ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห็นมากับตา เกินคำบรรยาย
  • วันนี้ไปซื้อของที่ร้าน kim มา แต่ด้วยเหตุบางอย่าง จึงต้องไปรอที่ สวนแต่เช้า
    ไม่มีอะไรทำระหว่างรอ ก็เลยเดินดูอะไรไปเรื่อยเปื่อย เเต่ในความเรื่อยเปื่อย
    มีความน่าสลด สมเพศ เเละความทุเรศของคนบางกลุ่ม
    เพราะผมได้เห็นพฤติกรรมของพวกขายหมา ที่น่าจะพูดได้ว่าเกินคำบรรยายจริงๆ
    1.อาบน้ำให้ลูกหมาก็ทำเหมือนกับซักผ้าขี้ริ้ว
    2.ตัวไหนร้องก็ตีหรือไม่ก็บีบ เขย่า แรงๆ
    3.ตัวไหนอึ ก็จับตี ฉี่ก็ตี
    4.ตัวไหนนอน ไม่คึกคักก็จับเขย่าแรงๆอีก
    5.ถาดใส่น้ำอันนิดเดียว ให้ลูกหมากินเป็น 10 ตัว หมดก็ไม่เติม
    6.เมื่อถึงเวลามีคนมาถาม หมาพันธุ์อะไร ก็โกหกหน้าตาเฉยว่าพันธุ์โน้นพันธุ์นี้ แท้ที่จริงเเล้วมันไม่ใช่:o026:

เมื่อไหร่หนอที่ เหลือบ ไร เห็บ หมัด ความทุเรศ ของสังคมสัตว์เลี้ยงอย่างบุคคลกลุ่มนี้จะหมดไป
    นี่คงเป็นเพราะ เงิน คำเดียวเเน่ๆ..........:o040:

ที่กล่าวมานี้ เพียงแค่ต้องการตำหนิบุคลที่ประพฤติไม่ดีบางกลุ่มเท่านั้น
    ส่วนบุคลอื่นที่ จำหน่าย สัตว์เลี้ยงด้วยความรับผิดชอบ ดูเเลเป็นอย่างดีก็ขอให้ธุรกิจก้าวหน้านะครับ:o030:
  • ครับขอให้คนชั่วหมดๆไปจากสังคมนี้ และคนพวกนี้เป็นคนที่เห็นแก่ตัวมาก
    ทำอะไรไม่ขึ้นหรอกครับ
  • เลว ระยำ ชั่ว ชาติหมา
  • :016:เห็นด้วยกับความเห็นบนครับ " ชาติหมา "
  • ผมก็เห็นมากับตาที่ว่ามันโกหกสายพันธุ์ ขอให้มันตายตกนรกไปพร้อมกับเวรกรรมมัน

พวกท่านสังเกตุไหมคนพวกนี้ไม่เจริญ มันขายหมาได้ทุกสัปดาห์ตัวละหลายพัน แต่ว่า

มันก็ยังลำบากอยู่ดี พวกหลอกเค้าโกงเค้า ได้มาเท่าไหร่ก็ไม่เจริญ เหอะๆ
  • พวกหลอก พวกโกงมีทุกวงการแหละครับ แต่มันก็ยังขายของมันได้ พวกนี้ปากมันดีครับ
    ผมเห็มมาเยอะ ตามตลาดนัด ทั่วๆไปก็มีให้เห็นครับ
  • เคยเจอเหมือนกันครับ
  • โลกแห่งความเป็นจริง มีอีกมากวิธี สุดที่จะคิดกันได้ รู้จักคิด รู้จักซื้อ จะดีมากๆเลย

ขายความน่ารัก ทำให้ผู้ซื้อ เห็นถึงความน่ารัก
    ขายความสงสาร ทำให้ผู้ซื้อ เห็นแล้วสงสาร
    ขายความสะใจ ทำให้ผู้ซื้อ สะใจเร้าใจ
    ขายความมันส์ ทำให้ผู้ซื้อ สนุก
    ขายความสวย ทำให้ผู้ซื้อ เห็นถึงความสวย
    ขายความเมตตา ไม่ต้องบรรยาย ผมว่าคุณรู้แน่
    ขายความหายาก แปลก มีไม่กี่ตัวในเมืองไทย
    ขายความพูดมาก พูดไหลเป็นเรือหางยาว จนผู้ซื้อซื้อตัดรำคราญ
    ขายความโหด ให้สัตว์อด และกินอาหารเป็นโชว์ความโหด ก็มีคนซื้อ
    ขายความเท็จ คนขายโกหกกันหน้าด้านๆ ตรงไปตรงมา โม้เอาดวงอาทิตยืลงมาไว้ในมือเลย
    ขายความโง่ นี่คงไม่ต้องบรรยาย ดดนกันมาทุกคน
    ขายความสามารถ.......นี่ก้อดกันไป ตอนขอกินทำอะไรก็ได้
    ขายความพิการ เป็นคิงส์บ้าง
    ขายความเชื่อง ของไม่เชื่องก็มีวิธี สารพัดทำ .
    ขายความแสนรู้ แค่อดเดี๋ยวมันก้ฉลาด
    ขายเสียง ร้องเก่ง เสียงดี ที่ไหนได้ มันกำลังด่าอยู่
    ขายความยาก เลี้ยงยาก ท้าทาย สุดท้ายก็ตายหมด
    ขายได้ทุกอย่าง

