)
    ไฟล์แนบ
    P1050002.jpg 80K
  • ตัดหูตอนสี่เดือนกว่า
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ13.jpg 57K
  • หมาตัวนี้ได้ถูกเปิดรับผสมไปแล้ว ข่าวมาว่าได้ผสมไปแล้ว4-5แม่ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน

** ท่านใดที่ได้ผสมไปแล้วช่วยกันแสดงตัวหน่อยครับและโปรดให้ข้อมูลด้วยครับ **
    ไฟล์แนบ
    12222.jpg 81K
  • ได้แจ้งความไว้ป่าวครับ อย่างนี้ถ้าเป็นตัวที่หาย คุกน่ะครับ หลักฐานพร้อม
  • หายที่สระบุรีและเจอในสระบุรี..

วันนี้เจ้าของได้เจอหมาของตัวเองแล้วครับโดยการทำทีโทรไปขอผสมแล้วนัดกันไปดูตัวกันวันนี้ ก็ปรากฏว่าใช่ครับ..
    น้องเค้าบอกกับผมว่าไอ้ไบท์พอมันเห็นผมมันหยุดดูพอเดินเข้าไปใกล้มันพุ่งเข้าใส่กอดผมมันดีใจใหญ่เลยพี่ ก็หมามันคิดถึงเจ้าของนิครับ
    และขณะนี้เจ้าของตัวจริงได้รับกลับบ้านแล้ว งานนี้เรื่องถึงตำรวจแล้วครับ และเจ้าของก็จะเอาเรื่องและจะสาวให้ถึงที่สุดอย่างแน่นอน

ที่โพสมา..เผื่อใครที่เจอกรณีแบบนี้ ลงเรื่องไว้เลยครับ เผื่อได้เบาะแสเพิ่มเติม คนพวกนี้(อุ้มหมา)ทำกันเป็นแกงค์นะครับ
    ไฟล์แนบ
    P1050737.jpg 63K
  • มันล่ะครับพี่น้อง...
  • ที่ชัดๆ คือ ไอ้ไบท์มันมีแผลเป็นที่มาจากการผ่าตัดในตอนเด็กอยู่ที่ใต้กราม มองจากรูปบนตอนที่ยังไม่ได้ตัดหูอยู่ฝั่งขวามือที่ปูดออกมานั่นแหละครับ.
    ไฟล์แนบ
    P1060176.jpg 89K
  • พวกที่ชอบขายลูกหมาแล้วไม่กล้าลงรูปพ่อ+แม่ จะส่งทางเมล์จะโดนแบบนี้บ้างไหมครับ.......
  • รูปพ่อและแม่ของเจ้าไบท์ครับ

ที่ต้องลงรายระเอียดแบบนี้เพื่อให้เป็นประโยชน์ในรูปคดีนะครับ.

เพิ่มเติม..น้องฝากมาว่าขณะที่ไปรับเจ้าไบร์ทมา เห็นที่บ้านเขามีหลายตัวเลยโดยประมาณ 9ตัว
    ไฟล์แนบ
    BLITZ X MOANA.jpg 81K
  • ต่อเลยครับผมว่าต้องมีใครหลายคนที่อยากรู้ครับ ผมคนนึงล่ะ
  • กลุ่ม Freedom pit ออกมาแจ้งรายละเอียดหน่อยครับ เห็นโพสรับผสมอยู่ มันยังไงครับ
  • มีขโมยหมากันด้วยเหรอเนี่ย แต่มันก็น่าขโมยจิงๆๆ สวยใหญ่อย่างนี้:005:
  • หากินกันง่ายดีวะ
  • จุดเริ่ม-จุดจบเรื่องนี้เป็นอย่างไรบอกด้วยเน้อครับ...จะได้เอาไว้เป็นอุธาหรณ์
  • :o053: คนที่ขโมยหมาเขาไปก็เอาหมามาคืนเจ้าของเขาได้แล้วครับ ตอนนี้เขามีหลักฐานหมดแล้วนะครับ คุณขโมยหมาเขาไปคุณไม่รู้สึกละอายใจบ้างหลอครับ ผมก็คนสระบุรีด้วยกันไม่อยากให้มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นหลอกครับอายคนอื่นเขา จริงๆผมก็ไม่อยากมายุ้งหลอกครับผมก็เคยโดนขโมยหมาเหมือนกันและผมเข้าใจความรู้สึกเจ้าของดีครับ ผมขอบอกนะครับเอาหมาไปคืนเจ้าของเถอะอย่าให้เป็นเรื่องใหญ่กว่านี้เลยนะครับคนสระบุรีเหมือนกัน ถ้าคุณไม่มีปัญญาจะซื้อก็อย่าไปเลี้ยงหมาพิทบูลเลยครับเลี้ยงหมาวัดดีกว่านะครับ ไม่ใช่ไปขโมยคนอื่นเขานะครับ

