ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขอ้วก
  • หมาของผมไม่รู้เป็นอะไรครับ เมื่อเช้านี้มันอ้วก เป็นสีเหลืองใส แต่กินข้าวปกติดีครับ ก็ร่าเริงดี กิน F1+ข้าวเหนียว+เนื้อไก่ย่าง

ไม่เกี่ยวกับอาหารนะครับ แค่บอกเฉยๆ ที่ผมอยากรู้คือมันเป็นโรคอะไรไหมครับ รบกวนถามพี่มาร์ค หรือพี่ยุทธ(หมอพิทบูลเทวดา)

หรือว่าคนอื่นๆที่เคยมีประสบการณ์หน่อยเถอะครับ วิธีรักษาด้วย มันจะเป็นอะไรมากไหมครับ ขอร้องให้ช่วยด้วยนะครับ
  • ผมกะมาถามดูเผื่อมันเป็นอะไรไม่มาก หรือมีคนอื่นที่เป็นแล้วรักษาหายได้

เพราะกว่าผมจะพาหมาไปหาหมอได้ตั้งไกลครับ แต่ถ้าจำเป็นจริงๆก็ต้องไปครับ
  • กินเยอะเกินไปรึเปล่า
    อร่อยเกินห้ามใจประมาณนี้
  • ด้วยความมั่ว มีพยาธิหรือเปล่าครับ บ้างตัวอ้วกก็มีครับ ทางที่ดี ก็ สัด-ตะ-วะ-แพด
  • หาหมอออออออออออออออออออออออออออออออออออ

หมอรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • สวัสดีค่ะ ขอร่วมหาข้อมูลด้วยคนนะคะ พอดีที่บ้านเลี้ยงบางแก้วค่ะ แต่ก็ศึกษาพฤติกรรมของหมาทุก ๆ สายพันธุ์ เพื่อนำมาประยุกต์ใช้กับหมาของตัวเอง และเป็นความรู้เพื่อนำไปบอกต่อ ๆ กับเพื่อน ๆ ที่เลี้ยงหมาด้วยกัน

อาการอาเจียนแล้วมีน้ำสีเหลือง ๆ ออกมาด้วย ที่บ้านก็เป็นค่ะ จะเป็นเฉพาะตอนที่กินอาหารผิดเวลา หรือภาษาบ้าน ๆ เราก็เรียกว่าช่วงท้องว่าง คือ เป็นเวลาที่หมาต้องได้รับอาหาร แล้วน้ำย่อยก็จะหลั่งออกมาเพื่อย่อยอาหาร แต่ว่าหมายังไม่ได้กินอาหารเข้าไป เขาก็จะอาเจียนเอาน้ำย่อยออกมาค่ะ (ผิดถูกหรือไม่ อย่าว่ากันนะ ถือว่าแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน)