ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่อง "ท้องเทียม"ครับ..
  • หมาของใครมีอาการท้องเทียมก่อนที่ฮีตจะมาบ้างครับ ? หมาที่บ้านผม มีอาการท้องเทียม 2ฮีต ติดต่อกันแล้ว หมอแนะนำให้ เขาผสมจริง เผื่อมีโอกาศหาย เขาเคยแท้ตอนผสมครังแรกครับ หมอบอกฮอโมลเขาอาจผิดปกติ ใครมีประสบการเมือนกันกรุณาแนะนำด้วนครับ จะเป็นพระคูณอย่างยิ่ง:024:
    ไฟล์แนบ
    ปอนล์ 2.jpg 71K
  • :o008::o060:ไม่รู้ว่าจะเป็นกับทุกพันธุ์รึเปล่านะคะ เพราะที่บ้านเคยท้องเทียมอยู่ครั้งนึง โกลเด้นอ่ะคะ
    ครั้งที่2 ห่างไปประมาณ 6-7 เดือนตัดสินใจผสมจริง แต่ลูกออกมาไม่แข็งแรงแล้วตายค่ะ
    ไม่รู้สาเหตุ่เกี่ยกับมดลูกมันยังไม่เข้าที่รึเปล่า
    หรือเป็นที่ความผิดปกติทางฮอร์โมน เพราะตั้งแต่นั้นหมาก็ไม่ท้องอีกเลย
    ผสมกี่ทีไม่ท้อง พาไปตรวจกลายเป็นว่าหมากลายเป็นหมันไปซะแล้ว
    คือว่าหมากินจนอ้วนหมอบอกทำให้เป็นหมัน เราเองก็ไม่แน่ใจ
    เลยปล่อยมันตามธรรมชาติ และตัวหมาเองสุขภาพมันดูอ่อนแอด้วย
    แล้วมันไม่ค่อยชอบออกกำลังกาย
    ทางที่ดีควรดูแลเรื่องอาหารกับการออกกำลังกายให้มันอ่ะค่ะ
    ถ้าให้ชัวร์ถามผู้รู้อีกทีนะคะ
  • หมาของเพื่อน( frence bulldog ) เคยผสมแล้วท้องลม รู้สึกว่าตอนนี้ ฮิทยังไม่มาเลย 5 เดือนกว่าแหละ

image
  • แบบนี้เค้าเรียกหมาหรอกแด็ก หมาที่บ้านก็เป็นแบบนี้ แต่หมาที่บ้าน
    1.แจกฟรี แล้วก็บอกสาเหตุที่เราแจกให้
    2.ฉีดยาให้หลับยาว เพราะอาจเป็นโรคแท้งติดต่อได้(ไม่แนะนำถ้าใจไม่ถึง)
  • ท้องเทียมเกิดจากถุงน้ำในรังไข่ ที่มีการผลิตออร์โมน Progesterone ออกมาตลอดเวลา

การรักษา ต้องสลายถุงน้ำด้วยยา หรือการผ่าตัดครับ
    หมอ พิทบูล
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ..หมาผมตรวจแท้ติดต่อแล้ว ไม่ได้เป็นโรคแท้ติดต่อครับ