:o054:สุดท้ายที่ผมออกมาบอกเพราะว่าคุณทำไม่ถูกจริงๆถ้าคุณยืนยันว่าหมาของคุณคุณก็เอาหลักฐานมาแสดงให้จเของและคนอื่นดูนะครับ :o034:
  • ขโมย ขโมย ก็คือขโมย ไม่เปลี่ยนหรอก น่าจะเกิดจากการสืบทอดทางพันธุกรรม แล้วมาตกทอดสู่ลูกหลาน เหอะๆ ถ้าแรงไปขออภัยด้วย ความน่าจะเป็นตามหลัก เมนเดล โอ้ว มั่วมาจนได้กุึ
    image
  • ได้ยินอย่างนี้ก็สบายใจขื้นเยอะเลยครับ :006:
  • ไอ้พวกขโมยหมานี่มันต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด
    ถ้าขโมยจริงนี่ ระยำมากๆครับ
    เอาใจช่วยเจ้าของ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ
  • ไม่น่าให้อภัย
    แล้วตัวอื่นได้มาด้วยวิธีไหนใครตามข่าวมาแจ้งให้ทราบที
    แต่ใช่คนที่เลี้ยงอยู่แน่นะที่เป็นคนขโมย
    หรือไปซื้อต่อมาเลี้ยง
    ยังไงจะคอยติดตามนะ
  • freedom pit กลุ่ม นี้ มี ขโมยด้วยห รอ วะ

