ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีแยก ขณะ หมากัดกัน
  • ถ้าหมาของผมเข้าสู่ช่วงวัยรุ่น หรือกำลังเริ่ม สตาร์ท
    แล้ววันหนึ่งมันเกิดไปกัดกับหมาแถวๆบ้าน ...
    เราควรทำอย่างไร ในขณะที่หมาของเรากำลังกัดกับหมาอีกตัวหนึ่ง
    ควรเข้าไปห้ามหรือดูอยู่เฉยๆครับ แล้วถ้าเข้าไปห้าม ควรห้ามอย่างไร
    เพื่อให้ตัวเราปลอดภัยจากการโดนกัดครับ
    -รบกวนถามเฮีย หรือผู้มีประสบการ์ณทุกๆท่านด้วยครับ-
    ปล.เผื่อเกิดเหตุการ์ณอย่างที่ว่าไว้ จะได้เตรียมตัวได้ถูกต้อง:o045:
  • ควรห้ามคับ ส่วนวิธีห้าม ก็ลองค้นหาดูคับ:o016:
  • คลิกด้านบน ตรงคำว่าค้นหา อยากได้อะไรลองค้นดู เช่น

พิมพ์ งัดปาก จะได้กระทู้เกี่ยวกับการงัดปากออกมาเพียบ

อันนี้ก็มี
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7994&page=
  • พิมพ์ค้นหาคำว่า ง้างปาก
    แล้วติ๊กด้านล่างจากหัวข้อเป็นความเห็นก็ได้ ออกมาเยอะเช่นกัน
  • ส่วนอันนี้อ่านนะครับ พวกที่ชอบถามว่าเมื่อไรหมาจะดุ จะสู้หมาเสียที
    หรือพวกมีหมาอยู่แล้ว แต่อยากมีอีก

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ เอามาเป็นตัวอย่างครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=3114
  • ถ้ากัดหมาอื่นที่ไม่พิบูลด้วยกัน เอาสวยจูงหรือเชือกมัดคอแล้วยกให้ 2ขาหน้าลอย หมดลมหายใจเดียวก็อ้าปากปล่อย แต่ถ้าพิบูลด้วยกันต้องระวังฝ่ายตรงข้าม เวลาอ้าปากปล่อยแล้วอาจเป็นจังหวะของฝ่ายตรงข้ามเข้ามากัดได้
  • สมมุติว่า
    ผมพาหมาออกไปวิ่งตอนเช้า
    แล้วมีหมาเจ้าถิ่นเข้ามากัดกับหมาเรา
    เราเข้าไปแยก ปรากฏว่าแยกไม่ไหว แถมโดนลูกหลงไปหลายแผล
    เลยยืนดูมันกัดกัน ซักพัก หมาเราเริ่มได้เปรียบ กัดเขาอยู่ฝ่ายเดียว
    เจ้าของหมาตัวนั้นเห็น ก็คว้าไม้เข้ามาหวดหมาเราไม่ยั้ง
    แต่ด้วยสัญชาติญาณของพิทบูล ยิ่งตีมัน มันก็ยิ่งกัด ยิ่งสะบัด
    เจ้าของหมาตัวนั้นก็วิ่งไปเอา มีดดายหญ้าออกมา กะฆ่าหมาเราเลยว่างั้น
    ท่านจะทำอย่างไร???????????
  • ฆ่ามันก่อนมั้ง

แต่ผมว่ามันไม่ทันได้ไปเอามีดหรอกครับ มันโดนส้นตีนผมก่อนตั้งแต่เอาไม้หวดหมาผมแล้ว ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    Show4.gif 124K
  • :o028::o028::o028:

จริงอย่างคุณมาร์คว่า

มันคงโดนตั้งแต่จะเอาไม้มาหวดหมาเราแล้วแหละ

ใครจะปล่อยให้มันทำหมาเรา...!!!

555

:o069::o069::o069:
  • จริงๆแล้วถ้าเจ้าของหมาตัวนั้นทำยังงั้นคงได้ไปนอนที่หลุมอะใครจะปล่อยให้มันทำอย่างนั้น
  • พิทบูลทุกตัว ขอย้ำใครจะเลี้ยงพิทบูล ทุกตัวต้องใส่ปลอกคอให้มัน
    ในกรณีแบบนี้ ปลอกคอจะช่วยได้มาก หากพิทบูลกัดกับหมาทั่วไป หากเรากลัวว่าเข้าไปแยกแล้วหมาจะกัดเรา เราก็ปล่อยให้มันกัดกันอยู่นั้นแหละ เดี๋ยวหมาตัวนั้นก็วิ่งหนีไปเอง เราแค่จับสายจูงหมาเราไว้กันมันวิ่งตามก็พอ แต่หากหมาเราไม่ยอมปล่อย นี่เลยจับสายจูงรั่งปลอกคอให้รัดคอหมาเรา วิธีนี้ต้องใช้แรงเยอะหน่อยคือว่าต้องดึงให้หมาเราขาหน้าลอยขึ้น มันหายใจไม่ออกเดี๋ยวก็ปล่อยปากเอง
  • ต้องดูดีๆนะคะ
    เดี๋ยวจะเป็นหวังดีประสงค์ร้าย
    โดนแว้งกัดเหมือนเจน

อิอิ
    ได้แผลเป็นของแถม
    กะการฉีดยาอีก5เข็ม
  • ไปแยกสุ่มสี่สุ่มห้าระวังจะได้เลือดนะครับ

การไปล๊อคคอ หมาเราไม่เท่าไร อาจจะโดนหมาฝ่ายตรงข้ามงับเอาก็ได้