ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำอย่างไร? ให้หมาสู้หมาตัวอื่น
  • สวัสดีครับ พี่ๆชาว Pitbull Zone
    คือผมอยากทราบว่าพอมีวิธีมั้ย ที่จะทำให้หมาของเรา สู้ หมาตัวอื่นบ้าง???
    หมาของผมมันโดนหมาตัวนึงข่มอยู่อ่ะครับ ไม่รู้จะทำยังไง
    โดนแย่งกินข้าวตลอดเลย อยากให้มันก้าวร้าวขึ้นอีกซักนิดนึงอ่ะครับ ตอนนี้อายุ 9 เดือนครับ
    ***คำถามนี้อาจทำให้พี่ๆบางคนไม่พอใจที่ขอคำแนะนำให้ Pitbull ก้าวร้าว
    ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย***
    ถ้าใครมีคำแนะนำ หรือการฝึกยังไงก็ช่วยทีนะครับ
  • โถ่ ไอ้น้องมันยังเล็กอยู่รอหน่อยดิเป็นหนุ่มแล้วค่อยมาว่ากัน :o019::o019::o019:
  • รอ รอ แล้วก็รอ ต่อไปครับพี่ เดี๋ยวถึงเวลากลัวพี่จะเบื่อนะซิ5555 จะได้เหงื่อท่วมทุกวัน
  • พิทบูลไม่ต้องสอน ถึงเวลามันสู้เองครับ
    สังเกตุดู ถ้าเวลาอยู่ในบ้านมีหมาจรวิ่งผ่านแล้วมันมีอาการวิ่งใส่หรือเห่า
    แสดงว่ามันเริ่มสตาร์ทแล้ว แต่ถ้ายังไม่มีอาการก็อย่าไปฝืนเดี๋ยวเสียหมา

แต่ตัวที่เคยข่มมันมันอาจจะไม่สู้ ฉะนั้นควรแยกอย่าให้มันเจอกัน
    ถ้ารู้ว่ามันไม่สู้ แล้วพาไปให้เขาข่มมันก็จะสตาร์ทช้าออกไปอีก

ขอให้ดุสมใจนะครับ
  • น่าจะได้รับคำตอบที่เคลียร์แล้วนะครับ
  • ของผมเป็นปีครับ....หมาแต่ละตัวสตาร์ทช้าเร็วแตกต่างกันไป...
    ทั้งสายเลือด...และองค์ประกอบหลายๆอย่าง..
    9เดือนเพิ่งจะพ้นวัยเด็ก..เข้าวัยรุ่น ก็เหมือนคน...ตอนเด็กก็โดนเค้ารังแก..
    โตมาก็รู้จักป้องกันตัว..และมีสวนบ้าง....