สารพัด จะทำกัน ใจคนนั้นพยั่งยาก ความสุขของท่านอาจจะทำให้ธรรมชาติสะเทือนได้

เลี้ยงอะไร ก็อยู่บนพื้นฐานความเมตตา เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบ ต่อสังคม และ ธรรมชาติสิ่งแวดล้อม
  • :001:ผมก็ไปมาเมื่อวาน แต่ละพันธุ์ วัดทั้งนั้น บอกไปเรื่อยเห็นมีพิทบูลบางตัวขนยาวเป็นบางแห่ง สงสาร
    พวกนี้ไม่ตายดีหรอก คับ เชื่อดิ เวรจะตามมันไป สาธุ สาธุ สาธุ กราบ อิอิอ :030:
  • ผมเคยได้ยินว่ามันผสมลิปโพลงในนำสนัขเพื่อให้ครึกแต่พอคนวื้อกลับบ้านมาได้2-3วันก็สิ้นหวินครับ
    ไฟล์แนบ
    20090421122924_sdf.gif 16K
  • เรื่องจิง ที่พวกเราปฎิเสธ ไม่ได้เลยว่า ประเทศไทย คือประเทศที่ ค้าขายสัตว์ ทั้งสัตว์ป่าหายาก และ สัตว์ เกือบจะทุกชนิด เป็นอันดับ1 ของโลก โดยมีตลาดนัด จตุจักร เป็นศูนย์ กลางการค้า ที่ใหญ่ที่สุด ในภูมิภาคนี้ ได้ยินมาว่า อยากได้อะไร ก้อซื้อได้ แค่สั่งออเด้อ ไป ไม่เกิน 2อาทิตย์ โดยส่วนใหญ่ถ้าเป็นสัตว์ป่า คุ้มครอง ในประเทศไทย แทบจะไม่เหลือแล้ว ส่วนใหญ่ สั่งให้ พรานจับมาจาก ประเทศเพื่อนบ้าน แล้วส่งต่อ เข้ามาตามตะเข็บชายแดน โดยมีเป้า หมายที่ลูกค้า ชาวต่างประเทศที่มีรสนิยม ชอบเลี้ยง สัตว์ป่าหายาก ไม่รวมกระทั้ง พวก สุนัข แมว ที่ถูกนำมาขาย โดยไม่สนใจว่า จะกินอะไร นอนยังไง ขอให้ ขายได้เป็นใช้ได้ พูดตรงๆ ผม ไม่เดิน ตลาดนัด จตุจักรมา 10 กว่าปีแล้ว ครั้งสุดท้าย ไปซื้อ ปลอกคอ คุณคิม แล้วก้อกลับเลย ไม่ไปเดินโซน ที่เค้าขาย พวกสัตว์ เพราะ คิดมานานแล้วว่า ถ้า ยังมีคนไปเดินดู ไปเลือกซื้อ เค้าก้อนำ มันมาขายได้ วงจร นี่ ก้อไม่มีวันจบ ซะที
  • คนที่ไม่รู้ก็ไม่รู้เลยนะคับ

ว่าสวนนี่เค้าเปนยังไง เห้อ !! :o017:

พ่อผมเคยโดนมาที โกเด้ง 2 ตัว 9 พันมั้ง

ตัวนึงสีทั่วไป ตัวนึงสีดำ รู้สึกไอตัวสำดำเนี่ยจาแพง

ซื้อมา อยู่ได้ไม่ถึงเดือน เปนหัดตายซะแล้ว

ตอนพ่อผมบอกว่าซื้อมา ผมถามเลย ซื้อมาจากไหน

พอบอกว่าสวนเท่านั้นล่ะ ผมแทบโวยวาย ทำไมไม่บอกโพ้มมมมมมม:o019:

