ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมแสดงความเห็นกันหน่อยครับ
  • เรื่อง : ควรให้มีการ "Sign In" ทุกครั้งก่อนเข้า Wed board หรือไม่

ข้อ 1. ควรสมัครเป็นสมาชิก WedSite และ "Sign In" เข้าระบบทุกครั้งที่เข้าใช้ Wed board (จะได้ไม่ต้องมีผีให้รำคาญใจ)

ข้อ 2. อย่างนี้ก็ดีแล้วจะ "Sign In" หรือไม่ต้องก็ได้ (เพราะบางทีก็ไม่อยากเผยตัวในการถาม-ตอบ แล้วผีก็เปงรสชาติของWed board)

ข้อ 3. ใครเอาแบบใหนผมก็ว่าแบบนั้นแหละครับ ไม่มีความเห็น
  • อยากได้ ข้อ1 เพราะเป็นผีมานานรู้รดชาดดี
    เป็นผีมีแต่ความละอายแก่ใจ ไม่กล้าสู้หน้าคน
    อิจฉาคนอื่นเค้า ทำตัวเหมือนเด็ก
    เอาข้อ 1 ไปเลยจบๆ แล้วคุณมีอำนาจพอหรือไม่ที่จะจัดการ(ขอถาม)
  • คุณเป็นใคร ?
  • เลือกข้อ2 มีผีดีแล้วจะได้แสดงความคิดกันตรงไปตรงมา ไม่ต้องใส่หน้ากากมาชื่นชมหมาคนอื่น เจ๋งหรือห่วยก็ต้องว่ากันไปตามจริง
    ถ้าต้องสมัครสมาชิกก็คงไม่มีใครกล้าพูดตรงๆคงต้องโกหกรักษาน้ำใจ แล้วเมืองไทยจะพัฒนาได้อย่างไร สังคมเล็กๆตรงนี้ก้อจะมีแต่ความจอมปลอม
  • ผมก็สมาชิกตาดำๆคับมือใหม่ซะด้วยซำ ก็แค่เกรียจผี(บางตัว)เปงการส่วนตัวคับ
    ก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่ออยากรู้ว่าเพื่อนๆท่านอื่นๆคิดกันยังงัย ก็เท่านั้น
  • ผมว่า ผี หน้าจะสมัคร สมาชิค นะครับ ลงรูปด้วยยิ่งดี ครับ

จะได้ ทราบไปเลย โต ๆ กันแล้วครับ

กล้าด่า ก็ต้องกล้าที่จะเผชิญหน้าครับ

อย่า ตุ๊ด
  • เลือกข้อ 1.
  • ผมว่าข้อ 1 ดีกว่าอ่ะ
    ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ไม่ดีก็ติกันได้ เพราะคนที่เข้ามาโพสเขาก็อยากทราบข้อมูลจริง
    ไม่มีความจำเป็นต้องโกหกเพื่อรักษาน้ำใจกัน
    ติไม่ใช่การเข้ามาด่ากันนิครับ ใช้ภาษาสุภาพคุยกันดีๆก็ได้ ไม่เห็นจำเป็นต้องปิดบังอะไรเลย
    ติมาคนที่ถูกติเขาคงไม่ไปฆ่าคุณหรอกครับ แต่มาใช้ภาษาไม่สุภาพมันเหมือนคนไม่มีการศึกษา
    เวปนี้ไม่ได้เค้าไม่ได้ห้ามคนพูดตรงๆนี่
  • อยากจะติจะชมอะไร ก็ตรงเลยดีกว่า

เค้าโดน ติผมว่าเค้ารับได้ ... แต่ไอพวกผี ผมว่ามันคงรับ ความจริงไม่ได้

เลยคิดว่า คนส่วนมากจะเป็นแบบนั้น
  • มัวแต่ถามลืมตอบคับ.....ของผมเลือกข้อ 1
  • ใช่ๆ
    ติผมว่าเค้ารับได้ ... พวกผี มันรับ ความจริงไม่ได้
    ไม่ได้รักพิทบูล ยังมาติแบบไม่รู้จริงอีก
  • เลือกข้อ2 มีผีดีแล้วจะได้แสดงความคิดกันตรงไปตรงมา ไม่ต้องใส่หน้ากากมาชื่นชมหมาคนอื่น เจ๋งหรือห่วยก็ต้องว่ากันไปตามจริง
    ถ้าต้องสมัครสมาชิกก็คงไม่มีใครกล้าพูดตรงๆคงต้องโกหกรักษาน้ำใจ แล้วเมืองไทยจะพัฒนาได้อย่างไร สังคมเล็กๆตรงนี้ก้อจะมีแต่ความจอมปลอม

