ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ
  • :m008:ทั่นมาร์ค ขอฝากอีโกลเด้นด้วยนะทั่น:m030:

:m053:มันขี้เหร่ว่ะ แต่ตูก้อรักมันจับใจเลย:m083:

:m037:วันนี้เลยเอาพัฒนาการมันมาลง:m024:

:m109:พวกผี อย่าหมั่นไส้นะคร๊าบบบบบบ:m057:

:m038:เค้าลงกันแต่หมาแดง หมาแดง หมาแดง:m036:

:m034:ตูเลย อด ขอโชว์ลายเสือ สายน่ารักซักหน่อย:m110::m105:
    ไฟล์แนบ
    110.JPG 74K
    210.JPG 108K
    36.JPG 57K
    43.JPG 57K
    53.JPG 54K
  • ลงเลยครับ คนอยากดูก็มีครับ

อยากเห็นหมาของเจ้าของหลายๆคนครับ
  • :m050:ต่ออีก:m045:
    ไฟล์แนบ
    63.JPG 40K
    73.JPG 112K
    83.JPG 45K
    92.JPG 78K
    103.JPG 62K
  • :m000:ต่ออีก:m033:
    ไฟล์แนบ
    1110.jpg 95K
    122.JPG 45K
    132.JPG 41K
    143.JPG 84K
    152.JPG 67K
  • ตอนนี้กี่เดือนแล้วครับ ชื่ออะไร น่ารักจัง สอนยังไงมั่งครับ

ทำไมเก่งจังครับ
  • :m090:อีกนิดคับพ้ม:m035:
    ไฟล์แนบ
    162.JPG 71K
    172.JPG 103K
  • อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
    แม้แต่องค์พระปฏิมายังราคิน พิทบูลเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา

(ไอ้จูล่งของผม มันตัวใหญ่เกิน โดนแซวว่าไม่ใช่พิทบูล นี่ถ้าแซวกันซึ่งหน้า ว่าจะลองจับมันกัดกะหมาของไอ้คนแซวซักหน่อย
    ดูว่ามันจะสู้จนตาย ตามมาตรฐานสายพันธุ์ไหม ถ้ากัดแล้วใจไม่สู้แสดงว่าไม่ใช่พิทบูล เหอๆ)
  • ปลัดคร๊า จำป้าพรได้มั้ย

ไอ้จูล่ง ไม่ใหญ่ได้ไงหว่า มันมีสัตวบาล ประจำตัว (จำได้น๊า)

แถมตอนได้มาใหม่ๆ ไอ้จูล่งล่อเนื้อแกะสดๆ หึหึ
  • ชอบหูมันจัง ช่วง 3-4 เดือน

วันนี้อยู่บ้าน หร๋อ พี่พร

หมา น้อง บุ๋ม หมด แย้ว บ้างโล่ง เงียบสงัดเลย

ช่วงนี้เลยอยากไปเที่ยว เหนื่อย มา นาน
    เห็นคุณมาร์ค ลง กระทู้ ข้างบน เรื่องไปเที่ยว
    น่าสน ไม่รู้ พี่พร กับท่าน โก้ง จะสนจัยหรือเป่า.........?
  • จำได้สิครับ
    ตอนนั้นเข้าห้องแชทบ่อย ผมก็ยิงคำถามเดียวกับพี่นั่นแหละครับ ว่ากินอะไรถึงโตเร็ว
    เขาแนะนำอะไรมาก็ลองหมด
    ัวันนี้มันใหญ่กว่าพี่น้องร่วมครอกกว่าสิบกิโล
    โดนแซวว่าไม่ใช่พิทบูลซะงั้น สงสัยต้องหาเหยื่อขี้สงสัยมาสังเวยซักศพ ให้เห็นว่าแท้หรือไม่แท้
    ไฟล์แนบ
    oi2.jpg 48K
  • ทั่นปลัดคร๊า พวกสายกัด เห็นอีโกลเด้น ส่ายหัวเลย

โดยเฉพาะ เจ้าของเก่ามัน (พี่ พี่ หมาพี่สายกัด ออริจินัล นะ )

หาว่า พี่เลี้ยง สายกัด ซะ เสียหมาเลย 55555
  • ง่ะ เหยื่อนี่ ไม่ได้หมายถึงหนุนใช่มั้ยล่ง

เลียได้แต่อย่ากินกันน๊า...............................
  • เพิ่งอ่านเจอ รบกวนถามหน่อย หมาตัวนี้ใช่พอของเจ้าฮาร์ทรึเป่าอ่ะ

ถ้าใช่ก้อเป็นปู่อีโกลเด้นจ้า
    ไฟล์แนบ
    สกิมเมอร์.jpg 55K
    hard2.JPG 111K
  • พี่ lerzchai เลี้ยงยังไงครับตัวโตได้ขนาดนั้น ได้สูตรไหนมาครับ ช่วยบอกผมด้วยครับ ใหญ่กว่าทั้งหมดคอกเดียวกันเลยเหรอครับ
  • ผมลองทุกอย่างที่เขาแนะนำมาในเว็บบอร์ดนี่แหละครับ

ตอนนี้ก็ให้กินเนื้อสัตว์ไปเรื่อยเปื่อยครับ
    แต่ยังไง ขอให้มีอาหารเม็ดผสมด้วย เพราะมันน่าจะช่วยทำให้ได้รับสารอาหารครบถ้วน
    ผมโชคดีที่ได้ตัวที่เป็นจ่าฝูงมา มันมีนิสัยชอบแย่งตัวอื่น แม้ว่าจะอิ่มแล้ว ถ้าเห็นตัวอื่นกินก็กินตาม

เนื้อบางอย่างอาจจะแพง ลองดูในห้างครับ รสชาติมันต่างกันแต่ก็ให้โปรตีนใกล้เคียงกัน
    ตอนนี้กำลังมองหาของใหม่ ว่าจะลองเนื้อกระทิงครับ ข้ามมาจากฝั่งพม่า รสชาติคล้ายเนื้อวัว แต่มีกลิ่นสาบนิดๆ

อีกอย่างผมตื่นมาวิ่งตอนเช้า ก็เลยมีเวลาทำอาหารให้มัน ผสมไปมั่วๆเดี๋ยวมันก็กินเองครับ

ส่วนตัวอื่นในครอก ก็หนักตั้งแต่ 31 -42 กิโล ครับ