ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาโดนยุงกัดเนเม็ดทำไงค่ะ
  • :024::024:เขาโดนยุงกัดแล้วเป็นตุ่มแข็งๆเหมือนแผลขนจะขึ้นอีกมะค่ะ:024::024:
    :022::022::022:
  • ขึ้นค่ะ ยังไงก็รักษาความสะอาดให้น้องหมาไปด้วย

^_______^ สู้ๆค่ะ ขอให้หายเร็วๆ
  • แล้วจะรักษายังไงอะค่ะใช้ยาอะไรทาดีค่ะนานไหมกว่าจะหายแต่มันก้เหมือนจะเป็นไตนะค่ะช้วยบอกที ที่บอกเป็นไตไม่ได้กินเค็มนะค่ะ อิอิอิ
  • มียาที่เป็นขี้ผึ้งของน้องหมาค่ะ ฝาสีฟ้าๆ กระปุกสีขาว ตัวยาข้างในสีเหลืองๆ ตอนนั้นที่ซื้อ 90 บาท จำชื่อไม่ได้ค่ะ แก้โรคผิวหนังได้ด้วย

ลองฟังความเห็นจากท่านอื่นด้วยนะค่ะ

^___________^
  • ก่อนอื่นต้องพยายามไม่ให้เค้าโดนยุงกัดอีกอ่ะค่ะ ไม่งั้นจะไม่หายสักที ของต่ายพาไปหาหมอนะ กินยา แต่ไม่ครบโดสหรอก แค่พ่นสเปรย์กันยุงให้มัน เท่านั้น ก็ดีขึ้นมาก
  • ของต่ายเป้นทั่วตัวเลย ขี้ผึ้งเอาไม่อยุ่อ่า เปลือง หุหุ
  • พาไป ฉีดยา ที่หมอครับ 1เข็มหาย เลย ครับ ชัว :013: :065:
  • :006::006: ขอบคุณค่ะแต่มันมีหนองทีปลายไข่มันด้วยอะค่ะงงเลย เพิ่งเห็น :028::028: