ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องใหม่ขอคาวมรู้จากพี่ครับ
  • พี่ครับพิทบูลสายกัดผสมกับสายประกวดจะเกิดปัญหาไหมครับ จะส่งผลด้านจิตใจของสุนัขไหมครับ ต้องขอลบกวนพวกพี่ๆแล้วนะครับ :m111:
  • ที่เคยได้ยินมา เค้าว่ามันจาไม่ค่อยนิ่งนะคับ ฃ
    ไม่แน่ใจคับ รอผู้รู้มาบอกอีกทีคับ :001:
  • หากพ่อแม่สุนัขไม่มีอาการทางจิตประสาท ไม่ว่าจะมาจากสายไหนก็ตาม ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ
    ปัญหาเกี่ยวกับพิทบูลทุกวันนี้ เกิดจากหมาน้อยมาก เพราะส่วนมากเกิดจากคน

ดังนั้นปัญหาเรื่องสภาพจิตใจหมาไม่น่าห่วง ผมห่วงสภาพจิตใจคนเลี้ยงมากกว่า
    หากคนพร้อม เลี้ยงได้ทุกสายครับ
  • มันมาจากสายพันธ์พิทบูลเดียวกันหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • ท่าน วันหนึ่ง ดูตรงมุมซ้ายบนของเว็บ จะเห็นหัวข้อต่างๆ

ลองคลิกเข้าไปดูคำว่า ประวัติอเมริกัน พิทบลูเทอร์เรีย

ก็จะกระจ่างเรื่อง ต้นกำเนิดครับ
  • ลูกสุนัข มันก็จะก้าวร้าวงัยครับ เพราะมีนิสัยของสายกัดเข้ามาปนอยู่ด้วย
    เเต่อย่าเรยครับ เพราะมันจะทำให้ สายพันธุ์ มันถดถอยลงไป อ่ะครับ
  • ชอบสายโชว์ก็เลี้ยงสายโชว์ ชอบสายกัด ก็เลี้ยงสายกัดดีกว่าครับ
    เพราะมันก้อคือพิทบูลเหมือนกันเพียงเเค่
    ความก้าวร้าวต่างกัน โครงสร้าง ต่างกันเท่านั้นเองครับ

ถ้าเอามาผสมกัน ยังไงมันก็คือพิทบูล เเต่มันเปนสายอะไรเนี่ยดิ
    มันจะทำให้ สายพันธุ์ เสื่อม ลงไปเรื่อยๆ ๆๆๆ อ่ะครับ
  • :m044:ผมดูแล้วครับแต่ไม่เข้าใจครับ เหมือนสายประกวดก็คือพัฒนาคัดเอาพิทบูลตัวล่ำๆใหญ่ๆมาผสมกันจนได้รูปร่างที่ใหญ่ล่ำบึก แต่ความเป็นพิทบูลยังคงอยู่เหมือนเดิม อย่างนั้นไม่ว่าสายกัดหรือสายประกวดก็คือสายพันธุ์เดียวกันแต่ต่างกันตรงที่รูปร่างใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ
  • ขอโทษครับ ผมเพิ่งหัดพิมพ์ครับ พิมพ์ไม่ทันที่พี่ๆตอบมาครับ :m051:
  • พี่ๆครับ งั้น.. พิทบูลไม่มีสายสิครับ?? สาย คือ การเรียกรูปร่างของพิทบูลใช่ไหมครับ??
  • อย่างที่ป๋ามาร์คบอกน่ะครับ ขึ้นอยู่กับความพร้อมของคนเลี้ยงและวิธีการเลี้ยงมากกว่า

ตัวนี้พ่อสายโชว์ ปู่เคยลงประกวด + แม่สายกัดผ่านการทดสอบมาแล้ว ปัจจุบันอายุ2ปี9เดือน

อยู่ในบ้านเรียบร้อยน่ารักมากไม่เคยแม้แต่ขู่หมาตัวไหนในบ้าน ถึงแม้ปอมฯหรือบลูลี่อีกตัวจะมาแย่งกินอาหารในชาม แต่กับคนแปลกหน้าถ้าไม่มีใครออกไปรับห้ามเข้าเด็ดขาด

พอพาออกนอกบ้านก็เรียบร้อยขี้เล่นกับคนทุกคนที่เจอ แต่กับหมาอย่าแหยมเด็ดขาด
    ไฟล์แนบ
    02_24.JPG 29K
    DSC02227.JPG 88K
    DSC01632.JPG 43K
    น้องเนย.JPG 51K
  • :o040:ขอคุณมากครับ
  • เขียนผิด ขอบคุณมากครับ
  • สีขาวตัวใหญ่มากเลย
  • :030::030::030::030:เลี้ยงไว้กัดโชว์ ไง
  • ผมมีความเห็น.ครับ สายโชว์ผสมกัดใชไม เกิดมาจะเอาไปประกวดก็กลัวกัดหมา...ไม่น่านิ่งต้องคัดตัวแต่ถ้าเอาไปเล่นในเกม
    บอกได้คำเดียว..แพ้ตั้งแต่คิดครับ สรุปสายไหนก็สายนั้นดีกว่าครับ แถวบ้านผมมีเยอะใช้ไม่ได้ครับ ( หมายถึง กัด ) ครับ
  • แล้วเรสโนสกับลายเสือมันจะผสมพันธูกันได้ไหมคับ