ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเพื่อนๆหนอ่ย
  • วันนี้เจ้าbono ใด้ 5เดือนแล้ว.จะขอถามเพื่อนๆว่า เวลาเจ้า bono ใด้ยินเสียงคนเดินนอกรั้ว มันจะเฮ่าเสียงดังมาก มันจะเฮ่าประจำเวลาใด้ยินเสียงเเปลกๆ แล้วเราจะต้องทำอย่างไรจะต้องห้ามเขาไม่ให้เฮ่ารึเปล่า เมื่อวานพาเขาไปเดินที่สนามกีฬา พอมีผู้ชายคนหนึ่งวิ่งออกกำลังกายผ่านมา เขาจองหน้าใส่ขู่และเฮ่าใส่ผู้ชายคนนั้น มันเป็นเรื่องปกติของสุนัขพิทบูลรึเปล่า อยู่บ้านไม่เคยล่ามโซ่ ตอนเช้าก็จูงเขาเดินและวิ่งออกกำลังกายประจำ
    เวลาออกไปข้างนอกจะเอาเขาไปด้วยเป็นประจำขึ้นรถมอเตอร์ไซซาเล้งเขาชอบ เขาก็เห็นคนแปลกหน้าบ่อย ทำไมเขาถึงขู่และเฮ่าผู้ชายคนนั้นด้วย.
    ตรงหางของเขามันจะเป็นสะเกล็ดๆบางจุดจะเป็นสะเกล็ดเเข็งๆมันเป็นอะไร ใช้อะไรถึงจะหาย.ตอนนี้เขา 5เดือน เขาเล่นฟันหักไป5-6ซีกแล้ว ฟันให่มเขาจะขึ้นรึเปล่า.ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนค่ะ.
  • ของผมก็เป็นแบบนั้น

พอมีหมาหรือคน เข้ามาในบริเวณบ้าน ขนหลังกับหางมันจะตั้งฟูๆ แล้วก็เห่าแบบเอาเป็นเอาตาย แต่ถ้าออกไปข้างนอกมันจะเฉยๆนะ

แต่ยังไม่เคยหลุด ยังไม่เคยกัดใคร
    ไฟล์แนบ
    IMG_01423.jpg 74K
  • อ่าเท่าที่บอกมามันก็ปกตินะครับ ส่วนที่มันเห่าคนที่วิ่ง อาจเป็นเพราะคนวิ่งนั้น เคลื่อนไหวตัวไว ทำให้มันรู้สึกไม่ไว้ใจ

นึกว่าผู้ไม่ประสงค์ร้าย มันก็เลยเห่า และเรื่องเห่าในบ้านผมว่าอย่าไปดุมันเลย ดีกว่ามันไม่เห่าประเดี๋ยวใครไปใครมาเราไม่รู้

ฟันหักเดี๋ยวก็ขึ้นใหม่ครับ ระยะนี้ กำลังต้องการแทะอย่างยิ่งยวด โปรดระวัง เหอๆๆ

ตรงหาง ผมก็ไม่เคยเป็น มันเป็นแผลมาก่อนป่าวคับ แล้วตกสะเก็ด อันนี้ผมคิดเอาเองนะ