โห กลุ่มใหม่แท้ๆๆ รับ ขโมย เข้าแก็ง ได้ ไง วะ

e_note ไง ราย งานด้วย เปิด ผสม นิ

ขโมยหรือไง เลว สุดๆๆๆ แม้แต่ หมา ยังขโมย

เี้หี้ยได้อีก เพื่อนมึงฝาก หรือ มึง ฝาก เอง

ไอ้สันดาร
  • Freedom pit มันยังไงกัน เงียบเลย หลายคนติดตามดูอยู่ ชี้เเจงด้วยครับ
  • เรื่องนี้ผมกล้าการันตรีว่าไม่เกี่ยวกับกลุ่มและน้องผม e_note เชื่อไม่เชื่อลองถามเจ้าของหมาตัวจริงดได้ครับ ผมคนระรีเหมือนกัน
    ใครมีปัญหาถามมาได้แต่ว่ากรุณาใช้ถ้อยคำสุภาพหน่อยนะครับ...ผมไม่ใช้นักเลงแต่มีกางเกงนักมวย
    ....ผมไม่ใช้นักมวยแต่ชอบให้ควย.นักเลง
  • อีก8-9ตัวที่เหลือเป็นหมาใครบ้างนะนี่
    อยากรู้จัง:o015:
  • ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
  • ไม่ขอชี้แจง หรือชี้แจงไม่ได้ครับ คุณโดนคนอื่นประกาศปาวๆว่าเป็นโจรขโมยหมาแถมรังแกผู้หญิงที่เป็นเจ้าของอยู่นะครับ คนดีๆเขาคงทนไม่ได้ ผมรู้เรื่องลูกบลิทซ์ที่เฝ้าปั๊มน้ำมันหายไปได้ 4 -5 เดือนเเล้ว ผมเข้าใจเลยว่าหัวอกเจ้าของหมาหายเป็นไง รีบชี้แจงให้เคลียร์นะครับ เอารูปมันตั้งแต่เล็กมาให้ดูกันหน่อยซิ อย่าบอกว่าไม่มี เพื่อนให้มาอีกที อย่ามั่วนะอายเขา อยากได้อีกตัวมาที่บ้านผมนี่ กำลังหาเป้าซ้อมปืนอยู่
  • เท่าที่ทราบเห็นว่าทางกลุ่ม Freedom คุยกันแล้วว่า
    วันพรุ่งนี้จะให้ คุณโน๊ต เครียตัวเองให้ทุกคนเข้าใจความจริง
    แต่ตอนนี้ที่ทางกลุ่มจะไม่ออกมาชี้แจงเพราะว่าต้องการให้
    คุณโน๊ต เป็นคนเล่าเรื่องทั้งหมด แล้วไม่ต้องการให้เสียรูปคดี
    เพราะเจ้าทุกได้มีการดำเนินการแจ้งความแล้วครับ
    จึงเรียนมาเพือทราบทั้วกัน ขอบคุณครับ

