ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เวย์โปรตีน-แบรนเนอร์โปรตีน
  • คือมีเพื่อนแนะนำมาว่ากินเวย์โปรตีน-แบรนเนอร์โปรตีนแล้วสุนัขจะอ้วนสมบูรณ์มันจริงหรือเปล่าครับวานผู้รู้หรือผู้ที่เคยใช้ชี้แนะด้วยครับมันดีหรือเปล่าครับ:003::003::003::003:
  • i โง่มาอีกหนึ่งตัวแล้ว ผมถามหน่อยนะครับ
    คุณจะให้มากินทำไม กินเพื่ออะไรครับ
    คุณเลียงหมาเพื่ออะไร จุดมุงหมายอะไถมให้แน่ใจก่อน
    หมาคุณอยากให้ออกมาใหญ่ๆก้อไปซื่อหมาใหญ่มาไป

ปล. เลียงควายดีกว่าไหม
  • แบรนเนอร์โปรตีนมันบำรุงสมองไม่ใช่เหรอคับ มันจะเปลืองโดยใช่เหตุหรือเปล่าคับ
  • ผมว่าถ้าอยากให้เจริญอาหาร น้ำมันตับปลาก็ดีนะคับ
  • ผมก็อยากลองให้หมากินดูครับ ผมลองศึกษาดู "เวย์โปรตีน" เป็นอาหารเสริมสำหรับนักเพาะกาย ใว้ใช้เพิ่มกล้ามเนื้อให้เห็นผลเร็วขึ้น
    แต่ถ้ากินแล้วไม่ได้ออกกำลังกาย ผมว่ามันคงทำให้อ้วนได้นะครับเพราะว่าโปรตีนที่ไม่ได้ใช้งานมันจะเปลียนเป็นใขมัน
    ส่วนตัวคิดว่าถ้านำไปใช้กับสุนัขมันก็คงประมาณเดี๋ยวกัน แต่ปริมาณนั้นต้องให้พอดีกับสุนัขนะครับ มากเกินไปผมว่าคงไม่ดี
    แต่ทานแล้วจะมีผลข้างเคียงหรือเปล่าก็ไม่รู้เพราะมันทำมาให้คนใช้รับประทาน ต้องลองถามผู้รู้ท่านอื่นดูครับ

ปล.แล้วพี่ผีมีสิทธิอะไรมาด่าเค่าคับ คนเค่าจะเลี้ยงหมาเพื่ออะไรมันก็สิทธิของเค่า
    ทุกคนเลียงหมาก็เพื่อตอบสนองความต้องการของตัวเองทั้งนั้น
    แหม! ให้ไปเลียงควาย เมิงงัยควาย!!!
  • ถ้าเงินเหลือก็ซื้อให้กินไปเถอะครับ แต่ผมว่าในอาหารเม็ดก็เพียงพอต่อความต้องการแล้วนะครับ

ยิ่งถ้าบำรุงมากเกินไปแล้วไม่ออกกำลังกายนี่อ้วนเลยนะครับ
  • เห็นบางคนก็ให้กินน่ะเวย์โปรตีนอ่ะ แต่เค้าให้หมาที่ออกกำลังเยอะๆๆ

อยากให้กล้ามขึ้น แต่ถ้าหมาไม่ได้ออกกำลังกายมากก็ไม่ต้อง

อันนี้ต้องถามผู้รู้อีกที เห็นว่าเพาะกายคนกับหมาวิธีคล้ายกัน
  • charod
    แบรนเนอร์โปรตีนมันบำรุงสมองไม่ใช่เหรอคับ มันจะเปลืองโดยใช่เหตุหรือเปล่าคับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แบรนเนอร์โปรตีนไม่ใช้บำรุงสมองนะครับ มันเป็นโปรตีนดีๆนี้เอง ผมไปถามหมอมาแล้วว่าหมากินได้แต่ควรให้กินวัน 1 เม็ดเท่านั้น มันจะได้สาอาหารครบ 5 หมู่ ตามข้างขวดมีเขียนบอกไว้ หัดไปดูก่อนแล้วค่อยมาพูด ส่วนไอผีที่ไม่รู้เรื่อง มึงไม่มีปัญญาซื่อให้หมาแดกก็หุบปากไป
  • banner ไม่แพงหรอกเม็ดละ สามบาทห้าสิบ ให้กินได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ออกกำลังมันก็ขี้ออกหมด แต่ของเวย์มันก็ราคาสูงกว่าเยอะ แต่อาจจะบริสุทธิ์กว่า นำไปใช้ได้เร็วกว่า ลองดูครับไม่มีผลเสีย ผีบางตัวมันไม่เข้าใจหรอกครับว่าโปรตีนให้หมาแหลกเพื่ออะไร มีเยอะครับผีปากหมามันไม่ได้เลี้ยงพิท
  • ถ้าเวย์ กระปุกละ 1500 ก็น่าลองครับ แต่เคยจับๆดู 2 พัน 2 พันกว่าๆไม่กล้าซื้อครับ เพราะหมาที่บ้านเลือกกินมาก
  • กินเวย์แล้วออกกำลังสิ รับลองมาเป็นมัดแน่
  • แต่ดูๆไปอาหารเม็ด(บางชนิดสำหรับหมาใหญ่)มันก็มีโปรตีนเพียงพอแล้วหนิครับ
    ถ้าหมามันไม่ผอมมากหรือป่วย ก้อไม่ต้องกินก้อได้มั้งครับ
    หมาตัวเก่าผมไม่เคยกินอะไรเสริมเลย ก็ยังแข็งแรงดีน่ะครับ

