ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สัตว์ย่อมเป็นไปตามกรรม
  • ทำไมตัดขนมันซะละ ร้อนหรอ
  • Grooming เองเหรอครับ เจ๋ง !!!

เรียนมาเหรอครับพี่ ดูจากปัตตาเลี่ยนแล้ว ใช้ Andis สีแดง ใช่ป่าวครับ ?
    ไฟล์แนบ
    P2261518-00.jpg 83K
  • เท่าที่พอทราบนอกจากค่าตัวหมาแล้ว+ค่าขนส่งแล้วยังจะต้องมีค่าใชจ่ายอื่นๆด้วยครับ
    (เรามีน้ำใจให้เขา เขาก็มีน้ำใจช้วยเหลือในการเคียร์หมาออกจากสนามบินให้เรา)
    เพราะพิทบูลเป็นสุนัขที่ห้ามนำเขา ลูกหมาอาจจะหาราคาไม่แพงได้แต่ถ้าบวกค่าใช้จ่าย
    อย่างอื่นที่อาจจะแพงกว่าหมาเสียอีก(ในกรณีที่หมาชื้อมาไม่แพง) รวมกันแล้วมันก็แพงครับ
    แสนเดียวไม่อยู่แน่ ถ้าหมาไม่สวยจริงๆก็ไม่คุ้ม ถ้าหมาสวยก็ไม่ถูกครับ

ถ้าคุณจะชื้อหมาในราคาแสนกว่าบาท(ไม่ใช้หมาโตที่สวยๆ)ผมว่าคุณชื้อหมาที่สวยๆในบ้านเราดีกว่า พอแม่นอกทั้งคู่
    ก็เปิดอยู่ประมาณ 4-8หมื่นบาทไม่ต้องยุ้งยากด้วย มีUKCเหมือนกันต่างก็แต่เกิดในเมืองไทยเท่านั้น
    ผมกล้าพูดได้เลยว่าตอนนี้หมาในบ้านเราไม่ได้เป็นรองอเมริกาเลย และในเอเซียเมืองไทยเป็นที่1ครับ
    ที่ยังตามอยู่ก็เห็นจะเป็นพวกเรดบูลลี่เท่านั้น ที่เรากำลังเรื่มทำกันอยู่ และอีกไม่นานก็คงจะตามทัน

ลูกหมาที่เอาเข้ามาแล้วโตขึ้นสวยสู้หมาที่เกิดในเมืองไทยไม่ได้ก็มีเยอะครับ คุณจะสังเกตุดูได้ว่าเดี๋ยวนี้มีแต่
    นำเข้าหมาที่โตแล้วกัน หมาที่โตแล้วสวยๆค่าตัว+ค่าใช้จ่ายอื่นแล้วก็ปาเข้าไปร่วมครึ่งล้าน และได้ข่าวมาว่า
    มีบางตัวราคาต่าตัว+บวกค่าใช้จ่ายอื่นๆรวมอยู่ที่ค้อนล้านครับ

ถ้าคุณสนใจจะนำเข้าจริงๆลองปรึกษากับคอกใหญ่เขาดูครับ แต่คงจะต้องไปขอคำแนะนำด้วยตัวเองที่คอกครับ
    ข้อมูลบางอย่างไม่สามารถเปิดเผยได้จะรู้กันเฉพาะวงในครับ
    และก็มีคนที่รับจ้างนำเข้าหลายคนแล้วแตจะเลือกใช้บริการใคร และไว้ใจใคร
  • เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกะคุนโจ..ลองปรึกษาผู้มีประสบการณ์เป็นการส่วนตัวเลยเอ็ม..
  • ช่วงที่มีกระแสพิทบูลถูกแบนด์แรง ซึ่งส่วนคนส่วนใหญ่
    ตอนนั้นจะหยุดนำเข้าพิทบูลกันเพราะว่ากระแสแรงอยู่ แต่ตอนนั้นยังมีคนที่นำเข้า
    สุนัขสายพันธ์ สแตฟฟอร์ดอยู่ครับและนำเข้าอย่างเปิดเผยครับ เป็นAKCแท้ๆนะครับไม่ได้สวม
    (สแตฟฟอร์ดไม่ได้ถูกแบนด์)
  • เหตุผลคุณ ฟังดูดีมากเลย ที่สามารถหาหมาถูกใจได้ในราคา แค่ 1500 ทั้งที่มีรายได้ 3 วัน 15000 เพราะคนแถวบ้านคุณเขาไม่มีหมาผู้มาสนองความต้องการให้คุณได้
    แถมยังบังอาจมาพูดว่าคุณซึ่งตาถึง ว่าไม่สู้ราคา และไปได้หมาถูกใจที่นครสวรรค์แม้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มแต่แลกกับความพอใจสูงสุด ก็น่าจะเกินคุ้ม
    หวังไว้อย่างยิ่งว่าหมาที่คุณจะนำเข้ามาเร็วนี้ คงจะราบรื่น และสวยงามถูกใจกว่าหมาราคา หมื่นต้นๆที BREED ขายกันในละแวกบ้านคุณนะคะ
    ขอให้โชคดี ว่างๆ เอาหมา 1500 นครสวรรค์ของคุณ มาโพสโชว์เพื่อนบ้างนะคะ เผื่อถูกใจจะได้ใช้เป็นแนวทางในการตัดสินใจซื้อบ้างค่ะ
  • เดินตามเเนวทางของตนเองดีที่สุด
    อย่าสดุดเพียงแค่เจอขี้หมา
    ขอให้เดินให้ถูกที่ถูกเวลา
    ไม่นำพาความเสื่อมเสียมาให้ใคร............:o010:

ทำตามแนวทางของคุณดีที่สุดเเล้วครับ :o001:ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือดร้อนซะหน่อย
    ขอให้คุณได้ข้อมูลไวๆนะครับ บ้านเราจะได้มีหมาดีๆเพิ่มอีกตัว ...หลายๆตัว:o015:
  • ปลอมอเมริกาเหลอว้ะ5555555
  • แห๋มขี้คุยจิงนะมึง3วัน15000ถุยไอ้ขี้โม้ หมาในไทยมึงยังไม่กล้าซื้อสะเอาะจะซื้อหมานอกควายเอ้ย
    เรื่องของเรื่องมึงจาคุยว่าปอมปิ๊ดของมึงมาจากอเมริกาไอ้ควยเอ้ย
    แห๋มอยากได้นอกถุย
  • หากไม่มีใครช่วยเคลียร์ จะเอาเข้าวันไหนก็บอกนะครับ
    หรือติดต่อ ปอนด์ ชลบุรีคูลแค้มป์ก็ได้
  • :o061:มีผู้ใหญ่ใจดีขี่ไทเกอร์มาช่วยเเล้ววววววววววว:o010:
  • ...น้องเอ็มลูกน้องที่เกิดในไทย ก็น่าเลี้ยง สายเลือดดี ๆ ก็มากนะในสุราษ เองก็มีลูกสาย ( บูลลี่ ) ดีๆ เดี๋ยวนี้คนไทยบรีดหมาเทียมเท่าหมานอกแล้วนะ ลองหาหมาในเล่นดูก่อนแต่มี เงิน ๆ มาก ก็นำเข้ามาเถอะ..ดูสายให้ดี.....ได้เมื่อไรอย่าลืมบอกกันนะ..
  • แมงกะไซค์ไทเกอร์หรอคะ หุหุ
  • เฮ้ยmนั้นมันปอมแท้หรือป่าวทำมันเหมือนลูกผสมสปิชเลยไอ้devilยังสวยกว่าอีก(สั้งหมานอกใช่จะดีเสมอไปโดนฝรั่งหลอกก็มีเยอะพ่อแม่พันธ์บ้างตัวยังมีปัญหาเรื่องใบpedกันอยู่เลย)
    ไฟล์แนบ
    DSC04956[1].jpg 107K
  • ไอ้ควยเลี้ยงยังไง9เดือนเป็นโรคไตตายมึงให้มันแดกเหี้ยอาไรว้ะเรื่องหมานอกของมึงน้ะกูจะรอดูไอ้สาด
    มึงมีตังหรือไม่มีตังกูไม่อยากรู้หลอกไอ้สาดแต่ที่กูรู้น้ะคือมึงชอบสวยๆถูกๆๆๆๆๆๆๆๆแพงๆมึงไม่กล้าซื้อหลอกไอ้ควย
    ถุยไอ้ปอดมึงเลี้ยงปลอมปิ๊ดอเมริกาของมึงนะดีแล้วใจไม่ถึงอย่างมึงอย่าเลี้ยงเลยพิทบลู
  • อ๋อไอ้เหี้ยนี่รู้จักไอ้เหี้ยเอ๋ด้วยเหลอมิน่าแม่งขี้คุยเหมือนกันมึงชอบถูกๆมึงไม่ซื้อหมาไอ้เหี้ยเอ๋ละว้ะส้วยสวยมึงชอบไม่ใช่เหลอถูกๆ55555ไอ้เอ๋มีพวกด้วยเว้ย
  • พี่่ผี ข้างบนเขียนได้กินใจจริงๆ รู้สึกว่าไอ้ขี้คุยทั้งคู่มันจะอยู่ใกล้ๆกันนั่นแหละ
    คงเป็น BIS. ไอ้ขี้คุย กับ R BIS. ไอ้ขี้คุย ยกตำแหน่งให้ทั้งคู่ไปแบ่งกันไปเลย
    รักหมามากเลี้ยงหมาเด็กเป็นโรคไตตาย น่าจะเลี้ยงแต่ในคอมฯ ดีกว่ามั้ง
    สงสารหมาดีๆว่ะ ถ้ามันต้องตกไปอยู่ในมือเจ้าของโง่ๆ ห่วยๆในโลกของความเป็นจริงแล้วต้องอายุสั้นอีก
  • คุณ PUPPYMAFIA น่าจะรีบไปอุดหนุนเพื่อนเอ๋ ก่อนสักตัว จะได้ฝึกรักษาขี้เรื้อนเป็นประสบการณ์ดีด้วย
    ตอนได้หมานอกจะได้ชำนาญขึ้นนะ และได้บุญ มาก ช่วยเพื่อนร่วมอุดมการณ์ปลดหนีด้วยไง
    เจ้าหนี้ตามมา จิกไอ้เอ๋โคตรโกงอีกแล้ว
  • :m025:อ่านแล้วมันดีได้อารมณ์มากๆถึงพริกถึงขิงร้อนแรงสะใจๆๆๆ ได้หมาเมือไหร่บอกพี่ด้วยเพื่อจะได้ใช้บริการ:m047:
  • ด่าขนาดนี้กูว่ามึงไม่ สบม. 555+ แล้วมั้ง
    จบตรีเหลอ มึงด่าแบบนี้กูว่ามึงเรียนอนุบาลใหม่ดีกว่ามั้ง
    มึงชมคนที่มีเจ้าหนี้อย่างไอ้เอ๋ว่าดีมึงคิดได้แค่นี้เหลอ
    ไอ้ที่มึงบอกว่ามึงมีปัญญาเอาหมาเข้ามาแล้วมึงจามาโพทถามทําควยอาไร
    ไอ้ควายคนอื่นไม่มีพี่น้องอยู่เมกาเค้ายังมีปัญญาซื้อหมานําเข้ากันตูมๆ
    อ้อกูจะบอกมึงเพื่อมึงจะฉลาดขึ้นหมานอกที่มึงว่าถ้าเอามาแล้วเหมือนปลอมของมึงกูว่าอย่าเอามาเลยวะกูอายแทน
  • โกรธคือโง่.... โมโหคือบ้า..... ความอดทนไม่รู้จัก....
