ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำงัยให้หมามีกล้าม
  • ใครรู้ช่วยบอกหน่อยหมาผมมันวิ่งขึ้นบันไดวันละ3-4รอบแล้วมันจะมีกล้ามไหม:013::013::013::013::013::013::013:
  • เข้าฟิตเนตครับ อ่ะล้อเล่งน่า ออกกำลังกายครับ
  • ใส่โซ่คอใหญ่ๆวันละ 2-3 ชั่วโมงแล้วก็วิ่งลู่วิ่งครับ
  • :045:ใส่โซ่ใหญ่ๆมันจะช่วยได้จริงๆหลอ:045:
  • ก็เหมือนเราแบกดัมเบลไว้ตลอดเวลาแหละครับกล้ามเนื้อส่วนนั่นก็จะสร้างขึ้นมาให้รองรับน้ำหนักเพิ่มขึ้น
  • ขึ้นอยู่กับกรรมพันธ์ด้วยครับ การออกกำลังกาย พาเดิน(ใส่สายจูงให้มันดึงๆ)

วิ่ง ลากน้ำหนัก ว่ายน้ำ สปริงโพล ทุกอย่างทำให้เกิดกล้าม

คิดดูถ้าเราอยากมีกล้ามทำอะไรบ้างก็ทำแบบนั้นกับหมา ใกล้เคียงกันครับ

บ้างคนจริงจังถึงขั้น ควบคุมการกิน กินเนื้อหน้าอกไก่ ไข่ขาว ให้กินวันล่ะหลายๆมื้อ มื้อละนิดๆ

กินแบรนเนอร์ กินเวย์โปรตีน ประมาณนั้นกันเลย แล้วแต่ความเชื่อของแต่ล่ะคน ลองดูครับ

ใครมีความรู้ก็เพิ่มเติมครับ
  • หมาผมยกอกรวม อกบน อกล่าง ไหล่ ปีก วันละ10เซ็ตครับ กินเวย์วันละ4แก้ว ยังไม่บึ้กเลยครับ

(มาฮาครับ อย่าด่านะ)
  • หมามรึงเพิ่งซื้อมา ตัวเท่ากำปั้น มรึงจะให้มันมีกล้ามได้ไง เร่งรัดเกินไปเปล่า เลี้ยงเพื่อคาดหวังในตัวหมาเกินไปมั้ย ปัญญาอ่อน
  • ก็เหมือนคนนั่นแหละครับ อายุน้อยๆก็ออกกำลังกายน้อย เพราะถ้าออกกำลังกายมากๆ มันจะเอาพลังงานไปใช้หมด ( เลยไม่โต หรือ โตยาก ) หมาโตๆ อายุ 1-2 ปีค่อยออกกำลังกายหนักๆ ครับดีสุดในความคิดผมนะ... เดินทางสายกลางครับ กิน+ออกกำลังกาย+พักผ่อน แบบธรรมดาไม่ฝืนมาก อาหารก็เอาพอประมาณไม่อยากให้ วิตามินมันเยอะเดี่ยวจะแย่อีก... จะได้มีอายุยืนๆครับ:016:
  • ให้กินแบนเนอร์ให้มันอ้วนก่อน(ประมาณ 1 สัปดาห์) แล้วออกกำลังกายมากๆเพื่อที่จะให้ไขมันเปลี่ยนเป็นกล้าม บีบๆนวดๆให้มันหน่อย(ใช้น้ำมันมวย) แล้วกล้ามก็จะขึ้นมาเอง รับรอง เชื่อพี่ผีไม่มีวันเจริญ 55555+
  • ตามหัวข้อ / เว็บนี้เลยครับ เลือกเลย

http://pitbullzone.com/community/search.php?PostBackAction=Search&Keywords=%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1&Type=Topics
  • ดูแลเอาใจใส่มันดีๆครับ ให้เวลากับมันหน่อย เดี๋ยวมันก็มีกล้ามเองครับ ถ้าพันธุ์มันมี ยังไงมันก็ต้องมีครับ