แต่สำหรับเวย์นี่ผมยอมรับว่าดีจริงครับเพราะผมใช้อยู่(ผมกินเอง)
  • โปรตีน+ออกกำลัง กล้ามเนื้อ

โปรตีน+นอน อ้วนนนนนนน..

อยากให้หมาอ้วนกะโปรตีนแบรนเน้อ

ไม่ได้ให้กิน เพราเปลืองตังค๊าบบบบบบบบ เจ้าของจน หุหุ
  • ใครจะว่าก็ว่าไป ผมนี่แหละให้แดรกมาหมดแล้ว เวโปรตีน แบรนเนอร์โปรตีน แลคตาซอย ไวตามิว
    ทุกวันนี้ก็ยังให้แบรนเนอร์หมากินอยู่ อย่างที่บอกหลายๆคนบอกกินแล้วให้ออกกำลังด้วย ใหญ่แน่แต่ผมไม่ค่อยมีเวลา
    วันไหนหมาผมไม่ค่อยกินผมก็ยัดไอ้พวกนี้แหละ แบรนเนอร์กระปุกละไม่เกินสองร้อย ให้มันกินไปเถอะถือว่าเป็นอาหารเสริม
    ง่ายๆหมอเขาบอกคนกินได้หมากินได้ แล้วแต่ความพอใจ แต่ว่าเลี้ยงหมาเราก็อยากให้มันตัวใหญ่ๆ อ้วนๆสุขภาพดี
    ถ้าคุณไม่ลองคุณก็ไม่รู้ เพราะฉะนั้นถ้าลองแล้วมันไม่มีผลกระทบกับหมาผมลองหมด
    แต่เท่าที่สังเกตจริงๆผมว่าเราให้มันกินปกติสำหรับผมน่าจะพอแล้ว
    ทุกวันนี้ F1 ผสมโครงไก่ต้มบด ไข่ต้มบางวันเอาแต่ไข่แดง นมบ้างบางมื้อสำหรับหมาผม ปล่อยวิ่งเล่นบ้าง
    ในรูป 9 เดือนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN8676.jpg 74K
  • ลืมบอก ว่างๆก็ซื้อกระดูกควายมาให้มันแทะบริหารกรามหน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSCN86782.jpg 67K
  • :065::030::030:ผมว่าหมาแต่ละสายพันธุ์มีความต้องการสารอาหารแต่ละชนิดแตกต่างกันนะครับ ต้องคำนวณถึงน้ำหนักตัว อายุ กิจวัติประจำวันด้วย โปรตีนก็เป็นสารอาหารหลักสำคัญที่สุนัขต้องการ โปรตีนมีประโยชน์มาก ทั้งช่วยเสริมสร้างการเจริญเติบโต ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ ให้พลังงาน แต่รู้มั้ยครับว่า โปรตีนคือกลุ่มของกรดอะมีโนที่จับกันอยู่ในรูปแบบต่างๆกัน บางชนิดร่างกายสามารถสังเคราะห์ขึ้นเองได้ บางชนิดร่างกายไม่สามารถสร้างขึ้นได้ ต้องอาศัยการกินอาหารเข้าไปในสัดส่วนที่พอเหมาะ ถ้าร่างกายขาดโปรตีนอาจทำให้การเจริญเติบโตช้า แต่ถ้าร่างกายได้รับโปรตีนมากเกินไปอาจทำให้เกิดอาการต่อไปนี้ 1.อ้วน เนื่องจากโปรตีนเป็นแหล่งพลังงานหลักของสุนัข หากร่างกายได้รับโปรตีนมากเกินความจำเป็น่ของพลังงานที่ใช้ในแต่ละวันโปรตีนส่วนเกินจะถูกสะสมอยู่ในรูปชั้นไขมัน 2.อาจทำให้เกิดอาการผิดปกติต่างๆเช่น ขนร่วง เกิดอาการข้อพับด้าน เนื้อเยื่อบางส่วนเจริญเติบโตผิดปกติ จากการค้นคว้าวิจัยพบว่า สุนัขสายพันธุ์ใหญ่ในตะกูลเทอเรียต้องการโปรตีนประมาณ 1 เปอร์เซนต์ของน้ำหนักตัว เช่น สุนัขน้ำหนักตัว 25 kg จะต้องการโปรตีน 250 กรัม ต่อวัน นั่นคือถ้าคุณให้อาหารสำเร็จรูปที่มีโปรตีน 25 % ควรให้สุนัขทานวันละ 1 kg ก็เพียงพอสำหรับพลังงานในแต่ละวัน แต่ถ้าอยากให้สุนัขของคุณดูบึกบึนอาจจะต้องเสริมกรดอะมีโนบางอย่าง(ไม่รู้ว่าชื่ออะไร) ซึ่งพบมากในไข่แดง โครงไก่ นมสด ถ้าสามารถให้อาหารสุ่นัขของคุณในปริมาณที่เหมาะสม ควบคู่ไปกับการออกกำลังอย่างสม่ำเสมอแล้ว สุนัขของคุณก็จะดูดีขึ้นภายในเวลาอันสั้น (เชื่อผมหรือเปล่า) :030::065::063::033:
  • คุณ Armz
    ผมต้องขอขอบคุณมากนะครับ ที่ให้ความรู้แก่ผมในเรื่องของแบรนเนอร์-โปรตีน
    แต่ผมมีความรู้ในเรื่องของน้ำมันปลา ว่าบำรุงสมองเป็นอย่างดีและช่วยในการเจริญอาหารด้วย
    ผมอยากให้คุณ Armz ทานเยอะๆๆ เพราะบำรุงสมอง จะได้แยกแยะอะไรได้มากขึ้นอีกหน่อย
    โดยความปรารถนาจาก charod (ทานเยอะๆๆๆๆนะคร๊าบบบบบ)
  • ให้คนกินดีกว่าครับ มันแพง แต่ถ้ามีตัง nutrilite protein ให้ หมาไปเลยครับ สุดยอด
  • f1 ดีกว่าครับ
    ไม่เปลือง
    50 โล ภายใน 8 เดือน
    ไฟล์แนบ
    red Julong@7 month 27 day (43).jpg 72K
  • ของผมให้กินสิงโตเปนอาหาร
  • หมาของพี่ lerzchai ตัวใหญ่จัง ลองดูนะครับ กิน F1 อย่างเดียวนะเนี่ย ไม่ได้เสริม มันอยู่ที่สายพันธุ์ครับ

แต่ถ้าอยากให้อ้วน ก็กินได้ครับ อ้วนจริงแต่ตัวก็เท่าเดิมครับ ผมลองแล้ว แต่อย่าให้เกิน 7 วันนะครับ

มันมีผลต่อไตครับ นานๆให้ครั้งวันละเม็ด ขอให้น้องหมาอ้วนท้วนสมบูรณ์โตเร็วๆนะครับ

ป.ล. หมาของคุณ manop สีคล้ายๆหมาของผม น่ารักดีครับ แต่ของผมเพิ่ง 4 เดือนกว่า 14 โลเอง
  • หมาผมให้กินยี่ห้ออื่น ท่าทางจะลำบากครับ
    ผมคงต้องขายบ้านซื้ออาหารให้หมากินล่ะครับ
    f1 น่ะดีแล้ว ผสมอื่นๆบ้าง ตามแต่กำลังทรัพย์
    อาหารเสริมมันแพง เดี๋ยวสิ้นเดือน ตังค์หมด ได้ซัดมาม่ากันทั้งคนทั้งหมาครับ 5555 +++++
    ไฟล์แนบ
    red Julong@7 month 27 day (50).jpg 57K
  • หมาสวยจังค่ะ
  • จู๋โล่งนี่มันใหญ่จริง ๆ ไม่รู้มันจะหยุดที่เท่าไร 50 ก็ใหญ่มากแล้วะครับ
  • จูล่งครับ....
    เรียกจู๋โล่งนี่ รู้สึกเสียววาบเลย
    เรื่องความใหญ่ ขอแค่ 57 กิโล เท่ากับ บิ๊กบล็อค (เป็นพี่น้องกับทวดของจูล่ง) หมาดังระดับตำนาน ก็พอครับ
    ไฟล์แนบ
    0062.jpg 43K
    bigblock.jpg 25K
  • ผมว่า หากระเพาะวัวกระเพาะควายให้มันกินครับรับลองแหล่มเลย
  • กระเพาะช้างเลยพี่ กินทีจนกันเลยทีเดียว
  • คุณ charod

ขอโทษที่เสือกครับ :032: :013::013::013::013:
  • ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่ช่วยแนะนำ อยากให้สิ่งที่ดีที่สุดกับเขาครับอยา่งที่อ๊อฟ ก.จ เคยพูดหมากินเนื้อคนกินแกลบครับ 55555+:013::013::013::013::013:
  • หมา เป็นโรค ไตเป็นอันดับ สอง
    รองจากโรค มะเร็ง

ผมว่า หมา ไม่ใช่คน นะครับ
    ตาย ด้วยโรคแปลกๆ ก็เยอะ ครับ
    ก็ ขึ้นอยู่กับเจ้าของ จะให้โภชนาการ อะไรแก่ หมา ท่าน