ผมว่าข้อ 2 เนี่ยก็ดีนะครับ มันต้องยอมรับว่า เดี๋ยวนี้ พิตบลู เริ่มดังขึ้นมามากแล้ว แล้ว คนที่มีเจตนาแอบแฝงก็เข้ามาอยู่เยอะขึ้นด้วย

มีผีคอยกรั่นกรองก็ดีแล้วครับ เราเลือกที่จะอ่านได้ ไม่ชอบใจก็ผ่านไปเดี๋ยวก็จบไปเอง บางทีการต่อล้อต่อเถียงกับผีไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ทำให้เราเกิดความรำคาญเสียอีก ถ้าเราจบเสียตรงนั้น กระทู้นั้น เค้ามาว่าเรา เราก็เห็น ถ้ามันไม่จริงตามเจตนาเราก็ปล่อยมันผ่านไปเสีย

เรื่องมันก็จบแค่กระทู้นั้น

ผมเห็นประโยชน์จากผีมาหลายกระทู้มากแล้วครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6427 อันนี้หนักหน่วงหลายกระทู้จนผมจำได้

สองกระทู้นี้คือประโยชน์อย่างแท้จริง
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9441&page=1#Item_0
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9442&page=1#Item_15

นอกจากนี้ผมยังมองเห็นประโยชน์จากผีในเรื่องของการติชมลูกหมาหลายๆครอก ในความเห็นผมหมาของครอกที่มีชื่อก็ไม่ค่อยมีปัญหา

เพราะเห็นเค้าบรีดออกมาก็ดูดีอยู่แล้วเพราะเค้าศึกษามากันจริงๆ แต่สมาชิกใหม่บางท่านที่บรดออกมาเยอะกันมาก

ขายราคาถูก บางทีดูหน้าตาลูกหมาแล้ว เหมือนไม่ค่อยได้รับการเอาใจใส่เลย และบางรายก็ต้องพูดกันตรงๆในความคิดผมเลยว่าลูกหมาไม่สวยเลย

ไม่ก็ พ่อแม่ดูไม่ได้เลย หลายๆอย่างเลยนะครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยอยากก้าวก่ายเรื่องของเค้า คือคนที่เลี้ยงมานานก็จะเห็นเอง แต่สงสารคนเพิ่งศึกษาใหม่ๆ

นี่ล่ะ ยังดีที่มี ผี บางตัวคอยชม คอยติ ทั้งหยาบรุนแรง แต่บางทีมันเปํนความจริง แต่ว่าหลายครั้งหยาบไปเหมือนกันครับ และผีบางตัวก็ถ่อยมากจริงๆ

เค้าโพสรูปมีแฟนเค้าติด ก็ไปคอมเม้นแบบว่า ถ่อยและชั่วช้าสามานย์ มาก ร่ายมายาวก็อยากจะบอกว่า บางทีมีผีก็ดีเหมือนกันนะครับเราได้เห็นอะไรเยอะดี
  • ขอถามหน่อยนะครับ อยากทราบมากครับ

ผี หลาย ผี ในเว็ปนี้ ส่วนมากแล้วก็จะมี ชื่อ สมาชิค เป็นของตัว (รึป่าวครับ)

ยกตัวอย่างเช่น ผมหมั่นไส้ใคร อยากจะทำให้เค้าเสียหาย

ผม ก็ใช้ชื่อผี แบบนั้นนะหรอครับ

มันถูกแล้ว ??? หรอ
  • ถ้าลองคิดอีกแง่ ตัดผีออกไปเลย

ถ้า ไม่ชอบใจ ไม่อยากลงความเห็นในหัวข้อนั้น ๆ ก็ดู เฉย ๆ ไม่ได้หรอครับ

จำเป็นที่จะต้องตอบ ทุกหัวข้อ ???
  • ข้อสอง ผีดีๆมีเยอะไป
  • ไม่ต้อง login ก็ได้ครับ แต่ทุครั้งที่ post ขอ show ip เพื่อตามตัวดีกว่า ฮ่าๆ 10.2.9.XXX
  • อยาก ให้ ส่งเสริม อะไรที่มันถูกต้องดีกว่าครับ ...
  • ใจเย็นๆ...คับ ผมว่าทุกคนมีเหตุผลส่วนตัวที่คิดว่าตัวเองถูกกันทั้งนั้น
    ถ้าเอามาถกกันจิงๆ เดี๋ยวก็เป็นอารมย์กันเปล่าๆ เรามารอฟังเสียงส่วนใหญ่กันดีกว่าครับ
  • อันที่ว่ามีสมาชิกที่แปลงเป็นผีเนี่ย ผมว่ามีแน่นอนครับ แต่ผมเนี่ยด้วยความสัจจริง เพราะว่าผมอายเค้าที่ถ้าเว็บมาสเตอร์เค้าตรวจ เค้าก็รู้ว่าใครเป็นใครบ้าง