พูดได้คำเดียวว่า.......แม่ง:o015:
  • ประเทศเราเป็นประเทศที่กำลังพัฒนาครับ มันพัฒนามาตังแต่ตาผม จนพ่อผม จนเป็นผม
    มันก็ยังพัฒนาอยู่ แต่พัฒนาไปในทิศทางเหี้ยๆๆ ซะมากกว่า
    ส่วนที่ดีก็มีครับแต่น้อย ส่วนมากจะเป็นการสร้างภาพซะมากกว่าจริงๆนะรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ
    ไม่ได้มองโลกในแง่ร้ายนะ แต่เดี๋ยวนี้วัตถุมันมีค่าเกินจิตใจจริงๆ
  • พวกนนี้น่าเอาไปยิงทิ้ง รกโลกกกกก
  • เปนคน เเต่ทำตัว เยี่งสัตว์ชั้นต่ำ
  • :o007:

คุณเห็นแค่ 2 ใน 10 นะครับ
    ผมอยู่มาเป็น ปี...!!!
    เห็นทั้งคนขาย คนซื้อ...
    ก้อรู้สึกว่าสมน้ำสมเนื้อกัน...
    คนขาย มีหน้าที่ขาย ทำทุกอย่างเพื่อให้ขายหมาได้
    คนซื้อ ซื้อเพื่อสนองความอยาก ในขณะนั้น
    คนซื้อเป็นตัวกำหนด ตลาดครับ.
    คนซื้อไม่รู้เรื่องสุนัขจริงๆ คุณก้อได้ของที่ไม่จริงกลับไป...
    มันก้อเท่านั้นครับ...
    คุณทำการบ้านมาดี คุณก้อจะได้ของดีกลับ
    ไม่ใช่ว่าซื้อหมามาแล้ว เที่ยวไปถาม ร้านโน้นที ร้านนี้ที
    ว่าหมาที่เค้าซื้อมา เป็นพันธุ์อะไร แท้รึเปล่า...!!!
    เจอแบบนี้ แทบทุกอาทิตย์ครับ...
    เป็นคุณ คุณจะคิดว่างัย .. ใครฉลาด.. ใครไม่ฉลาด...
    คนซื้อ หากมีความรู้ มีความคิดดีๆ
    แม่ค้าปากแบบนั้น นิสัยแบบนั้น ไม่มีใครไปซื้อแน่นอน
    บางทีผมเห็น ผมยังงง.. ซื้อเข้าไปได้งัย
    เหมือนโดนจิกห้วให้ซื้อแบบนั้น...!!!
    สงสัยคงชอบ .... ก้อแล้วแต่ครับ...
    นานาจิตตัง.... เฮ้อ...
  • เอา ชีวิตมาตีค่าเปนราคา พวกนี้ นรกรออยู่
  • แล้วพวกเราควรทำยังไงกันดี!! แจ้งให้ TV ไปทำข่าวดีกว่า จะได้ให้คนซื้อทั่วไปฉลาดขึ้นๆๆๆๆๆๆ หรือแจ้งหน่วยงานป้องกันการทารุณสัตว์ให้ทราบและดำเนินการ!!
  • พี่ผี แนะนำได้สุดยอด และมีเหตุผลมากครับ
    หากมีหน่วยงานใด หยิบยื่นให้ความช่วยเหลือผมว่าน่าจะมีทางออกที่ดีนะครับ...........:o030:
  • เห็นด้วยกะพี่ kim คับ
    แต่มีข้อคิดอย่างคือว่า นอกจากหลอก ขายกะบอยากซื้อแล้ว
    คนขายทำไมต้องทารุนสัตว์ และคนที่หลับหูหลับตาซื้อพอหมามันโตแล้วรับไม่ได้มันทำไง..?
  • ใครพอมีเวลาก็ลองแอบถายแล้วส่งไปที่รายการ เรื่องจริงพ่านจอดูซิครับ
    เป็นการช้วยเหลือสังคมทางออ้มแล้วอาจจะได้ค่าเสียเวลาอีกนะครับ
    ถ้าจะให้ดีก็ถ่ายรวบรวมไว้หลายๆครั้งแล้วค่อยส่ง
  • พอกัน

คนขายก็เลว

คนซื้อก็โง่

(ไม่โง่ได้ไง ก็ไม่ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน
    เห็นซื้อที่ JJ มาทีไร ถ้าหมาไม่ตายก็คนแทบตาย
    หมดเนื้อหมดตัวกับค่ารักษา)