ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนให้ความรู้อีกรอบนะคับ
  • ผมเคยอ่านเจอกระทู้ที่ว่าหมาปลายหางมันหัก ที่เป็นมาแต่เกิดแล้วมันจะมีโรคประจำตัวอะไรคับ
    เคยอ่านเจอ แต่จำไม่ได้ ผู้รู้ช่วยให้ความรู้ใหม่นะคับ
  • โรคหางหักไง

5555++

ไม่มีหรอกคับ เลี้ยงๆไปเหอะ อย่าคิดมาก รักมันมากๆละ
  • กรรมพันธุ์ไม่ใช่หรอคะ โรคไม่น่าจะมีอ่า
  • เคยอ่านเจอ เค้าเตือนว่าจะเป็นเกี่ยวกับกระดูอะไรนี้แหละ ถึงมันจะเป็นยังไง ผมก้รักมันคับ แค่ต้องการเฝ้าระวังให้มันคับ
  • ไม่น่าจะเกี่ยวค่ะ เท่าที่ลองค้นหาในกระทู้เก่าๆ
    ป๋าบอกว่า CommentAuthorMafia CommentTimeJul 9th 2009
    พิทบูล หลายตัว หางหักโดยกำเนิด มันเกิดจากกรรมพันธ์ และไม่มีทางแก้ได้
    โปรดอย่าเชื่อหากใครบอกว่า หางมันหักเพราะโดนแม่เหยียบ

หรือใครเคยอ่านนอกเหนือจากนี้เข้ามาบอกหน่อยค๊าบบบบบบบบบบบบบบ
  • รู้แต่ ว่าหางหัก เค้าจะไม่นำลูกสุนัขครอกนี้ ไปผสมครับ ถือว่าเป็นข้อด้อย
  • เป็นกรรมพันธ์ครับส่วนโรคไม่น่ามีครับมันก็แค่หางอย่าซีเรียสครับเจ้าไทเกอร์ยังหางหักพี่มาคร์ยังรักสุดหัวใจเลยครับคุณค่ามันอยู่ที่ตัวหมาครับ:063::063::063::063::063:
  • เกิดจากตอนคลอด แม่สุนัข ขมิบ พอดีคับ
  • ของผม พ่อ-แม่หมาหางไม่หัก ออกลูก 10 ตัว มีหางหัก 1 ตัวครับ
  • พ่อแม่ไม่หัก แล้วทางต้นสายของคุณทุกตัวเลยนี้มีไม่หักเลยสักตัวไหมคะ ปู่ ย่า ตา ยาย บลาๆๆๆๆ
  • ดูมานานแระ
    พ่อ-แม่ หักไม่หักไม่ใช่ปัญหาเลยครับ
    ปัญหาคือทั้ง2ตัว(พ่อ-แม่)น่าจะมียีนด้อยที่ทำให้หางหักทั้งคู่แต่ที่ไม่หักเพราะมียีนเด่น(หางไม่หัก)ข่มยีนด้อยไว้อยู่
    แล้วเมื่อยีนด้อยมาจับกันก็ โป๊ะเช๊ หักทันทีเพราะไม่มียีนเด่นมาข่มยีนด้อยไว้ครับ
    ดังนั้นที่เหลืออีก9ตัวมีโอกาศที่จะถ่ายท่อยีนที่ทำให้หางหักได้อีกด้วยครับแต่ไม่ใช่ทุกตัวน่ะครับ
    แล้วใครจะรู้ล่ะว่าตัวไหน!!!

จะหักไม่หักไม่รู้แต่รู้แน่ๆ คือ มันเป็นหมาของคุณครับ
  • หมาในบอร์ดนี้ ดังๆ หลายๆ ตัว ก็ หางหัก หางคด หางงอ หางเหี่ยว หางบิด หางจุกตูด........
    ดูแล้วไม่สวย แต่มันก็รักคุณ เหมือนกัน

อย่าคิดมาก ใช่แล้วตามหลายๆท่านข้างบนได้แจ้ง แถลงไขไปแล้วครับ..........
  • ไม่หรอกครับ ส่วนใหญ่ ปลายหักเยอะเเยะ ไม่เกี่ยวครับ

เราไม่ต้องไปฟังพวกโชว์ความรู้หรอกครับ มาทักว่าหมาหางคด ไม่สวย

ปล่อยเค้าไปเหอะครับ เราเลี้ยงเพราะเรารักเค้า รักในความเป็นพิทบูลก้อพอเเระครับ