ผมว่าในเวลาไม่ช้า....ควรแยกให้มันกินข้าวห่างๆกันเลย...หรือผูกไว้
    เพราะไม่หยากให้เกิดโศกนาฏกรรม...ในชามข้าวครับ...:030:
  • ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^
  • บางทีมันโดนข่มตั้งแต่เล็กหรือเปล่า มันเลยจำอ่ะครับ คราวนี้มันก็เลยไม่กล้า ตัวเก่าเป็นทีนึง ตอนนั้นเลี้ยงหมาไทยไว้ด้วย
    แล้วได้เจ้านี่มาแต่เล็กๆ แล้วมันโดนข่มมันก็ยอมตลอดนนะ แต่พอถึงเวลามัน ประมาณ ปีกว่าๆ นะตอนนั้น เจอหมาอื่นมันสู้หมดครับ
    ยกเว้นไอตัวนี้ตัวเดียว ผมก็เข้าใจมัน ไม่ต้องซีเรียสครับ ถึงเวลาจะดุเอง แล้วจะ ลำบากใจไม่อยากให้มันดุ เหอะๆๆ
  • ของผมก็หงอเหมือนกันครับ 17-18 เดือนแล้วยังไม่โตอีกเหรอ (แบบว่ามีคนเขาถามพันธุ์นี้พันธุ์อะไร ผมบอกเขาว่าพันธุ์นี้อ่ะมันเป็นพันธุ์ที่เขาเพาะมาเพื่อให้มันกัดกันโดยเฉพาะ แต่พอเจอหมามันยืนเฉยเลยไม่แม้แต่จะเห่า น่าอายจริงๆ)
  • (ข้อมูลนี้ได้จากคนที่เลี้ยงพิทไว้กัดพนันกัน) เขาบอกว่าให้ขังไว้ในที่มืดสนิท ถึงเวลาให้อาหารก็เอาไปให้กิน สักเดือนจะเห็นผล ลองดู?:063::063::063:
  • อย่าเลยพี่เดียวเหนือนเปล่าๆแบบผมต้องมานั้งเกิบข้าวประจำเลยและยิ่งเวลาออกไปข้าวนอกอีก
  • :o001: ของผมกินแล้วขู่ ก็มีครับ ต้องดัดนิสัยไอ้ตัวขู่ ถ้ากินแล้ว ฮื้อๆให้ชักชามออกแล้ววางใหมขู่อีกให้ชักออก จนกว่าจะหาย แต่ว่าไอ้ตัวที่โดนขู่นี่นะสิ ตอนนี้มันเป็นแทนแล้วจ๊าและยิ่งกว่าตัวอื่นอีก เพราะมันจะกินของมันจนหมดแล้วหันไปขู่เห่าเสียงดัง พุ่งเข้าแย่งเลย ไอ้ตัวที่เคยขู่ก็กลัวหลบๆไปไม่ค่อยกิน(เพราะมันเลือกกินด้วยครับ)ผมเลยดัดนิสัยไอ้ตัวเลือกกิน ให้ อด 1 วัน หลังจากนั้นมันกินไม่เลือกเลยครับ โดนขู่มันก็เฉย มาแย่งมันก็ยอมแล้วมองหาชามอื่นๆแทน แต่ตอนนี้มันกินจุขึ้น ไอ้ตัวชอบขู่มาใกล้ๆจะแย่งอาหาร มันฟัดกันเลยครับชามอาหารกระจาย นี่แค่ 4เดือนกับ3เดือนนะครับ บางวันมีเลือดเลยครับ ปวดหัวเลยครับ แต่ก็มีความสุขที่มันแย่งกันกินครับ ดีกว่าเครียดกับหมาไม่กิน 555+แบบนี้เรียกว่าดุหรือป่าวครับ ผมเข้าใจว่าให้ดุเฉพาะเวลากินใช่ป่ะครับ ดุอันอื่นๆผมว่ามันจะเลยเถิดไปกัดคนเข้านะครับ
  • ขอให้ ดุ สมใจนะครับ:o019:
  • นี่เลย
    พลาสเตอร์ยา เท็นโซพลาส ปิดตูดเลย...
    3 วันค่อยเอาออก แต่ต้องระวังหน่อยนะ... วันที่ 3 นี่แหละ กำลังดุเลย...
    ไม่สนหน้าไหนทั้งสิ้น อาการจะหงุดหงิด ตาจะขวาง เดินงุมง่ามตลอดเวลา...
    คำเตือน โปรดระวัง
    ตอนเอาพลาสเตอร์ยาออก อาจโดนสุนัขกัด หรือ ขี้พุ่งใส่หน้า ควรหาหน้ากาก
    หรือที่ปิดปากปิดจมูก ปิดป้องกันให้เรียบร้อย... 5 5 5
    ปล. ขอให้สนุกกับ ขี้สุนัก นะคร๊าบ... รับรอง มาเพียบให้สนุกเลย...
    ( ล้อเล่น...สนุกๆ นะคร๊าบ... อย่าเอาไปทำจริงๆล่ะ...เอ๋...!!! รึ ว่างัย...)
  • โอ้โฮ โครตฮาเลย
    พลาสเตอร็ปิดตูด
    คุณคิมเอาอะไรคิด
    ข้าขอคาระวะ 1 จอก จอมยุท พิทบลู
  • :o068::o056:ของผมไม่อยากให้มันสู้เเลย ผมเหนื่อยวิ่งตาม