ผมก็เลยไม่ค่อยแสดงความคิดเห็นในหน้าที่มันไม่ถูกใจซะ แต่ถ้ามันขัดใจจริงๆ ผมถึงจะลงความเห็น และก็พร้อมที่จะยืนยันและค้นหาความจริงด้วย

ซึ่งผมก็โดนมาครั้งนึงแล้ว พลาดไปว่าเค้าเรื่องสินค้า แต่ว่าเค้ามีตัวตนจริงและยืนยันได้ ก็ต้องไปขอโทษเค้าจริงๆ ก็ผิดก็ต้องกล้ารับใช่ไหมครับ

ส่วนเรื่องตัดผีออกไปเลยเหลือแต่สมาชิกนั้น ผมอยากจะถามว่าสมาชิกที่โพสๆ กันอยู่เนี่ย ยืนยันจริงๆแล้ว มีตัวตนที่ชัดเจนได้ซักกี่คนก็ไม่รู้

แถมถ้าเค้าสมัครมาใส่อะไรมั่วๆก็ได้นี่ครับ สมาชิกที่ยืนยันตนไม่ได้ก็ไม่ต่างอะไรจากผี เรื่องนี้คนที่เล่นมานานเค้าก็พอเดาได้ เพราะแต่ก่อนที่ยังไม่มี

การลงทะเบียนสมาชิกเนี่ย บอร์ดนี้ ร้อนแรง ทุกองศา มาก แทบว่าปรอทแตกเลยทีเดียว มันต้องทำใจ ต้องกล้าติเค้า และต้องกล้าให้เค้าติอย่างเปิดเผยและยินดี

เค้าติมาต้องน้อมรับ ถ้าไปตอกกลับ มันก็แย่ ก็คงไม่มีใครกล้าติอีก

ส่วนเรืองว่า ลองคิดอีกแง่ ตัดผีออกไปเลย

ถ้า ไม่ชอบใจ ไม่อยากลงความเห็นในหัวข้อนั้น ๆ ก็ดู เฉย ๆ ไม่ได้หรอครับ

จำเป็นที่จะต้องตอบ ทุกหัวข้อ ???

อันนี้ผมก็ไม่รู้ แต่ให้เดา ผีก็มีเป็นร้อย ความคิดเค้าก็ไม่เหมือนกัน บางทีหลายๆกระทู้นั้น อาจไม่ใช่คนๆเดียวกันก็ได้นี่ครับ

ผมว่าให้ยืนยันเป็นสมาชิกหมดก็ดีเพราะว่า ผีดีๆ จะได้ไม่โดนสวมรอย ส่วนผีปากเสียจริงใจก็จะได้รู้เลยว่าชื่อไหน ส่วนผีมั่วเนี่ย เดี๋ยวก็โดนถล่มและคงเบื่อไปเอง เหอๆๆ
  • อ่า เถียงกันได้ แต่อย่าแตกแยกนะครับ ผมไม่ได้เข้าข้างผี แต่ว่ากำลังชี้แจงเรื่องบางอย่างที่ได้จากผีให้ฟงักัน

และต้องขอโทษถ้าทำให้ขัดเคืองใจนะครับ แต่ทุกตัวอักษรที่เขียนโดน สมาชิก หยกComEn นี้มาจากความจริงใจ

