ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำตัวใหญ่ยิ่งใหญ่เหมือนพิทบูล
  • เห็นหลายท่านที่เฝ้ารอวันที่หมาตัวเอง จะเริ่มสตาร์ท จะเริ่มดุ เริ่มสู้หมา
    เป้าหมายก็เพียงเพื่อที่จะออกไปแสดงอำนาจนอกบ้าน จัดการต่อหมาจรจัด หรือ คู่อริ ที่สร้างความคับแค้นฝังใจมานานแสนนาน
    จะเป้าหมายเพื่ออะไรก็แล้วแต่ ขอให้ท่าน นั่งอารมณ์เย็นๆ ลองทบทวนดู ว่าการทำเช่นนั้น ท่านใช้ วิจารณยานดีพอแล้วหรือ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เวร ย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร
    การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้อภัยครับ

แถวบ้านผมมีหมาขาใหญ่ประจำซอย ชื่อ ไอ้แหยม เป็นหมาของป้าเพื่อนบ้าน ที่เป็นร้านขายอาหารตามสั่ง
    ป้าแกค่อนข้างสนิทกับที่บ้านผมพอสมควร แต่แกชอบเลี้ยงหมาปล่อย ไอ้แหยมก็เพ่นพล่านแสดงอำนาจไปทั่ว แถวนั้นไม่มีใครกล้ากับมัน
    หมาในบริเวณนั้น โดนไอ้แหยมจัดการหมด ไม่มีใครกล้าสู้มัน ใครแปลกหน้าผ่านไปมาแถวนั้น ไอ้แหยมก็จะเข้าไปกัด (ไอ้นี่มันกัดจริงไม่มีขู๋)

และก็แปลก ไอ้แหยมไม่ถูกกับผมเลยเป็นอย่างมาก เจอผมเมื่อไรเป็นจ้องจะเล่นงานทุกครั้ง
    เจอหน้าเมื่อไร มันจะเห่าใส่ทุกที เห็นรถผมมันก็วิ่งไล่ ผมเองก็เสียวน่อง เวลาเดินนอกบ้านเมื่อไรต้องระวังตัวทุกครั้ง
    ผมยังเคยถามป้าแบบขำๆ ว่า ป้าขอยืมไอ้แหยม มาเป็นกระสอบทรายให้หมาผมกัดเล่นหน่อย เดี๋ยวผมจ่ายค่ารักษาให้

มันคงหมั่นใส้เวลาผมพาหมาออกไปเดินเล่น มันเห็นเป็นประจำว่าผมคือคนที่พาหมาออกมาเดิน แต่ผมเดินแถวบ้านตัวเองและเดินไปในทิศทางที่หนีมันเสียอีก
    ไอ้นี่ก็จะวิ่งมาแสดงอำนาจ ผมก็แค่ไล่มันไป และนอกถิ่นก็ดูเหมือนว่ามันจะไม่ค่อยกล้ากับผม แต่ถ้าเป็นถิ่นมัน ไอ้นี่มันแสบมันวิ่งเข้ามากัดดื้อๆเลย

นิสัยกวนตรีน ถาวรของไอ้แหยมอีกอย่างหนึ่งก็คือ ทุกครั้งที่วิ่งผ่านหน้าบ้านผม มันจะต้องวิ่งเลาะรั้วบ้านเพื่อยั่วหมาผม
    มันวิ่งไปวิ่งมาสามถึงสี่รอบเลย หมาผมในบ้านก็วิ่งไล่กับมันไปมา โดยมีรั้วคั่นกลาง ดูๆไปก็ถือเป็นการออกกำลังกายเป็นอย่างดี
    แต่ที่น่ารำคาญคือเสียงเห่าใส่กัน ที่ไปรบกวนชาวบ้าน และปิดท้ายก่อนไป คือ มันเยี้ยวใส่หน้าประตูรั้ว และตอนนี้ก็เป็นตอนที่บีเจกับแมคชีน จะเห่าดังที่สุด

มองในแง่ร้าย ไอ้นี่สมควรได้บทเรียน ระรานสร้างความรำคาญได้ทุกวัน และ เจ้าของก็ไม่ได้ดูแล การโดนกัดเสียบ้าง ในที่สาธารณะ ก็ไม่มีใครผิดใครถูก
    แต่มองในแง่ดี ถ้าไม่มีมัน ก็คงเหงา ชีวิตเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง ขับรถเข้าซอยก็ไม่มีหมามาต้อนรับ ทุกเช้าคงไม่มีใครมาช่วยปลุก
    และ บีเจ ก็คงไม่มีใครมาช่วยยั่วจนทำให้มันกลายเป็นหมาสู้หมาอย่างทุกวันนี้

การให้บทเรียนไอ้แหยมง่ายมาก แค่เปิดประตูบ้านแง้มไว้ หรือแกล้งปล่อยบีเจออกไปนอกบ้าน มันเห็นมันก็วิ่งมาให้กัดถึงที่แล้ว ไม่ต้องออกไปล่าให้เหนื่อยด้วย

ผมว่าถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ผม ไอ้แหยมคง สิ้นชื่อไปนานแล้ว จริงไหมครับ

แต่ผมถือว่า ผมคือเจ้าของสุดยอดสุนัข สายพันธ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย
    สุนัขที่ต้องการเจ้านายที่ เข้มแข็ง เด็ดขาด มีวินัย และรับผิดชอบ

เราเลี้ยงสุนัขสายพันธ์ที่ยิ่งใหญ่ เราต้องทำตัวให้ยิ่งใหญ่ตามไปด้วย
    ผมเลี้ยงพิทบูล ผมชื่นชอบในลักษณะพิเศษประจำสายพันธ์ ไม่ใช่เลี้ยงไว้เพื่อแสดงอำนาจกับหมาทั่วๆไป
    การจัดการกับไอ้แหยม มันง่ายแค่พลิกฝ่ามือ แต่การที่เราสงบนิ่งอยู่ได้ มันยิ่งใหญ่กว่า ครับผม :005:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0100A3.JPG 42K
  • ป๋า วันที่เอาบีเจ ไปเล่นน้ำที่สระอ่ะ

มันงับไอ้แหยมไม่ใช่รึ
  • ไอ้แหยมวิ่งมางับมันก่อน แล้วมันก็หันมาป้องกันตัวตามสัญชาตยาน
    แต่เจ้าของมันรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร ไอ้แหยมมันจึงไม่เป็นอะไรครับ

ขอร้องอ่านให้ละเอียดก่อน อย่าเบรกกันแบบนี้
  • อ่านแล้วทำให้ไดมีสติอีกครั้งทั้งที่เราเป็นคนรักหมาเป็นสันดาน
    บางครั้งยังรู้สึกเวทนาหมาตัวเองที่มันยอมเขาไปหมด
    บางครั้งก็อยากจะให้มันสู้บ้าง แต่ก็ดีแล้วที่มันไม่สร้างปํญหาให้
    ไ ม่กลัวมีปัญหากับหมาแต่กับคนมันยาวววววววว
  • (โทษทีป๋า อ่านผ่านๆ จำได้แต่ว่าไอ้แหยมเจ้าถิ่น จ๋อยไปเลย)

ไม่ได้เบรคนะว้อยยยยยยยยยย
  • ถูกต้อง คร๊าป ถึงแม้ผมจะเลี้ยงบูลเทอร์เรีย แต่ก็มีความคิด เช่นเดียวกะพี่มาร์คครับ คือภาวนาอย่าให้มันกัด คิดอย่างเดียวอย่าดุนะๆๆๆๆๆๆ ถึงแม้ว่า หมาตัวอื่นจะมาหาเรื่องหรือกัดหมาผม ผมก็ห้ามมัน ไม่ให้มันกัด เพราะรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นต่อไป ถ้าไม่แก้นิสัยนี้ครับ ชื่นชมกับความคิดนี้ครับ
  • อยากระบายละสิ เรื่องหมาหมา
  • เหมือนกับที่บ้าน เลย เวลาเอาหมาออกไปเดินมันก็มาป่วนเราทุกที คับ
  • ทุกอย่าง ดูๆ ไป มันก้อมีหลายแง่ให้คิด

ขึ้นอยู่กับเราว่า จะมองแง่ใหน

มองให้ดี ... มันก้อดี

มองให้ร้าย ... มันก้อร้ายครับ

มองหาแง่ดีๆ ในสิ่งที่รู้ ที่เห็น ก้อเป็นผลดีกับตัวเอง...

ช่วยกันหาของดี มาให้ชีวิตกันดีกว่าครับ..
  • หมาผมตัวนี้ชื่อ โชกุน มันเป็นหลานของ GOD FATHER สายกัดตัวเก่ง ค่ำเป็นยามเฝ้าโรงงาน เมื่อก่อนเช้ามาวันไหนมีแข่งลาก ก้ไปลากน้ำหนัก
    ลูกน้องผมจะพาจูงเดินแถวๆบ้านเป็นประจำ แต่ผมจะกำชับอยู่เสมอว่า ถ้ามันกลับมามีเลือดเลอะ หรือมีแผลเมื่อไร ไอ่คนจูง ออกไปเลย:016:
    ป๋าพูดเรื่องนี้ ก็อยากเตืนน้องๆเหมือนกันที่ลองปล่อยหมาหลุดเพื่อดูว่าหมาสตาร์ทหรือยัง หนึ่งชีวิต หนึ่งความเจ็บปวด ไม่ควรนำมาทดลองหรือมาตอบสนองความต้องการของเรา

พลังอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับคว่ามรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง แปลงร่างเป็น สไปเดอร์แมน เลยตรู 555
    ไฟล์แนบ
    joipo.jpg 78K
  • ปัญหามีให้เดินหน้าแก้ไข แต่ถ้าพุ่งชนอย่างไร้สติ ย่อมไม่เกิดผลดีแน่ กลับกันลอง นิ่งดูก่อน ผ่อนคลาย พอสบายใจอะไรก็จะดีขึ้น

ปล.พี่มาร์ค วันนี้บ่ายสองไปรับคุนโอปอ จะถ่ายรูปไปให้ดูพี่ ได้โอ่ง(glock)มาช่วยอีกคน ....
  • จงทำตัวให้สมกับเป็นจ่าฝูง
  • ขอขอบคุณนักเลง Pit bull ทุกท่านที่ทำให้ผมมีเพื่อนที่แสนดีที่สุดในวันนี้
    ไฟล์แนบ
    BrewersVindicator_thumb.jpg 4K
    carversboomerang_thumb.jpg 3K
    carvermissy2_thumb.jpg 3K
    carver_thumb.jpg 6K
  • ของผมก็หลุดออกไปไม่เห่าสักเอะวิ่งไปคว้าหมับที่คอเลยกว่าจะแยกได้แทบตาย
  • หมาอื่นวิ่งมากัดหมาเราไม่เป็นไรหรอกเพราะหมาเราก็คงไม่เป็นอะไรมาก มันเข้ามาขู่ไล่ก็ไป

หรือถ้ามันกัดหมาเราเข้ามั่งไม่เข้ามั่งก็ไม่เป็นไร ไล่มันก็หนี แต่ถ้าหมาเราไปกัดเขาเนี่ย ห้ามไม่อยู่

ยังไงก็สาหัส แถมยุ่งยากในการห้าม พลอยจะมีเรื่องกับเจ้าของหมาอื่นอีก ไอ้ตัวโดนกัดก็เจ็บหรือตาย

เพราะฉะนั้น เสียหายหนักกว่า เพราะฉะนั้นเราต้องเลือกให้ความเสียหายน้อยที่สุด จะได้ประหยัดพลังงาน เกี่ยวกันไหมเนี่ย ฮ่าๆๆๆ
  • ผีก็อยากระบาย ตอนนี้ปล่อยวิ่งเล่นในซอยไม่ได้เลยไป กัดหมาจรจัดตายไปตัว เลยคิดว่าจะใส่ตะกร้อแต่ก็สงสารมัน เฮ้อ ถ้าพ่อรวยกว่านี้พ่อจะซื้อที่สักสามไร่ ให้หนูวิ่งเล่นนะลูก
  • จริงๆนะครับ อึดอัด อิ๊บอ๋าย จูงเจ้านี่ไปเดินเล่นหมาแถวนั้นชอบวิ่งจะเข้ามากัดมัน

อยากแกล้งทำสายจูงหลุดเหมือนกัน แต่ก็อย่างว่าแหละแค่บอกว่าเป็นพิทบูลคนไม่เข้าใจก็กลัวแล้ว

ไม่อยากให้เห็นภาพดุร้ายของมันอีก

มันก็เหมือนนักมวยแหละถ้าชกกับชาวบ้านธรรมดาก็ว่ารังแกคนอื่น ต้องอดทนไว้ๆๆๆๆๆๆ

อ้อ อีกอย่างถ้านักมวยโดนน็อคเองก็อายเค้ายิ่งกว่านะ 5 5 5 5 +
    ไฟล์แนบ
    6812.jpg 43K
  • เข้ามาอ่านเฉยๆๆ ไม่มีความคิดเห็นค่ะ
  • เวลาพาเค้าไปเดินเล่น กลัวมากๆๆ ที่จะไปทำอะไรเค้า แต่เจ้าโซนี่ของผม ชอบมองหน้าผมตลอดที่มีหมาจะมากัดเค้า แล้วเราก็พาเค้าวิ่งหนี ทุกครั้งไป มันจะมองผมแบบว่าโกรธเจ้านายที่ไม่สู้เลย มันคงหงุดหงิดผมมากนะ
  • ผมคิดอยู่เสมอว่า หมาทุกตัวก็มีสัญชาตญาณ ของเค้า เราเป็นสัตว์ประเสริฐ ก็ควรคิดและปกป้องแทนพวกมัน ไม่รักกัน ก็อย่าทะเลาะกันประมาณนั้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_3315.JPG 34K
    IMG_3313.JPG 47K
  • คุณ Sony หมาหรืองูเหลือม ฮ่าๆๆ
  • +- -ผมก็คิดเหมือนพี่ มารค์ว่านะ หมาหรือ งูเหลือม สีเทาอ่ะ * *
  • ระวังพวกฟิวส์ขาดนะครับ

"เห่าแมร่งทุกวัน รำคาญ

เบื่อแมร่งให้หมดซอย"

มีจริงนะครับ คนแบบนี้

หาวิธีไม่ให้รบกวนชาวบ้านจะดีที่สุดครับ
  • มันคือพิทหมู
    อิอิ
  • ใช่ครับ กินสุดๆๆๆๆ
  • โซนี่ ตัวแสบ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ026.jpg 13K
  • เมื่อวานตอนเย็น ไปเยี่ยมบีเจ ที่ศูนย์ฝึกดีวัน เพื่อตรวจเช็คความพร้อม ความคืบหน้าการฝึก เพื่อทำกิจกรรมรูปแบบใหม่
    แต่เสียดายลืมเอากล้องไป ไม่งั้นคงได้ดูภาพมันๆอีกเพียบ

ตอนนี้ บีเจ กำลังฝึกเพิ่มเติ่ม เรื่องการกัดโดยมีคนล่อ การกระโดดสูง กระโดดไกล การเล่นแฮงค์กิ้ง การเก็บของโดยมีสิ่งกีดขวาง
    เตรียมพร้อมสำหรับการเดินสายโชว์ รณรงค์การทำกิจกรรมแนวเอ๊กซ์ตรีม และตอนนี้ยังต้องการสุนัขร่วมอุดมการณ์อีกมาก
    พร้อมเมื่อไร พิทบูลเราคงได้ออกทีวี โชว์ความสามารถกันอีกครั้ง

การกัดทำได้ดีขึ้น แต่ยังกัดด้วยปลายปาก ใช้เขี้ยวฝัง อันนี้เป็นธรรมชาติของสุนัขที่ต้องใช้เขี้ยวเพื่อให้เกิดบาดแผล
    แต่การกัดแนวอารักขาต้องกัดเต็มกราม กัดเพื่อล๊อคคนร้ายไม่ให้หนี และการกัดเต็มกรามแบบนี้หากสุนัขสบัดสามารถทำให้แขนหักได้

ผลปรากฏว่า ปลอกแขนฝึกพังไปสามอัน เพราะมันใช้เขี้ยวฝังแล้วฉีก ถ้าเป็นแขนคนคงเหวะ ตอนนี้กำลังปรับให้กัดแบบเต็มคำแทน
    ส่วนการกระโดดกัด ครูฝึกรับแรงประทะไม่ไหว เนื่องจากบีเจหนักสี่สิบกว่าโล จึงใช้การกระโดดกัดเป้าแขวนแทน

อยากแนะนำนะครับ ใครชอบเลี้ยงพิทบูลแนวกิจกรรม เสาร์อาทิตย์ไหนว่างก็มาเจอกัน (หากว่างผมจะพยายามไปทุกเสาร์อาทิตย์ )
    จะไปแนะนำด้วยตัวเองเลย รับรองว่าเทคนิคทุกอย่างที่นำมาใช้ เป็นประสบการณ์ตรงส่วนตัว และยังไม่มีศูนย์ฝึกไหนเคยทำมาก่อน
    ตอนนี้ผมจะเข้าไป วางแนวทางสำหรับศูนย์ฝึกดีวัน เพื่อเตรียมความพร้อมเป็น พิทบูล สปอร์ตคลับ

ขอบคุณ พี่อู๊ด ศูนย์ฝึกดีวัน ที่ให้ความไว้วางใจ เอื้อเฝือสถานที่และสนับสนุนทีมงานผู้ช่วยสำหรับกิจกรรมประเภทนี้

เลี้ยงพิท เราต้องทำกิจกรรมแนวพิทครับ
  • กร๊ากกกกก ป๋ามาเฟีย เดินแถวบ้าน หมายังหมั่นไส้วิ่งไล่กัดเอาเรย
    มิน่า.......ในเว๊บถึงได้โดนสอยเอา สอยเอา

แบบนี้ พิจารณาตัวเองได้แล้ว..................ฮา
  • ผมมีรูปบีเจเอาไหมพี่ รูปละสิบบาท ถ่ายเป็นร้อยนะคร้าบบบ สนไหมคร้าบบ

ผมเห็นคนฝึกตัวเล็ก เห็นมันดึง คนฝึกเกือบร่วง ผมบอก หลบไป เดี๋ยวผมลุยเอง

รอบแรกทำผมเสื้อเปียก เหงื่อเต็มตัว รอบสอง ถอดเสื้อ แล้วไปลุยกะมัน ปรากฎว่า
    เมื่อยตัวมากครับ ตอนเช้า กล้ามเนื้อไม่ยืด ฮ่าๆๆ เจอบีเจ ไปเมื่อยมากๆ

โอ้โฮ้ วันนี้ตื่นมากยิ่งงเมื่อย สนุกดีครับ เพิ่งเห็นมันตัวเป็นๆ พี่มาร์ค
    หมาผมขอเป็นส่วนหนึ่งด้วยตัวนะครับ

แล้วเจอกัน ผมไปทุกเสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่ติดอะไรครับ

ปล.รูปตัวอย่างครับ มีอีกเยอะเลยคร้าบบบ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0642.jpg 32K
  • คุณ Kanoon ขอดูรูปอีก ให้ 200 ล่ะกัน รอชม

โอ้ว พิทบูล สปอร์ตคลับ ทำกิจกรรมแนวเอ๊กซ์ตรีม น่าเร้าใจครับ คุณมาร์ค
    รอติดตามครับ

เสาร์นี้ว่างๆ ช่วงบ่ายแก่ๆ จะเข้าไปชมครับ ไม่รู้มีใครอยู่บ้าง
  • aka.thebeast@hotmail.com ผมส่งให้ทางmsnครับ เยอะจัด ไม่มีเวลาย่อครับ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_3751.JPG 94K
  • พี่จุ๊บ ผมเอาจริงนะครับ เรื่องพิทบูลสปอร์ตคลับ ตั้งใจไว้ว่าปีหน้าคงชัดเจนเป็นรูปเป็นร่างมากกว่านี้
    ผมเสียดายความสามารถของพิทบูล อยากนำกิจกรรมแปลกๆ และหลากหลายของพิทบูลมาเผยแพร่ เพื่อให้พวกเราได้เล่นกัน

ผมได้เจรจากับพี่อู๊ดเจ้าของศูนย์แล้ว เรื่องการขอใช้สถานที่ และการรับฝึกสำหรับกิจกรรมประเภทนี้โดยเฉพาะ
    ตอนนี้กำลังติดต่อผู้เชี่ยวชาญชาวต่างชาติท่านหนึ่งให้มาช่วยวางหลักสูตรการฝึกด้านอื่นๆ เพิ่มเติมจากของเดิมที่มีอยู่
    หากกิจกรรมนี้ได้รับความนิยมก็จะมีการขยับขยายสถานที่ เพื่อให้รองรับได้มากขึ้น
    และตอนนี้กำลังดึงรายการทีวีบางรายการบางช่องให้เข้ามาร่วม เพื่อช่วยโปรโมทกิจกรรมของชมรมเรา

ใครสนใจว่างๆก็มาคุยกันนะครับ

เราคิด เราริเริ่ม เรามาช่วยกันบุกเบิก เพื่อให้โลกรู้ว่าพิทบูล มันมีอะไรดีๆอีกเยอะ
  • ท่านโอ หายเห่อลูกได้แล้ว
    สงสารเจ้าโมชิมัน
  • น่าจะจัดอบรมการฝึกพิทบูลภาคเหนือบ้างนะครับอยากฝึกมั่ง
  • อยากเดินสายไปทั่วประเทศเลยครับ คนจะได้รู้จักตัวตนที่แท้จริงของพิทบูลกันเสียที

คนรู้จักแค่ชื่อพิทบูลเยอะ แต่คนรู้จักหมาพิทบูลจริงๆยังน้อยครับ
  • อันนี้เห็นด้วยจ้า
  • :o010:อยากไปด้วยจัง อาทิตย์ไหนว่างจะพาลูกชายไปเล่นด้วยค่ะพี่