ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยคุณ หยก ด้วย พระเอกตัวจริงสำหรับชาว พิทบูลครับ
  • :063::m001::m001:CommentAuthorหยกComEn CommentTime30 นาทีก่อน
    กว่าจะเดินไปเจอมัน ชั่วโมงกว่าๆ เพราะ หลงทิศ ต้องให้พี่ Chang_Za เอาเบอร์พี่ dober61 มาให้ถึงจะรู้ว่ามันอยู่ห่างไปอีก 700 เมตรโดยประมาณ จากวัดมูล ออกไปหลังวัด เป็นทางผีสิง หุหุหุ เพราะ จะมี ป่าช้าอยู่ทางขวามือ ซ้ายมือมีบ้านคนประปราย พอสุดบ้านคนก็จะเป็นที่ทิ้งของ ที่เคยเป็นมงคล ทั้งศาลพระภูมิเก่า รูปปั้น รูปหล่อ เดินลำบากหน่อยเพราะไม่มีไหล่ทาง แต่มีรถ สวนทั้ง 2 ข้างทางเพราะเป็นทางฮิตของคนแถวนั้น เอาไว้หลบด่านทางด่วน แต่รถก็มีนําใจครับ หลบให้ผมบ้าง ไปถึง มีร้านขายไก่ย่าง ร้านมะพร้าวนําหอม อ้อย ร้านกล้วย แล้วก็ถามเค้าไปเรื่อยๆ ก็ เค้าก็บอก แล้วไปเดินดู ก็เจอมัน นอนในพงหญ้า จริงๆ เห็นแต่ตาแดงๆข้างใน ก็เรียกมัน ไม่ออก เดินมาซื้อไก่ย่างเอามาล่อ ถึงออกมา หุหุ(มันเกรียนใช้ได้) แล้วมันก็ออกมา ตาแฉะ อาจเพราะ แกงกระทิ และความเค็ม แต่ผมว่าอาการมันไม่หนัก แค่ผอม และขี้เรื้อน แล้วพอดีโทรถามพี่ Chang_Za โอเคตกลงจะเอา แม่ค้าพ่อค้า แถวนั้นก็เห็นด้วย แต่ ไอ้ร้านกล้วยไม่เห็นด้วย ตอนนี้ชัก ฉุนละ(นึกในใจ มึงจะเลี้ยงทำไมไม่เอามันไปไว้บ้านวะ ปล่อยมันไว้จนผอมทำไม ไอ้ เห้** เอ้ย) ผมก็เลย พูดให้ฟังว่า มันเป็น พันธุ์ พิทบลู นะ เค้าก็บอกอืม ก็รู้ แล้วเค้าจะเอาไปไว้บ้านแม่ ให้แม่เค้าเลี้ยง ที่บ้านแม่เค้า มี เกรทเดน อัลเซเชี่ยน อยู่ ผมก็บอกว่า แล้วพี่ไปจะรักษาไวหรอ คงหลายพันนะครับ เค้าบอกว่าแม่เค้ารักษาได้ เดี่ยวเอานํามันขี้โล้(นํามันเก่าใช้แล้ว)มาราดมันเดี๋ยวขนก็ขึ้น ผมก็เลยว่าไม่ถูกนะพี่ แค่นํามันธรรมดาเนี่ยเค้ายังไม่ให้โดนผิวหนังเลย แล้วเอานํามันเก่ามา มันเป็นขี้เรื่อน เพราะ ปรสิต ซึ่งมันก็มีทั้งผิวหนังที่ตายแล้ว และยังดีอยู่ พี่เอานํามันมาราด ขนขึ้นจริงเพราะ มันกัดหมดมีทั้ง สารตะกั่ว คาร์บอน สารพิษเยอะแยะ มันทำให้ผิวตายทั้งหมด แล้วหลุดออก ร่างกายมันเลยสร้างผิวใหม่ขึ้นมาทำให้ขนขึ้น แต่หมามันแสบ เค้าก็เงียบไป แล้วก็บอกว่า พี่ชายเป็นสัตวแพทย์ อยู่บ้าน เค้ามียารักษา หมดละ ผมก็ เออๆๆ พี่จะเอาไปก็เลี้ยงให้ดีนะ เพราะถ้ามันฟื้นแล้ว มันอาจจะมีปัญหากับ หมาเก่าพี่นะ มันกัดกันแยกลำบากนะครับ แล้วๆก็ โอเคๆๆๆ แยกไปผมก็เลยกลับ พอดีพี่ที่ร้านมะพร้าวเค้ามาส่ง แล้วก็เลยให้เบอร์เค้าไปเผื่อ มันเปลี่ยนใจไม่เอา ผมจะได้ไปเอากลับมา
    CommentAuthorหยกComEn CommentTime19 นาทีก่อน
    เอ่อ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    มีแผนการจากความหมั่นไส้คือ ถ้าวันนี้ มีคนจะเอา จริงๆนะ ผมจะไปเอามันคืนนี้เลย เดี๋ยวจ้างรถไปเอาไม่อยากให้ คนอื่นได้ไป อยากให้คนในบอร์ดได้ไปเพราะ ก็เห็นๆกันอยู่ ตอนมันอยู่ไม่เอา พอผมจะไปเอา เสือ** จะเอา ไอพวกนี้กวนตี**

ติดต่อมาได้ตลอดนะครับ 085-8060957