ปล. คนจิงต้องเปิดเผยครับ ส่วนไอ้พวกผีที่ไม่กล้าออกตัวผมก็ไม่รู้ว่าจะเรียกพวกท่านว่าอะไร
    ไฟล์แนบ
    untitled3.jpg 46K
  • อย่าเพิ่งตัดสินคนที่ภาพภายนอก รอกันซักนึดทุกอย่างกำลังจะปรากฎ
    งานนี้คนผิด(ตัวจิง)ได้รับโทษแน่นอนครับ รอดูยาวๆ
  • ช่วยล๊อกอินด้วยนะครับมนุษยชาติไทยถ้าคิดว่าถ้อยคำและภาษาคุณมันแรง (สมัครล๊อกอินมันไม่ยากเลยเสียเวลานิดเดียวถ้าคิดว่าอยากจะ HARd CORE...) ไม่ใช่หลบๆซ่อนๆเป็นวิญญาณตุ๊ด
  • ผมไม่มีส่วนเอี่ยวไม่ได้เข้ากลุ่มแต่เพื่อนๆลองคิดดูนะครับว่าน้องโน๊ตมันจะขุดหลุมฝังตัวเองเลยเหรอครับ เอารูปหมาที่รู้ว่าขโมยมามาโชว์ลองคิดดูซิครับเท่าที่ผมทราบมาว่าเขาเข้าไปดูหมาแล้วเห็นว่ามันสวยก็เลยใช้มือถือถ่ายรูป แล้วหัวข้อกระทู้ก็ลงว่า.... น่ารักเปล่า.....เหมือนกับว่ามาให้ดูเฉยๆพอมีคนสนใจก็เลยอยากให้เจ้าของพ่อหมาได้ค่าผสมก็เลยลงเบอร์โทรเอาไว้แต่ก็ไม่ใช้เป็นเบอร์นองโน๊นะครับ เป็นเบอร์ของพี่มอญ เรื่องพี่มอญผมยัวคุยไม่ละเอียดเลยครับเดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะมาบอก ตอนนี้โน๊ตโทรหาพี่บ้างดิ ตังค์โทรศัพท์หมด....
  • เจ้าทุกข์ต้องออกมาอธิบายนะคับส่วนพวกเราก็คอยฟังแล้วกันอย่าไปกล่าวหาเค้าก่อนนะคับ ขอให้ลงเอยด้วยนะคับ
  • ต้องขอโทษด้วยนะครับที่โน๊ตไม่ได้ออกมาตอบเองเพราะเขาอยู่บ้านแฟนครับไม่มีคอมใช้ครับผมได้การตอบทุกอย่างแล้วนะครับ
    เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่รู้เรื่องนี้ครับเพราะน้องหนึ่งเขาโทรมาหาผมก่อนครับพรุ่งนี้โน๊ตเข้าที่ทำงานจะให้เขาโพสตอบในกระทู้ของเรานะครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8914&page=1#Item_3
  • กะหมาแม่งยังขโมย คนเราเป็นไปได้จริง ถ้าเป็นหมาตูมึงมีสองนัดแน่
  • อืมมน่าสนุกดี ผมจะคอยติดตามเป็นระยะๆครับ
  • ใครถูกใครผิด ดูกันยาวๆ แต่ยินดีกับเจ้าของเจ้า ไบท์ด้วย ที่ได้เจ้า ไบท์ กลับคืน:o061:
  • อยากรู้ว่าเขาขโมยยังไงครับ หมาก็ไม่เหาไม่กัดเลยรึครับ จะได้รู้วิธีป้องกันครับ
  • :022::022:
    ไฟล์แนบ
    คู่มือติดคุก.jpg 7K
  • :o054:คนที่ขโมยเค้ามา ถ้ารู้ว่าคนใหนแน่ ต้องเอาให้หนัก อย่าไปยอมความ ... สันดานเสีย
  • ของผม ปล่อยทิ้งไว้ในลานจอดรถ เป็นชั่วโมง ไม่เห็นมีใครอุ้มไปเลย เหอๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    red Julong@7 month 27 day (5).jpg 66K
  • ถ้าจะอุ้มจูล่งคงต้องเอาตัวเมียมาล่อ
    เสร็จแน่จูล่ง
  • :012:มันเล่นกันอย่างนี้เลยแฮะ
  • ทำไมต้องมาขโมยหมามันด้วย หมามันอยากเจอเจ้าของ แล้วยังจะมาพรากจากกันอีก มันต้องไตร่ตรองมาแล้วครับ มันถึงทำได้ แล้วคนที่ขโมยไปเค้าว่าไงครับ ยอมรับไหม หรือว่าเถียง ถ้ามันเก่งนัก จัดการมันให้ถึงที่สุดเลยครับ อย่าให้เป็นเยี่ยงอย่างได้ แล้วคุณโน๊ตเค้าคงไม่ได้ตั้งใจหรอกครับ เค้าแค่เป็นคนกลาง แถมไม่รู้ด้วยว่ามันเป็นหมาที่ขโมยไป ถ้าเค้ารู้เค้าคงไม่เอามาลงที่นี่หรอกครับ ถ้าจะว่าต้องไปว่าคนที่เอาไปครับถึงจะถูก จะว่าไป ถ้าคุณโน๊ตไม่เอารูปมาลง ก็คงตามหาหมาไม่เจอหรอกครับ ต้องชมเค้าถึงจะถูกครับ
  • เดี๋ยวคืนนี้รู้แน่..เจ้าของไอ้ไบท์จะออกแถลงการณ์ เพราะมีบางอย่างในตัวหมาเปลี่ยนไปจากเดิม
    ไฟล์แนบ
    4202.jpg 123K
  • ถ้าnoteไม่เอารูปไอไบท์มาโพส หนึ่งก็คงไม่ได้เบาะแสในการได้หมาคืน

อยากรู้ว่า เจ้าของที่ว่าซื้อมาจากชัยนาทในราคา40000 บาทเท่านั้นเองครับ

มีคำถามอยากถามครับ
    -อะไรที่คุณจะซื้อหมาในราคา40,000โดยที่คุณรู้อะไรเกี่ยวกับหมาที่โตแบบนี้
    -แล้วคนที่ขายให้คุณบอกหรือเปล่าว่าเป็นลูกเต้าเหล่าใคร หรือ ที่มาในหมาตัวนี้

มีใครบ้างที่กล้าซื้อหมาราคา40,000บาท โดยที่ไม่รู้ต้นสายอะไรเลย หรือ เพราะถูกชะตา
  • เพาะว่ามันเป็นคนขโมยมาเอง จบ