ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องน้ำทะเลกับสุนัขคับ
  • ถ้าเรานำสุนัขไปเล่นน้ำทะเลแล้ว พอเล่นเสร็จกลับมาบ้านเราไม่อาบน้ำ
    ไม่ล้างน้ำเปล่า หรือไม่เช็ดตัวให้มันเลย
    จะมีผลดี ผลเสียยังไงมั้งคับ ช่วยให้คำตอบหน่อยคับ
  • ไม่เหนมันจะเป็นไร หมาผมเล่นประจำ
  • ขนมันจะร่วงป่าวคับ
  • มันก้อเหนียวหนึบ สิครับ อีกวันนึง ขนอาจจะกลายเป็นเม่นได้ เหอ ๆ
  • ขนไม่ร่วงคับ เนื้อตัวสะอาดขึ้นเยอะ เม็ดตามตัวหายไปด้วย
  • ขนจะสวยขึ้นครับ
  • ผมว่าน้ำเค็มทะเลน่าจะดีต่อผิว และ ขน ของสุนัขครับโดยเฉพาะฆ่าเชื้อตามธรรมชาติ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น น่าจะทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่าสะอาดอีกครั้งครับ ดีกว่าปล่อยให้มันแห้ง
    สังกะตังอะ แล้วก็วิธีทำให้ขนสวยนี่น่าจะใช้วิธีของการเลี้ยงดู จากอาหาร ให้บำรุงจากภายในตัว
    สุนัขจะดีกว่านะครับ

เลี้ยงพิทอย่างมีสุขครับ
  • ผมพาไปแต่ไม่ยอมลง เซ็ง แต่ที่บ้านลงบ่อบัวทุกวัน
  • มันไม่ยอมลง อุ้มมันลงเลย
    ดีมากๆครับ กลิ่นหาย ผิวน่าจะดีขึ้น
    ที่สำคัญ เป็นการออกกำลังที่ดีอย่างไม่น่าเชื่อ
    ไฟล์แนบ
    Picture 025.jpg 119K
    Picture 0172.jpg 104K
    Picture 0262.jpg 76K
    Picture 0182.jpg 86K
    Picture 0053.jpg 93K
  • มันค่อนข้างจะกลัว ต้องอุ้มสถานเดียว
    ผมมีเวลาจะพามันไปอีก
  • :o001:สวัสดีครับ ถ้าผ่านมาแถวแหลมฉบัง แวะพามาเล่นน้ำและ มาทักทายกันได้เลยนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC00745-2.JPG 41K
    DSC00743-2.JPG 54K
    DSC00744-2.JPG 56K
    DSC00746-2.JPG 47K
    DSC00740-2.JPG 51K