ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมตอนเช้ามันไม่กินข้าว
  • อยากรู้ว่าควรให้เวลาไหน
  • ให้มันอดซักวัน แล้วค่อยให้กิน รับรอง เเดรกสะบัด
  • ให้สองเวลา เช้า เย็น ใช้หลักไม่กินเก็บอย่าวางทิ้งไว้ อย่าใส่อาหารทีละมากๆ ไมพอค่อยเติม ห้ามให้นอกจากเวลาดังกล่าวที่เรากำหนดไว้ และทุกครั้งที่สุนัขไม่กินอาหารอย่าลืมสำรวจว่าสุนัขของเราป่วยหรือไม่ อาหารก็ควรเปลี่ยนรสชาดบ้างจะได้ไม่เบื่ออาหาร อีกอย่างก็ต้องตรวจดูในช่องปากว่ามีการอักเสพหรือตุ่มพุพองภายในช่องปากหรือไม่
  • ไม่กินก็ไม่ต้องกิน หมาเลี้ยงโอ๋เกินไปก็ไม่ดี
    ถ้ามันไม่กินก็ไม่ต้องให้มัน
    ลองเข้าไป ค้นหา พวกหัวข้อเก่าๆดู มันมีวิธีปราบหมาเลือกกินอยู่นะ
  • หมามันไม่มีทางเบื่ออาหารหรอกครับ
    มันไม่กินคือมันไม่หิว ยามมันหิวมันไม่เลือก กินแหลก
    ยามอิ่ม เอาข้าวคลุกเนื้อต้มหอมๆ มันยังไม่กินเลย

ดังนั้น คนเองต่างหาก ที่ไปทำให้มันเสียนิสัย
    ลองดูหมาจรจัดซิครับ ฟาดเรียบ
  • เหนื่อยเกินไปมั้ยครับ......มันหิวมันก็กินนะครับ........:020:
  • ตั้งทิ้งไว้ให้มันเรยก้อได้ครับ
    หมดเมื่อไหร่ก้อเติม 5 5 5
  • :031: อดอย่างเสือดีกว่าอิ่มอย่างหมา :031:
  • ตามพี่ๆข้างบน

อดสักวันครับ

ให้มันหิวสุดๆไปเลย

แดรกระเบิดแน่ๆ

จากนั้นก็ให้เป็นเวลาครับ

เวลาเดิมๆทุกวัน ให้พอประมาณ

อย่าให้จนอิ่ม ให้มันติดหิวๆไว้บ้าง

ต้องรู้ว่าระดับไหนมันอิ่ม แล้วค่อยลดลงนิดหน่อย

จากนั้นก็ให้ระดับเดิมๆนั่นแหละ

วันละสองมื้อก็ได้ เช้าเย็น

สองอาทิตย์ ก็อดอาหารที (หนึ่งวัน)

กระตุ้นต่อมหิว