ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยครับเรื่องตามัน
  • ตามันเป็นฝ้าครับ ฉีดยามันก็หายได้สักพัก แปปมันก็เป็นอีก
    อยากจะได้ลูกมันมาเลี้ยงไม่กล้าสมกลัวมันอาการหนักแต่ไม่แสดงออก

หมายังดื้อเหมือนเดิมเดินเข้าไปก็เปียกออกมาเหมือนเดิมยังไม่เห็นว่ามันป่วยเห็นแต่ตามันเป็นฝ้าอย่างเดียว
    ไห้กินF1เหลือง

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    502.jpg 26K
  • งง เลย ผม:025:
  • 5555 งงด้วย
  • อธิบายใหม่ แบบใจเย็นๆดีกว่าครับ
  • เขาบอกว่า ตามันเป็นฝ้า เอาไปหาหมอฉีดยาแล้ว อีกวันฝ้าก็กลับมาเหมือนเดิม อยากจะเอาหมาตัวนี้นะไปผสมพันธุ์หรือสับวัยรุ่นเรียก ปี้กัน
    หมาไม่เคยแสดงอาการว่าเจ็บที่ตา แต่กังวลกับตาเป็นฝ้า ตอนนี้ให้กินอาหาร f1 ถุงเหลือง กลุ้มใจต้องมาแปลไทยเป็นไทย
  • ไม่ต้องงง ที่ร่ายมานะ คือตามันเป็นฝ้าดูตา อย่างเดียว
    ปกติจะใสเป็นสีน้ำตาล
  • แล้วไปฉีดยาที่ไหนครับ ถ้าฉีดที่ร้านหมอ หมอเขาบอกหรือเปล่าว่าเป็นอะไร อธิบายให้ชัดเจนหน่อยครับว่าที่มาที่ไปของอาการเริ่มจากอะไรและเป็นตั่งแต่เมือไหล่บางที่อาจจากถูกพิษของสัตว์ที่พ่นพิษก็ได้ครับ ไม่เว้นแม้แต่คางคกครับ
  • เอ่อ นี่ถ้าไม่มีผีมาแปลให้ ไม่เข้าใจนะเนี่ย ต้องขอบคุณผีเคสนี้
    หมอตาระดับเทพ คลีนิคอยู่ ถ.แจ้งวัฒนะ ถ้ามาจาก แยกหลักสี่ก็ตรงไปเรื่อยๆ จนถึงแยกก่อนถึงบิ๊กซีก็กลับรถ กลับรถแล้วร้านอยู่ซ้ายมือติดกับหนึ่งคอนโด
    หมาที่บ้านเคยถึงขั้นม่านตาทะลุ ยังรักษาให้เป็นปกติได้ ตอนนี้มองเห็นปกติจ้ะ
  • รอบแรกหมอบอกว่าตับบวม

แต่ไปรอบ2หมอคนละคนไปมาวันนี้แหละ หมอผู้หญิงเดินมาเอาไฟฉายส่องตาแล้วบอกว่า 240 บาทคะ

ไห้คนจูงหมามาบอกว่า มันเป็นโปรตีนขึ้นตา พึ่งเคยได้ยิน แล้วก็ยา1ถุง

ไห้ลดอาหารที่มีโปรตีนเยอะ
  • ที่พิมไทยไม่ถ่องก็เพราะเคยใช้แต่ภาษาอีสาน และก็ไม่ได้เรียนสูง
    ขอโทดที
  • คลีนิค อ.ปราณี อยู่ถนนแจ้งวัฒนะ เดี๋ยวนี้ทําถนนอยู่ต้องไปกลับรถหน้าโลตัส แล้วขับผ่านเมเจอร์คลองประปา ผ่านบิ๊กซีชิดซ้ายอย่าเข้าซอยนะเลยโรงพยาบาลมงกุฏแจ้งวัฒนะนิดเดียว เป็นตึกแถวคูหาเดียว
  • ช่วยพาไปหาหมอหน่อยเถอะค่ะ อ.ปราณีเก่งมากๆๆๆๆๆนะคะ
  • ไปมาแล้วครับ เป็นจริงตามที่หมอบอกลดโปรตีน แล้วก็ตินยา ตาเริ่มใสแล้วครับ