ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

EXTEAM PITBULL ต่อเนื่องไหมคับ
  • สืบเนื่องจากเสาร์ที่แล้ว ตกลงจัดกันทุก เสาร์ - อาทิตย์ เปล่าคับพี่มาร์ค จะได้จัดวัดเวลารอไว้เรย
    อยากมัน
  • ทุกเสาร์อาทิตย์ เจอกันเวลาเดิม บ่ายสามโมงเป็นต้นไปครับ
  • ผมเลี้ยงพิทบูลเพื่อความบันเทิง
    ดังนั้นกิจกรรมจึงเป็นสิ่งที่เหมาะสมที่สุดสำหรับสุนัขของผมครับ

ถ้างานไม่รัดตัวจริงๆ คุณจะเห็นผมอยู่กับกิจกรรมนี้ตลอดไปครับ
  • วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากศูนย์ดีวัน แล้วจะนำภาพสวยๆมาลงให้ชมครับ
  • ไปวันอาทิตย์ครับ คิดถึงหมาผม ไปหาสักหน่อย
    ไฟล์แนบ
    redman2.jpg 85K
  • ข่าวดีครับโต้ง เรดแมน เอกซ์เรย์แล้ว หมอบอกว่า ข้อสโพกดีเยี่ยมมาก

แต่ขอโทด เห็นใครไม่ได้ จ้องจะฟัดเขาอย่างเดียวเลย
  • :005:ได้ยินแบบนั้นผมก็โล่งใจหายห่วงไปเยอะเลยครับพี่ ส่วนเรื่องจี๊ดผมบอกแล้วว่ามันจี๊ดมากกกกกๆๆกับหมา

กับคนลูบได้คล่ำได้ครับ หวังว่ากลับมาบ้านความจี๊ดมันจะลดลงบ้าง คิดถึงมันทุกวันครับ
  • ต่อไปคงออกกำลังกายได้หนักขึ้น

ไอ้อ้วนคิลเลอร์ตอนนี้ก็โดนพี่จับเคี่ยวสุด
    ไฟล์แนบ
    DSC05210.jpg 101K
    DSC05207.jpg 100K
  • วันนี้บินกันสูงขึ้น เอาไปดูเป็นตัวอย่างกันก่อน ตอนนี้ง่วงแล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC05194.jpg 108K
    DSC05216.jpg 125K
  • มันส์ดีจัง ทรมานหมาเล่น

เจอกันพรุ่งนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05203.jpg 125K
  • แถม
    ไฟล์แนบ
    DSC05203A.jpg 116K
  • หมาที่จะไปฝึกนี่ อายุไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ หมาผม ปี กับ หกเดือนจะทันมั๊ยครับ
  • การฝึกสุนัขควรที่อายุประมาณ 6-8 เดือนขึ้นไป โดยเริ่มฝึกการเชื่อฟังคำสั่งพื้นฐานก่อน
    พออายุ 18 เดือน ก็เริ่มเข้มขึ้น เพราะสุนัขเริ่มเป็นผู้ใหญ่แล้ว จะมีความนิ่งมากขึ้น
    ปีครึ่งเป็นอายุที่ดีที่สุดในการฝึกครับ ฝึกจบอายุก็ครบสองปีพอดี เป็นอายุที่โตเต็มวัย พร้อมสำหรับการใช้งานพอดี

ยิ่งเริ่มตอนอายุน้อย อายุการใช้งานก็เหลือมาก
    การเริ่มฝึกตอนอายุมาก อายุการใช้งานก็เหลือน้อยลง

แต่บีเจ เริ่มฝึกตอนสามปีกว่า นี่ยังเสียดายเลย ถ้าเริ่มเร็วกว่านี้ก็จะดี
    ไฟล์แนบ
    Show2.gif 109K
  • คิลเลอร์ โชว์
    ไฟล์แนบ
    Jump.gif 104K
  • สัปดาห์นี้น่าจะดีกว่าสัปดาห์ที่แล้ว แห้งหน่อย ไม่เฉอะแฉะ
    อาจเข้าไปวันอาทิตย์ครับ วันนี้มีธุระต้องเย็น
  • พี่มาร์คครับ พิทบูล ที่ไม่ใช่เรดโนส โดยทั่วไป ทำได้ขนาดนี้ไหมครับ เพราะที่เห็นโดดๆ บินๆกันอยู่ บีเจ คิลเลอร์ ไบเลย์ bigshow 502 501 บูบู้ แดงทั้งนั้น เห็นแต่ เจ้าโปลิศ เท่านั้นที่ทำ
  • พิทบูล มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้อยู่แล้วครับ

หากเป็นพิทบูลแท้ๆ มันทำได้ทุกสีละครับ พิทที่เป็นแชมป์ แกรนด์แชมป์ หลายตัวก็ไม่ใช่จมูกแดงครับ
  • วันเสาร์นี้ไปด้วนน่ะครับ คุณมาร์ค จะเอาเจ้า Big show ไปขอคำแนะนำหน่อย:065:
  • เพิ่งกลับถึงบ้านครับ
    วันนี้สนุกสนานกันพอสมควร เล่นน้ำกันมันเลย
    เสาร์อาทิตย์หรือเย็นไหนว่างก็แวะกันมาอีก

มีหมาหลายตัว สามารถว่ายน้ำ ขึ้นเครื่องวิ่งเป็น หมาใครยังว่ายไม่เป็นก็เอาทดสอบได้
    ใครถ่ายรูปไว้ก็เอามาลงให้ชมบ้างเด้อ ตอนนี้ข้อยง่วงจัง เมาด้วย ขอนอนก่อน
  • วันนี้เจอกัน เวลาเดิม บ่ายสามโมงเป็นต้นไปครับ
  • Nadal ไม่สบายค่ะ ไว้หายแล้วจะเข้าไป join ใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ :029: