ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายกัด กับ สุราษ พิทบูล
  • วันนี้ บรอด์นี้.. สำหรับสายกัด ผู้ที่กำลังจะหาพิทบูลมาเลี้ยงซักตัวหนึ่ง ควรจะศึกษาและเรียนรู้ก่อนว่าเราชอบพิทบูลแนวไหน อย่าอ่านแต่หนังสือ หรือ Internet และสื่ออื่นๆ แล้วเชื่อในทันที..ท่านควรมาศึกษาทั้งทฤษฎี ปฎิบัติ ...สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น..ไม่ว่าจะเป็นสายกัด สายโชว์ จมูกแดง จมูกดำ และทุกๆ สาย ได้รวมตัวกัน แทนที่จะมานั่งด่ากัน จับผิดกัน .บรอดืนี้ คือ เป็นกลางไม่ว่าสายไหนได้ทั้งหมด
    ( ผมเป็นคนหนึงที่สามารถทำได้ แต่ ก็ มีขอบเขตในการนำเสนอ ในทางที่ดี หรือไม่ดี แล้วแต่คนๆนั้นจะตีความหมาย )
    ผมว่า อยู่กันอย่างสันติได้ คนเราต้องหัดเปิดใจให้กว้าง มาเถียงกันเรื่องความเชื่อเก่าๆ สิบปีร้อยปีก็ไม่มีวันจบ อย่าเอาบรรทัดฐานว่า อะไรที่ไม่ใช่ของตัวเอง อะไรที่ตัวเองไม่ชอบ เลวหมด """""ถึงเวลาแล้ว สนุกสนาน พบปะเพื่อนฝูง และทุกอย่างจะเปลี่ยนไป..

ขอบคุณ...สุราษฎร์ พิทบูล ( 084 )1831 335 ( 084 ) 1887 166 :063:
  • ท่าน warrior ให้ข้อคิดอีกแล้ว...ก็จริงอย่างท่านว่าแหละนะ นานาจิตตัง

ส่วนตัวผมชอบสายกัดที่มันเป็นต้นกำเนิดพิตบูล มีคุณสมบัติครบถ้วน สมกับคำว่าพิตบูล

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการเอาไปกัดกัน ก็อยากฝากถึงทุกท่านที่ชอบสายกัดแล้วเอาไปกัดกัน

เลิกเถอะครับ บาปกรรม สงสารมัน

ขอชื่อนชมท่าน warrior ที่มั่งคงในอุดมการณ์ แต่อยากให้ฟังสังคมรอบข้างบ้างนะครับ

ผมว่าวันนึงท่านเลิกได้ หันมาเลี้ยงเพื่อชื่นชม เป็นเพื่อน และภูมิใจที่มีพิตบูลอยู่ข้างกาย ไดยไม่ต้องเอาไปกัด

ด้วยจิตคารวะ

.............ผีบ้านนอก..............
  • ก็สงสารมันนะ แต่ สายกัด ถ้าไม่กัด แล้วจะรู้ได้ไงว่าหมาดี หมาเก่ง แต่ก่อนผมเคยไปดูงาน คอนเวนชั่น ของ สายกัดครั้งนึง สังคมของสายกัดคือ เงียบๆ มีข่าวอะไรจะรู้กันแต่วงใน แม้กระทั่งเหลืออีกครึ่งชั่วโมงงานจะเริ่มกัดที่ใหน ผมยังไม่รู้เลย หมายถึงผู้ซื้อบัตรเข้าชมอย่างผมอ่ะนะ พอถึงเวลา ก็ให้ เอาคนรวมกันขึ้นรถ ใช้รถให้น้อยที่สุดเพื่อเข้า บริเวณงาน ระหว่างหมากัด เสียงเชียรืก็ดังอยู่แต่ในลำคอ เท่านั้น ไม่ได้ เฮ เฮ กันแบบตีไก่ ... บรรยากาศในงาน คนมากมายมาจากทั่วสารทิศ ไม่น่าเชื่อว่าวงการหมากัดที่เคยมองว่ามีคนเลี้ยงอยู่น้อยนิด แต่ทำไมถึงมีคนสนใจมาเยอะจัง ฝรั่งยังมี แล้วคนพวกนี้เค้ารู้ข่าวได้ยังไง ว่า มีงาน ทั้งๆ ที่ไม่ได้ โฆษณา อะไรมากมาย...................... ตอนขากลับ ผมถามเซียนสายกัดแถวบ้านโป่งที่นั่งมาในรถคันเดียวกันว่า พี่ ทำไมงานมันดูลึกลับจังเลย ......พี่เค้าตอบว่า ...คุกนะน้อง หรือจะลองนอนดูสักคืน 555555
  • คุณคิม เป็นไงเราแรงเหรอครับ..ผมคิดว่าไม่น่าหนักหน่าอะไรนะ....งานเข้าเหรอ...งง
    จากบรรทัดข้างบนนี้

เป็นไงบ้างท่านเจ้าของกระทู้นี้.. หายหน้าชารึยัง ...หรือว่า อย่างหนา.....ขอโทษก็ไม่เป็น ..... งง หรือแกล้งโง่
    เพิ่งกระเด็นมาจาก อีกเวป...รึ
    ไม่รู้ว่าตอนนี้ เข้าใจรึยัง ว่า....แยกแยะ...เหมาะสม...ขอบเขต.....เป็นไงล่ะ .....

พ่อราชา นู๊ด + XXX

พวกใช้สมองเป็นแค่บางมิติ ...รอยหยักสะดุด ก้อโดนแบบนี้
    พวกไร้สาระ......ตันหากลับ จงระวังถ้ามีลูกสาวแล้วเขาเอาสันดานพ่อมาเป็นพ่อพิมพ์ ..สงสารเด็กมัน

ขอบคุณสิ่งที่ได้พูดไป ดีไม่ดีอยู่ที่ตัวท่านเองครับ..
    ใช่เลยคำนี้ยกให้นายเลย.......
  • ผลงานโบว์แดงของคนบางคน เคยบอกหลายครั้งแล้วว่าคน คนนี้มีความสามารถเยอะจริงๆ เก่งทุกๆด้าน

แล้วลองมาชมความเก่งเขาอีกศาสตร์....ของเขา

แต่ใครจะเชื่อมันบ้าง......

ขออนุญาตลิงค์ให้ดูนะครับ
    http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3942&page=1
  • เหอะๆๆ เวลาพิสูจน์คนจริงๆ (คนขายหมากับคนขายปลอกคอหมา)
  • อยากจะบอก สักนิดว่าคนเรา ขอให้ผิดเป็นครู หากสำนึกจริงก็ควรอภัย.....

แต่ไอ้ผิดซ้ำซากนี่ ลวงโลก เกินเยียวยา อาจต้องรักษาสไตน์มะเร็งร้าย

ถ้ามันอยู่ในตัวใครแล้วไม่รักษา กำจัดออก คนนั้นก็จะตายไปด้วย

....คือ ตัดทิ้ง สถานเดียว

และมะเร็งร้ายของวงการหมาก็จะหมด ลดน้อยลงไป วงการจะสะอาดขึ้น
  • โธ่ กรรม !!!!
  • ไอ่สัตว์เอ๋ มึงนี่มันแม่งเหี้ยยังไม่พอ แล้วยังเสือกมาประจานความเหี้ยของตัวเองอีก...สาดดด...เอ้ย
  • ไอ่เอ๋ มึงไม่สมเพสตัวเองมั่งหรือว๊ะ คนใต้ด้วยกันยังไม่เอามึงเลย ก็เพราะมึงทำตัวแบบนี้ไง ไอ่เหี้ยรู้ทั้งรู้กัดหมามันผิดกฏหมาย มึงก็ยังชอบโชว์อ๊อฟ ไม่ไหวเลยมึง โตซะป่าว

อ้อ...ที่มึงบอกว่าตอนนี้มึงร้อนเงิน...เปิดคาร์แคร์ก็ไม่มีคน ลูกหมาก็ขายไม่ได้ แมทซ์หมาก็ไม่มีใครแมทซ์ด้วย ( ไอ่ห่าแมทซ์ถูกขนาดนั้น ใครจะไปแมทซ์กับมึง ทำหมาก็ไม่คุ้มแล้ว )

กูจะบอกให้มึงเอาไปคิดนะไอ่เอ๋ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวมึงทั้งนั้นแหละ เพราะอะไรรู้มึงไม๊......

มึงต้องเลิกเลี้ยงหมาเลย หรืออาจจะเลี้ยงตัวสองตัวแก้เงี่ยน แล้วเลิกบรีดหมา ลูกหมาขายไม่ได้มึงก็ต้องเลี้ยงเอง ไอ่เหี้ย ภาระทั้งนั้น เเล้วอีกอย่างเลิกเล่นอินเตอร์เนต

ไอ่ห่าค่าเนตเดือนนึง 6-700 รถยนต์ขายทิ้งไป คาร์แคร์ไม่มีคนก็ปิดไปซะ แล้วไปทำอย่างอื่น แค่นี้ค่าใช้จ่ายมึงก็ลดลงแล้ว ไอ่เหี้ย เรื่องแค่นี้ต้องให้กูสอน...เดี๋ยวปั๊ด...ตบเลย
  • มันยังรวยอยู่ ยังมีคนให้มันค้างเงินอยู่เลย

เครดิตมันยังมีนะ...ถึงแม้จะน้อย

ลองไปดูอีกเวป.....ตามผีตัวบนบอกซิ เมื่อคืน

เขาทวงกันทางเน็ตแล้ว

ดีเหมือนกันจะได้รู้กันทั่วๆ

มันค้างคนอื่นได้..เวลาซื้อหมามันลองไม่จ่ายดูบ้าง....เผื่อมันได้เรียนรู้อะไรได้บ้าง....แม้อาจจะยาก เพราะมันเป็น...บัวในตม..