    ไม่รู้ว่าจบ ป. ตรี ที่ไหนมาน้อง
    ที่นั่นคงปล่อยเกรดให้เฟ้อน่าดู .....EQ อ่อนจัง
    น้องอายุ 22 หาเงินเองได้ น่ะเก่ง..แต่ แล้วน้องหาจุดยืนในวงการนี้ได้แล้วหรือยัง
    กลับไปคิดศึกษาให้ดี สืบให้เยอะ วงการหมา...มีคนทุกประเภทน้องแค่เพิ่งจะเริ่มต้น
    ขอบอกว่า.....ถ้าไม่อยากเป็นเหยื่อของคนที่คบอยู่ และถูกพี่ผีเขาดูถูกความคิด.ย้ำความคิด เหมือนวันนี้
    รวย- จน มันไม่ได้สร้างการยอมรับได้เสมอไป โดยเฉพาะวงการพิท
    ถ้าคิดผิด........วันข้างหน้า มันอาจแย่กว่าวันนี้นะ
    อ่านช้าๆแล้วจะเข้าใจ
  • ของฝากจากเอ๋
    http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3942
    และเจ้าหนี้
  • เฮ้ย..รีบๆเอาเข้ามา ไอ้พวกเงินหนา ปัญญามาก พวกกูจะรอชื่นชม......
    ถ้าต้องการมีความเป็นส่วนตัวมาก ก็อย่าโพส.. มึงเป็นใครมาสั่งให้เขาอ่านเฉยๆ...ถุย
    เก่งไม่กลัว...เเต่กลัวช้า...
    อย่ามัวแต่เห่า...รำคาญ....ไปกอดขวดนมนอนเหอะ
  • เลี้ยงของมึงคนเดียวแล้วมึงโพทถามหาควยอาไรวะไอ้เหี้ย
    อูยๆๆๆๆเก่งจริงๆกูจารอดูหมานอกของมึงนะไอ้ไก่อ่อน555555 สบม 555555ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • น้องสาวมึงแดกอาไรว้ะถึงแถมปลอมแล้วส่งมาให้มึงเลี้ยงก๊ากปลอมเมกา55555555555555
  • กระทู้ของคุณคนดูจาเป็น1000อยู่แล้วคุณไม่แปลกใจบ้างเหลอคะว่าทําไมไม่มีใครเข้ามาคุยกับคุณนอกจากผี
    ยังไม่รู้ตัวอีกเหลอคะ
  • ไอ้ขี้โม้คุยว่ามีตัง...กูเห็นมึงบริจาค 300 มีเงินติดอยู่แค่ 8 พันกว่าบาทเอง...มึงอย่าบอกนะบัญชีนั้นมีไว้บริจาคอย่าเดียวนะ....ไอ้สมรักษ์ 2 ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หมาสายใหม่ puppymafia มัน start แล้วล่ะ
    ต่อแต่นี้ คงได้เจอกันบ่อยขึ้น ....อยากเห็นหมานอกจัง 555555....
  • -ขอดูบัญชีหน่อยพี่น้องครับ..........เอาที่มีเงินเยอะๆเลยนะ........กูอยากดู 3วัน15000
  • :o068:เอ็ม มีคนรักก็ต้องมีคนเกลียดครับมันเป็นเรื่องธรรมชาติๆๆๆๆๆ อย่าเครียด ! ในฐานะคนใต้ด้วยกันทำอะไรเกรงใจเจ้าของบอดร์(พี่มาร์ค)(หรือพี่มาเฟีย)หน่อยนะครับ
  • ชื่อยังกะถุงยางเลย55555++++++++++
  • อ้าวไอ้เด็กน้อยลบกระทู้ตัวซะแห่วนิ 5555555 ปลอมเมกาหายไปไหนแล้วนิไอ้เด็กน้อย3วัน15000555555ไม่ สบม แล้วละม้าง
    ไอ้เด็กหัวดอหายไปไหนนิ
  • หายไปไหนแล้มหมานอก....ไอ้เด็กหัวดอ
  • ทนอ่านอยู่นาน สุดท้ายก็จบตรงนี้เอง
    สงสัยจะหายไปเอากับแม่พวกมึงแน่ ไอ้ผีที่อยู่ข้างบนนะ
    รูแม่มึงบานหมดแล้วมั้ง
    Form
    (แนวร่วมสมทบทนดูไม่ได้)