ให้กับสมาชิกทุกท่านครับ ผมยังเด็ก ขอรับคำแนะนำจากพวกพี่ๆเยอะๆครับ บางเรื่องในความคิดผมอาจไม่ถูกใจได้ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
  • รับทราบ ครับ
  • คิดแบบไหน ก็ไม่ผิดหรอก สมัครเข้ามาก็ดี
    สมัครแล้วเป็นผีต่อก็ไม่มีใครว่า ให้เป็นผีที่มีชื่อเป็นของตัวเอง
    จะใช่ผีอะไรก็แล้วแต่(ถ้ายังอยากเป็นผีอยู่)
    เพื่อนที่เค้าอยากรู้ว่าผีตนนี้ใคร ซ้ำกะผีตะกี้รึป่าวทำนองนั่นจะได้ไม่งงครับ
    จะว่าที่เหมารวมผีทั้งหมดมันก็ไม่ถูก
    เวลาผีมาเตือนก็ได้ขอบคุณถูกตน .....ดีมั้ย
  • อยากให้มีการสมัครสมาชิกถึงจะโพสได้คับ ไม่งั้นตัวป่วนเยอะมาก
  • ก็มีทั้งข้อดีทั้งไม่ดี บางเรื่องที่ไม่ดีหรือการหลอกลวงบางอย่าง เช่นความไม่ซื้อตรงต่อผู้ชื้อ ผีนี้แหละที่ออกมาแฉ
    (ช้วยในการสกัดกั้นจากผู้ที่หวังผลประโยชน์กับสมาชิกที่ยังขาดความรู้ ความเข้าใจ และไม่มีประสพการณ์ไดมาก)

แต่ที่อยากจะให้เป็นก็ขอแค่ใช้คำที่สุภาพหน่อย ไม่ยาบคาย ผมเองอายุก็ไม่น้อย และคนที่อายุมากกว่าผมในบอร์ดนี้
    ก็มีหลายคน จึงอยากให้ผีทั้งหลายนึกถึกจุดนี้ด้วย รวมทั้งผู้ใหญ่หลายคนก็ควรใช้คำที่สุภาพด้วยเพื่อเป็นตัวอย่างทีดี
  • มันไม่ต่างกันหรอกครับโต้งให้ล๊อกอินทุกครั้ง
    ก็แค่ทำไอดีใหม่ขึ้นมาก็ไม่มีใครรู้แล้ว
    ทางที่ดีอย่าใส่ใจมันเลยดีกว่ากับผีที่เลวๆนะครับ
    ผีดีๆก็มีประโยชน์นะทำให้เรารู้ความจริงหลายๆอย่างที่คนเป็นๆไม่กล้าเปิดเผย
    เชียร์ให้มีผีดีๆครับ
    แมสส์ FreeDomPit
  • ผมว่าถ้าขาดผีปจะทำให้สังคมเราเงียบเหงานะ ให้มันด่าไปเถอะครับ ผมมานั่งอ่านบ้างทีก็ขำ บ้างที ก็ได้แง่คิดที่เพิ่มขึ้น แต่ถ้าหากไม่มีผีอาจทำให้ สังคมเงียบไปเลยนะครับ เพราะไม่มีคนออกมาวิจารณ์หรือมีการเกรงใจ
  • ฟังเหตุผลของแต่ละคนแล้วก็มีเหตุผลกันทั้งนั้นครับ ดีครับจะได้ช่วยกันหลายๆความคิด
    ผมว่าผีก็ดีครับ ส่วนมากแล้วข้อมูล ความรู้จากผีนี่เยอะมากนะครับ แต่คงมีไม่กีตัวที่มาป่วน เหมือนปลาตัวเดียวแหละครับ
    ขอเสนอ ถ้าผีตัวไหนใช้คำหยาบ คาย จนเกินไป สมาชิกก็ลงความเห็น ให้ลบข้อความที่ผีตัวนั้นโพส ดีไหมครับ จะเป้นการโหวต
    ออกครับ ก็แค่เสนอครับ
  • ถูกต้องที่สุดพี่แมส....:067::063:

Aek FDP.:060:
  • มีหลายคนที่ไม่เคยโดนผีกัด เมื่อไหร่ที่ผีมันกัด
    มันจะทำให้คุณรู้สึกว่าอะไรกันทำไมมันโง่แบบนี้ ผี มันโง่

แล้วเมื่อนั้น เมื่อวันที่คุณโดนมาถึงคุณจะรู้ว่า ผี มีทั้งดีทั้งเลว คนก็มีทั้งดีทั้งเลว
    คนที่อยู่รอบตัวคุณอาจจะเป็นผีมาหลอกด่าคุณให้คุณเสียความรู้สึกก็ได้
    คนที่ต่อดีทำเป็นดีแต่หลับหลังแอบมั่นใส้คุณก็เป็นได้

เป็นผีมันไม่ดีหลอก เอา ออกไปให้หมดหรือจะสร้างไอดีใหม่มาด่าแทนก็คงไม่ง่ายเท่าไหร่
    หากทางเวปมาสเตอร์เค้าอยากจัดการผีออกไปเค้าคงมีวิธีการมาจัดการกับการสมัครไอดีอยู่ดี